ผู้เขียน หัวข้อ: หลีกเลี่ยงการนำรถเข้าศูนย์ Isuzu นครนายก , ขอให้ผมเป็นคนสุดท้ายที่จะต้องเข้าไป  (อ่าน 10322 ครั้ง)

ออฟไลน์ zaratul

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
เรื่องมีอยู่ว่า

ผมโง่เองที่ขับรถลงร่องน้ำเล่นเพราะเลี้ยวลื่นเอง
ความเสียหาย จากการตรวจด้วยตาเปล่า
1. บอดีรถ = แทบไม่มี มีบันไดข้างที่เสียหายจากการนั่งทับฟุตบาท และสีที่กันชนหน้าด้านใต้ๆเลย ถลอก ประมาณ นิ้วนึง
2. ช่วงล่าง = ปีกนกงอ และ ผมมีกันแคร้งแต่งรับไว้ทั้งหมด แต่ก็ต้องยกดูความเสียหายทั้งหมดอีกครั้ง

และผมโง่เองที่หลงเชื่อ พนง. ว่าเข้าที่ ศูนย์นครนายกดีกว่า ทั้งๆที่ผมอยู่ปราจีนบุรี
และผมโง่เองที่ไม่ขอเอกสารระบุให้ชัดเจนว่าศูนย์รับปากอะไรไว้
ก่อนที่จะลงมือเซ็นฝากรถไว้ที่ศูนย์

พอฝากไว้เท่านั้นแหละ หมาเลย, เหมือนหมาเยี่ยวรด จองไว้ก่อน ดองลูกค้าแล้วทีนี้
คือ ครั้งเจอกันรับปากว่าจะเสนอใบราคาอะไหล่ได้ ใน 7 วัน(ซึ่งก็ไม่เร็ว และก็ไม่นานเกินไป)
พอผ่าน 7 วัน ลค. โทรถาม ศูนย์บอก ขออีกสัปดาห์... เลื่อนปากเปล่าเลย ซะงั้น !

นี่ยังไม่นับขั้นตอนสั่งอะไหล่ ไหนจะการซ่อมที่ขนาด พนง. เอง ยังบอกว่า "ช้าหน่อยนะ"

ชิบหายแล้วครับ เอารถผมไปจอดตากแดดเล่น 7 วัน แล้วไม่ทำอะไรเลย

แถมมีขู่ว่า มาเร่งๆแบบนี้งานคงดีหรอกนะ

ถ้ามีลูกมีหลาน มีเพื่อน บอกให้ครบนะครับ อย่าได้หลงเข้าไปเด็ดขาด เตือนเลย
ความรับผิดชอบไม่มี ศักดิ๋ศรี ไม่มี กินเงินเดือนไปวันๆ จิตใจไม่รักการบริการ

จากการเดินดูงานซ่อมที่อยู่ในอู่ก็ไม่ค่อยจะดี ช่างก็ท่าทางจะเทวดา ทำงานตามอารมณ์
แถมศูนย์เองก็กำหนดวันให้ไม่ได้ ไร้มาตรฐานใดๆมาตรวจสอบหรือควบคุม

หมดกันครับ ประกันชั้น 1 ซ่อมศูนย์ เจอศูนย์แบบนี้
ตาย !

ออฟไลน์ พันธุ์เล พันโล พรรลำ

• *
  • คะแนน Like 4
  • จังหวัด: สงขลา - สระบุรี
  • ชื่อเล่น: กั้ง (คนใต้ใจเต็ม)
เห็นใจน้าครับ เข้าใจน้าเลยครับ
เพราะรถผมเองก็พึ่งเข้ามาศูนย์มาครับ แต่เป็นศูนย์อีซุซูสระบุรีครับ โดนชนตอน 26 ธ.ค. 57 รถพึ่งได้รับเมื่อวานครับ 16 ก.พ 58 ซึ่งรถไม่ได้เป็นไรมากแค่เปลี่ยนอะไหล่ แต่ไม่รู้ทำไมใช้เวลานานมาก ทั้งที่ที่ผมก็เป็นฝ่ายถูกน่าจะเคลมประกันได้เร็ว และศูนย์ก็ไม่นัดวันรับรถ ประกันก็ไม่ได้เรื่องแทนที่จะจัดการให้เรา สุดท้ายผมต้องไล่บี้เองครับ ผมเข้าศูนย์สัปดาห์ละสองวันไม่งั้นงานไม่เดิน

เป็นกำลังใจให้รถน้าซ่อมเสร็จไวๆ ครับ

ออฟไลน์ YOTEWARIT

• NDC. Staff Team
  • ไมล์ 8001-9000
  • *
  • คะแนน Like 366
  • มิตรภาพไม่มีวันจาง NDC : 555
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ยศ
ถ้ามีโอกาสมาเข้า 0 ที่บ้านบึงชลบุรีครับเร็วมากเคลมจานเบรค 2 ข้างไม่เรื่องมาก สั่งอะไหล่วันจันทร์ วันพุธโทรมาตามให้ไปเปลี่ยน ผมนี่ตกใจบอกขอเป็นวันศุกร์แทนเลย....0 นี้ดีจริงๆ

ออฟไลน์ กิตติพงศ์

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 3
  • จังหวัด: นครนายก
ผมก็หนีไปเข้าศูนย์ที่ปราจีนบุรีครับ ศูนย์นครนายกทำงานช้าแถมแพงอีกต่างหากครับ

ออฟไลน์ Neungd

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 83
  • จังหวัด: Sukothai, Thailand
  • ชื่อเล่น: 1
โทรไปที่นี่เลยครับ //// 0 -2966-2111, 0-2966-2222

บริษัท ตรีเพชรอีซูซุเซลส์ จำกัด
1088 ถ.วิภาวดีรังสิต แขวงจตุจักร เขตจตุจักร
กรุงเทพฯ 10900

รับรอง emo36 emo36 emo36 emo36
NDC. 1613 / Hilander 4 Door 2.5 A/T ZP ขาวมุก

ขายประกันภัยรถยนต์ทุกประเภท 1, 2, 2+, 3, 3+ มากกว่า 30 บริษัท
สอบถามโทร 081-491-1151
LINE : neungd

ออฟไลน์ ben คน ข้าง ป่า

• NDC. Staff Team
  • ไมล์ 3001-4000
  • *
  • คะแนน Like 192
  • NDC : 637
  • จังหวัด: ปราจีนบุรี & ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: Ben
ผมก็หนีไปเข้าศูนย์ที่ปราจีนบุรีครับ ศูนย์นครนายกทำงานช้าแถมแพงอีกต่างหากครับ

ส่วนผมอยู่ปราจีนหนีไปเข้าศูนย์ บูรพาอีซูสุกบินทร์บุรี  แล้วครับ

บริการดีมากแถมหัวหน้าฝ่ายรับรถก็เป็นสมาชิกNDC  ลองแจ้งดูครับ ถามหาคุณสมโภชหรือน้าตั้ม

แล้วจะได้รับบริการดีๆ เพียงแนะนำตัวว่าอยู่คลับNDC บอกเพื่อนน้าเบนก็ได้  emo36 emo36
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18ก.พ.2015, 11:27:18 โดย ben คน ข้าง ป่า »

โซนปราจีน อุดEGR แทนแคต กรองแอร์ เทอร์โบไทม์เมอร์ ท่ออินเตอร์ และอุปกรณ์4x4ฟรีล๊อค  http://www.newdmax-club.com/index.php/topic,38480.msg698818/topicsee

ออฟไลน์ กิตติพงศ์

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 3
  • จังหวัด: นครนายก

ส่วนผมอยู่ปราจีนหนีไปเข้าศูนย์ บูรพาอีซูสุกบินทร์บุรี  แล้วครับ

บริการดีมากแถมหัวหน้าฝ่ายรับรถก็เป็นสมาชิกNDC  ลองแจ้งดูครับ ถามหาคุณสมโภชหรือน้าตั้ม

แล้วจะได้รับบริการดีๆ เพียงแนะนำตัวว่าอยู่คลับNDC บอกเพื่อนน้าเบนก็ได้  emo36 emo36
ขอบคุณมากครับน้าเบน ต้องลองไปบ้างแล้ว

ออฟไลน์ rad33

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 24
  • NDC.497
  • จังหวัด: หินกอง-แก่งคอย
  • ชื่อเล่น: เกียรติ
เห็นใจน้าครับ เข้าใจน้าเลยครับ
เพราะรถผมเองก็พึ่งเข้ามาศูนย์มาครับ แต่เป็นศูนย์อีซุซูสระบุรีครับ โดนชนตอน 26 ธ.ค. 57 รถพึ่งได้รับเมื่อวานครับ 16 ก.พ 58 ซึ่งรถไม่ได้เป็นไรมากแค่เปลี่ยนอะไหล่ แต่ไม่รู้ทำไมใช้เวลานานมาก ทั้งที่ที่ผมก็เป็นฝ่ายถูกน่าจะเคลมประกันได้เร็ว และศูนย์ก็ไม่นัดวันรับรถ ประกันก็ไม่ได้เรื่องแทนที่จะจัดการให้เรา สุดท้ายผมต้องไล่บี้เองครับ ผมเข้าศูนย์สัปดาห์ละสองวันไม่งั้นงานไม่เดิน

เป็นกำลังใจให้รถน้าซ่อมเสร็จไวๆ ครับ
ผมอยู่หินกองครับ ไม่จำเป็นจริงๆจะไม่เข้าไปเลย 0 สระบุรีเนี่ย ขับรถเล่นไปเข้า 0 ปากช่องตลอดครับ  emo64

Cab4 V-Cross 4D 3.0 VGS Zp Navi M/T Australian Coal Black จอง 19-03-12 รับรถ 31-05-12 @0ปากช่อง

ออฟไลน์ james_tookta

• หาสิ่งดีๆให้ชีวิต เลือก ISUZU ALL NEW D-MAX
  • ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 17
  • ชีวิตนี้ เป็นของเรา ขึ้นอยู่ที่เราเลือก NDC.2093
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร ลำลูกกาคลอง4
  • ชื่อเล่น: เจมส์
พลาดเลย เสียอารมณ์  เจอแบบนี้ไม่ไหว  emo14
ชีวิตนี้ เป็นของเรา ขึ้นอยู่ที่เราเลือก NDC.2093

ออฟไลน์ พันธุ์เล พันโล พรรลำ

• *
  • คะแนน Like 4
  • จังหวัด: สงขลา - สระบุรี
  • ชื่อเล่น: กั้ง (คนใต้ใจเต็ม)

ผมอยู่หินกองครับ ไม่จำเป็นจริงๆจะไม่เข้าไปเลย 0 สระบุรีเนี่ย ขับรถเล่นไปเข้า 0 ปากช่องตลอดครับ  emo64

ศูนย์ปากช่องเป็นไงบ้างน้า เผื่อจะได้ไปใช้บริการบ้างครับ

ออฟไลน์ iPramote

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 102

> สระแก้ว อีกที่หนึงครับ อย่าได้เพลอเข้าเชียวครับ หน้าใหว้หลังหลอกเหมือนกัน ที่นี้เข้าเน้นพนักงานคือที่สุดครับ ลูกค้ามาทีหลัง ช่างต่างกับ หน้าตาศูนย์ ที่ดูดีมักๆ ที่นี้มีซ้อมสีด้วยนะครับ บิกเป็นของ isuzu แต่มันดันทำสีของ honda ด้วย ทำสีได้ห่วยมากๆครับ ยิ่งสีขาวขอบ ดีแม็ก มัน ดันไปเทียบสีกับ ขาว ชีวิค ผมนี้เชื่อเลย นั้งดูมันเคาะ มันเล่นเคาะ 2 3 ที แล้วโบะเลยอยางนี้ไม่ถึงปีมีหลุดเป็นแผงครับ
** ไครไม่เชื่อลองเข้าดูครับ พนักงานรับรถคนผอม จะทำหน้าเหมือนน้าไปขอเค้าทำ พูดจาไม่มีหางเสียง คนอ้วนรับปากพล่อยๆ จำคำพูดตัวเองไม่ได้ ครับ ถ้าเจอ 2 คนนี้ถอยรถออกเลยครับ
> ส่งสัยคงต้องวิงใกลไปเข้า กบิน และครับ

[ส่งให้น้าๆ ดูแลต่อครับ]กันชนหน้า Mu-X 2017|บรรได้ข้างไฟฟ้าอัตโนมัติ|กันโคลงหลัง SuperPRO|ปลายท่อ HKS Legamax|ผ้าครอบคันเกียร์ ตัวท็อป|ยาง BS AT697 ใส่ล้อเดิม >> https://www.newdmax-club.com/index.php/topic,62797.0.html

ออฟไลน์ First All New NDC.2638

• *
  • คะแนน Like 2
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: เฟิสท์
ยังไม่เคยเข้าศูนย์ไหนเลย มาหาประสบการณ์ครับ ยังป้ายแดงอยู่มีแถวกทม ที่ดีๆมั่งมั้ยน้อ

ออฟไลน์ Lipz

• *
  • คะแนน Like 38
  • LINE ID : Lipzm
  • จังหวัด: Prachinburi - Sriracha Chonburi
  • ชื่อเล่น: Lipz

โซนปราจีน วิ่งไปเข้าศูนย์กบินทร์กันหมด
555+
ALL NEW D-MAX X-SERIES AUSTRALIAN COAL BLACK

ออฟไลน์ rad33

• *
  • คะแนน Like 24
  • NDC.497
  • จังหวัด: หินกอง-แก่งคอย
  • ชื่อเล่น: เกียรติ

ศูนย์ปากช่องเป็นไงบ้างน้า เผื่อจะได้ไปใช้บริการบ้างครับ
ดีมากๆครับ จนท.นิสัยดี ตามงานดีมาก โทรนัดจองได้คิวตามเวลาที่เราต้องการไม่มีคิวเต็ม เคยเคลมแหนบก็ไม่ยุ่งยากครับ  emo64

Cab4 V-Cross 4D 3.0 VGS Zp Navi M/T Australian Coal Black จอง 19-03-12 รับรถ 31-05-12 @0ปากช่อง

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ กระทู้ล่าสุด
59 ตอบ
39448 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 30ส.ค.2012, 22:44:17
โดย Chanwut
16 ตอบ
7700 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 24พ.ย.2011, 15:03:38
โดย thong
26 ตอบ
9417 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 15ธ.ค.2011, 12:14:33
โดย nai
13 ตอบ
8742 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 16ก.ย.2013, 09:32:42
โดย Mod-Dum®Shop+
37 ตอบ
23830 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 04ก.ย.2015, 00:15:46
โดย MAX TRKSPEED