ผู้เขียน หัวข้อ: ห่วงใยพี่ น้อง ตรวจเช็คสภาพรถกันด้วย  (อ่าน 6496 ครั้ง)

ออฟไลน์ champptv

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
เมื่อวานนี้ได้นำรถเขาตรวจเช็คอาการล้อหน้าขวาเวลาเลี้ยวมีเสียงดัง+ล้อทั้งดุมคลอน ช่างหาสาเหตุและแก้ไขประมาณ ชั่งโมงกว่า หัวหน้าช่างสรุปว่าตลับลูกปืนล้อไม่แน่นครับ เครสนี้ไม่เสียค่าใช้จ่ายและบริการดี all new isuzu   ห่วงใยพี่ น้อง ตรวจเช็คสภาพรถกันด้วย อย่าปล่อยให้อาการหนักแล้วค่อยเข้าหาช่าง เดียวเกิดอุบัติเหตุไม่คุมกัน    ขอชื่่นชมศูนย์อึ่งงวนไต๋ ศรีนครินทร์ แก้ไขอาการอาการได้ดี (ล้างรถให้ด้วย) ประทับใจ ตรงจุด

ออฟไลน์ sekkee

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
Re: ห่วงใยพี่ น้อง ตรวจเช็คสภาพรถกันด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19ม.ค.2016, 09:57:53 »
มีเสียงประมาณไหนครับ เหมือนของผมก็ดัง กรุบๆๆ จากล้อหน้า

ออฟไลน์ สิทธิ์

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 3
Re: ห่วงใยพี่ น้อง ตรวจเช็คสภาพรถกันด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19ม.ค.2016, 12:37:32 »
ของผม ศูนย์โรจนะ ไปเปลี่ยนลูกปืนที่นั่นได้ไม่กี่เดื่อน ช่างข้างนอกเจอว่าลูกปืนล้อหลวมกลับไปให้ศูนย์
โรจนะแก้ดันมาคิดตังอีก บอกคนละเคสกันเลวมาก