ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำผมด้วยครับบบ  (อ่าน 6605 ครั้ง)

ออฟไลน์ ร้านชิลจัง ริมชลนครสวรรค์

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
แนะนำผมด้วยครับบบ
« เมื่อ: 28ก.ย.2015, 05:08:22 »
หลงมาทางนี้แล้วครับตอนนี้รถผม ไส่แม่20 ไปแล้วรู้สึกว่ามันกระด่าวไป จนต้องเปลี่ยนโช๊คหน้า เรนโช สปลิงกิปสัน ข้างหลังเป็นของ โปรคอมmx6 โตงเตง กันโครง  เพื่อความนุ่มนวล แต่ก้อช่วยได้นิดหน่อย แล้วตอนนี้ผมอยาก ใส่ล้อขอบ 16 เป็น 265/70r16 มันจะนุ่มขึ้นหรือเปล่าครับผมต้องทำช่วงล่างเพิ่มหรือป่าวครับอยากให้น้าๆพี่ๆแนะนำด้วยครับ รถผม  all new 3.0 4ประตู ขับ 2 mt ครับช่วยแนะนำด้วยครับ emo2 emo3

ออฟไลน์ PongBlackrose

• โลกของถ้อยคำทำให้ไหวหวั่น ..โลกแห่งใจนั้นสิ้นสงสัย
  • ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 11
  • จังหวัด: Phetchaburi
  • ชื่อเล่น: PONG
Re: แนะนำผมด้วยครับบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28ก.ย.2015, 14:34:04 »
ผมว่ากันโคลงมันทำให้แข็งขึ้นนะครับ แต่ผมก็ใส่นะเพราะยกมา 2.5นิ้ว ใส่แล้วลดอาการท้ายโยนขณะเข้าโค้ง...ถ้าจะเปลี่ยนแนวมาขอบ16 นุ่มขึ้นแถมวิ่งรูดได้สบายใจ แต่เล่นโค้งจะไม่สู้ขอบ20น่ะครับ ได้อย่างเสียอย่างครับ emo1

ปล. อย่าลืมเรื่องลมยางก็มีส่วนทำให้แข็งกระด้างนะครับ ลองไล่ดูก่อน บางทีอาจไม่ต้องเปลี่ยนอะไรเลยก็ได้ครับ