ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนโช๊คหน้ามาครับ Update"" คู่หลังตามมาแล้วครับ  (อ่าน 26012 ครั้ง)

ออฟไลน์ joracing

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 23
  • จงอย่าอิจฉาคนอื่น จงอยู่อย่างให้คนอื่นอิจฉา
  • จังหวัด: นครสวรรค์
ขอทราบราคาโช็ค4ต้น หน้า/หลัง กันโครงน้าตู่ อยากได้ชุดนี้ emo15 emo35
4D 3.0 Z P เงินอาร์ติก

ออฟไลน์ kwan_thaibev

• *
  • คะแนน Like 27
ถ้างบจำกัด ควรเปลี่ยนคู่หน้า หรือคู่หลังก่อนดีครับ
รับทำบัญชี และตรวจสอบบัญชี

ออฟไลน์ pongpech

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 16
  • จังหวัด: PHAYAO
  • ชื่อเล่น: Bird
ขอทราบราคาโช็ค4ต้น หน้า/หลัง กันโครงน้าตู่ อยากได้ชุดนี้ emo15 emo35
โช๊ดได้มา 4 ต้น 16000 ครับ กันโคลงของน้าตู่ 6500 ครับ
ถ้างบจำกัด ควรเปลี่ยนคู่หน้า หรือคู่หลังก่อนดีครับ
จากประสบการณ์ของตัวผมเอง เปลี่ยนคคู่หน้าขับง่ายกว่าเดิมเยอะ ดึงนิดเดียวเปลี่ยนเลนเลย ขับง่ายควบคลุมรถง่ายขึ้น แต่ถ้าเปลี่ยนหลังก่อนหลังดีขึ้นแต่หน้าแถ ย้วย มันจะขับยากนะครับ ตอนแรกผมว่าจะเปลี่ยนหลังก่อนแบบน้าคนอื่น พอดีมีกูรูแนะนำผมถึงได้เข้าใจและย้อนดูความเป็นจริงมีส่วนมาก ยังไงก็รอผู้รู้มาบอกอีกทีนะครับ
HR 2.5 VGS Z 4D Black

ออฟไลน์ Nologo_toon

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
น่าจะเปนไปได้ผมก้ใส่หลังก่อน อย่างเดียวอยู่คับ อาการมันดีขึ้นไม่มาก รอใส่คู่หน้าให้ครบอยู่คับ. ไม่ก้อยากจะลองใส่แต่คู่หน้าแล้ววิ่งดูจังเรย

ออฟไลน์ แน็กค์ NDC.2015

• *
  • คะแนน Like 12
  • สร้างปมด้อยให้มีค่า เพื่อตราหน้าคำดูถูก
  • จังหวัด: เชียงราย/ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: แน็กค์
สวยงามมากครับน้า
น้อง FIRST...

ออฟไลน์ fluke99

• *
แอบดูลายแทงจกท. จัดคู่หน้าบิวเหลืองพร้อมใส่เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาที่เดียวกัน(คุณต้น) คู่หลังใส่mx6อยู่ก่อนแล้ววันอาทิตย์เอาไปลองเลย ผลโดยรวมชอบขับสนุกกว่าเดิมเยอะ(ออโต้) emo64

ออฟไลน์ joracing

• *
  • คะแนน Like 23
  • จงอย่าอิจฉาคนอื่น จงอยู่อย่างให้คนอื่นอิจฉา
  • จังหวัด: นครสวรรค์
โช๊ดได้มา 4 ต้น 16000 ครับ กันโคลงของน้าตู่ 6500 ครับ
ขอบคุณมากครับน้า
จากประสบการณ์ของตัวผมเอง เปลี่ยนคคู่หน้าขับง่ายกว่าเดิมเยอะ ดึงนิดเดียวเปลี่ยนเลนเลย ขับง่ายควบคลุมรถง่ายขึ้น แต่ถ้าเปลี่ยนหลังก่อนหลังดีขึ้นแต่หน้าแถ ย้วย มันจะขับยากนะครับ ตอนแรกผมว่าจะเปลี่ยนหลังก่อนแบบน้าคนอื่น พอดีมีกูรูแนะนำผมถึงได้เข้าใจและย้อนดูความเป็นจริงมีส่วนมาก ยังไงก็รอผู้รู้มาบอกอีกทีนะครับ
[/quote]
4D 3.0 Z P เงินอาร์ติก

ออฟไลน์ Gan Gaew

• NDC. 1722
  • ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 49
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: แก่น
แอบเห็นแปดเหลี่ยม อิอิ emo36

รถน้ารุ่นอะไรหรอครับ
HR Cab 2.5 VGS Z M/T

ออฟไลน์ pongpech

• *
  • คะแนน Like 16
  • จังหวัด: PHAYAO
  • ชื่อเล่น: Bird
แอบเห็นแปดเหลี่ยม อิอิ emo36

รถน้ารุ่นอะไรหรอครับ
ช่างสังเกตุจริงครับผมลงรูป ยังไม่รู้ว่ามีมาด้วย 555 ผมใช้ hi 2.5 Z vgs 4D MT  พักแปดเหลี่ยม แทนแคตน้ายู ทุกอย่างตามสูตรคลับ ครับ
HR 2.5 VGS Z 4D Black

ออฟไลน์ KENG_All_New

• NDC. Staff Team
  • ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 14
  • จังหวัด: พิษณุโลก-กำแพง-แม่สอด
  • ชื่อเล่น: เก่ง พิดโลก
กันโครง ตู่ สุพรรณ มือหนึ่ง หรือมือสองครับ ขอราคา pm ด้วยครับ ขอบคุณครับ
กรองแอร์/โลโก้แดงแท้/แทนแคท-ท่อสูตรยูเลส/โคลงspace arm apache/,ตะแกรงกันหิน/จำหน่าย PROFENDER SHOCK ทุกรุ่น  โซน พิดโลก กำแพง โขทัยและพื้นที่ข้างเคียง น้าเก่ง 094-935-5680
http://www.newdmax-club.com/index.php/topic,42147.0.html
https://www.facebook.com/wichan.thekop

ออฟไลน์ Nologo_toon

• กำลังสะสมไมล์
  • *
 emo9 สุดยอด เรยคับ. เสียดายจัด profender.  หลังไปก่อนแล้ว  ผมเคยใส่ยี่ห้อนี้มาก่อน ในวีโก้ก้เฉยๆอ่ะคับ ดีขึ้นแต่ไม่ดีมาก  นึกว่ายี่ห้อนี้แพงมากกกก. ต้องใช้ไปซักพักค่อยจัดใหม่คับบบบว

ออฟไลน์ ikeeperu

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 9
  • ชื่อเล่น: อาดัมส์
ผมก็ใช้แบบนี้อยู่นั่นคือ หน้าบิลเหลือง หลังบิลเงิน ส่วนความรู้สึกการขับดังนี้ครับ
-ครูดลูกระนาด ที่ความเร็ว 100km/hr สบายไม่ม่ีสั่น หลังเก็บรายละเอียดได้ดี ลงทีเดียวจบ  ของเดิมล้อหลังเอียง เคยลองมาแล้ว
-คอสะพาน ที่ความเร็ว 100/hr ทีเดียวจบ หนึบ แน่นดีครับ
-ทางครุคระ อันนี้ชอบมาก ดช็คหลังเก้บรายละเอียดได้ดี ไม่สั่นถึงในรถเลย ถ้าเป้นของเก่า ท้ายจะสั่น สบัดไปข้างใดข้างหนึ่ง
-ลงหลุมทำถนนใหม่รอยฝังท่อ ที่ ความเร็ว 110km/hr  ควบคุมรถได้สบาย ไม่รู้สึก เหมือนว่าหลุมไม่ลึก ทั้งๆที่ลึก
-ลงถนนยุบตัว เป้นสะโหลบ   ที่ความเร็ว 110km/hr ทีเดียวอยู่รถไม่มีอาการสั่นหรือโยน   ของเดิมจะโยนและรถสั่นต้องถือพวกมาลัยแน่นๆ ไม่งั้นมีโอกาสลงข้างทางได้
-การแซง การชากเปลี่ยนเลนที่ความเร็ว 100-120 km/hr ไม่มีสั่น หนึบมากๆครับ ของเก่าล้อหน้าจะสั่นสองจังหวะต้องเกร็งมือ
-วิ่งด้วยความเร็ว 160 km/hr นิ่งมากๆ ความรู้สึกเหมือนขับ 120km/hr   ส่วนของเก่ารู้สึกสั่น พวงมาลัยเบา แถมต้องเกร็งพวกมาลัยด้วย
-วิ่งด้วยความเร็ว 80-100 km/hr นุ่มกว่าของเก่าเล็กน้อย ฟิลลิ่งเหมือนรถเก๋ง
-ที่ความเร็ว 40-60km/hr ความรู้สึกตึงมือนิดๆ ขึ้นลูระนาดลงตึ้งเดียวจบ

สรุปคุ้มค่าเงินที่เสียไป เหมือนขับรถคนละคันครับ  แต่มีบางความเร็วประมาณ 80km/hr ขึ้นลูกระนาดจะตึบทีเดียว เกือบจุก แต่ไม่จุก โดยรวมโอเค ดีเลยครับ 

ปล. จากประสบการณ์ที่เปลี่ยนมานะครับ ส่วนใครจะเชื่อหรือไม่แล้วแต่ครับ ใครจะลองก็ยินดีครับ ผมอยู่ภูเก็ตครับ สำหรับผม คิดไม่ผิดที่ใช้ยี่ห้อนี้ ถ้ารู้ว่าเปลี่ยนแล้วขับมันแบบนี้เปลี่ยนตั้งแต่สัปดาห์แรกที่ออกรถแล้ว
NDC. 939

Hilander 2.5  4DR VGS Z เงินอาร์กติก

ออฟไลน์ kawpoon

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 53
  • Khon Kaen NDC.447
  • จังหวัด: Khon Kaen
  • ชื่อเล่น: Kook
ผมจัดมาแล้ว น่าจะคุ้มค่ากับราคาที่เสียไปครับ
อยู่ในช่วงทดลอง พึ่งวิ่งได้ 1000โลนิดๆ สรุปคร่าวๆได้ดังนี้ emo1
1.โดยรวมแข็งกว่าของเดิมนิดหน่อยครับ แต่ผมรับได้
2. ขับช้าๆกระด้างกว่าของเดิมนิดๆ พวงมาลัยตึงมือขึ้น
3. ขับเร็ว 80 ขึ้นไปนิ่งมาก เจอลูกคลื่นไม่โยกโยนต่างจากของเดิมอย่างเห็นได้ชัด  เจอคอสะพานไม่รู้สึกเสียววูบวาบเหมือนของเดิม ขึ้น-ลงทีเดียวจบ
4. ผมลองรูดกับถนนคอนกรีตที่พังๆไม่เรียบมาแล้วครับ ผลที่ได้คือ สะเทือนทั้งคันครับแต่ไม่มีอาการเป๋ทั้งหน้าหลัง นิ่งใช้ได้ ถ้าเป็นของเดิมผมว่าผมเป๋ออกข้างทางไปแล้วครับ
เหลือยังไม่ได้ลองเข้าโค้งเสียวๆดู ตอนนี้ลดลมยางลงจาก 37 เหลือ 34 เพราะเน้นขับช้าๆ และอยากได้ความนุ่มนวลเพิ่มขึ้นครับ ตอนนี้กำลังหาข้อมูลถ้าเปลี่ยนสปริง DOBINSON แล้วจะนิ่มขึ้นมั้ย น้าท่านใดทราบข้อมูลสปริง ช่วยเอามาแชร์ด้วยนะครับ emo53

ออฟไลน์ MRON NDC.1056

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 10
  • ชื่อเล่น: น้าม่อน
แหล่มคร้าบน้า

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ กระทู้ล่าสุด
37 ตอบ
6809 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 23มิ.ย.2012, 17:06:44
โดย Omiron
45 ตอบ
9957 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 25พ.ย.2013, 10:19:35
โดย thailoei
711 ตอบ
102434 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 01พ.ค.2015, 20:57:58
โดย beryeryer
35 ตอบ
7741 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 02พ.ย.2013, 21:58:20
โดย SEKSAN047
35 ตอบ
21410 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 08ก.พ.2014, 14:03:10
โดย khanclub