ผู้เขียน หัวข้อ: ติดกล้องมองหน้ามากับน้าไสว Proalarm  (อ่าน 11758 ครั้ง)

ninja noi

• บุคคลทั่วไป
Re: ติดกล้องมองหน้ามากับน้าไสว Proalarm
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 06ส.ค.2013, 07:53:59 »
ติดกล้องมองหน้ามากับน้าไสว proalarm ซื้อกล้องแล้วไปให้น้าไสวติดผลงานที่ได้เป็นที่น่าพอใจครับ การทำงานของกล้องมองหลังยังเหมือนเดิมคือเข้าเกียร์R ภาพกล้องมองหลังแสดง แต่ถ้าต้องการดูภาพจากกล้องมองหน้าเปิดสวิทภาพกล้องมองหน้าภาพกล้องมองหน้าจึงแสดง หรือถ้าต้องการดูกล้องมองหน้าไม่ว่าเราอยู่เกียร์ไหนเปิดสวิทภาพกล้องมองหน้าก็แสดงให้เห็นทันทีครับ แต่ถ้าเราเปิดสวิทกล้องมองหน้าแล้วเข้าเกียร์Rภาพที่แสดงจะเป็นภาพกล้องมองหน้าอยู่ต้องปิดสวิทก่อนถึงจะเป็นภาพของกล้องมองหลัง ผมติดกล้องมองหน้าแล้วช่วยได้มากครับเวลาจอดที่แคบหรือเวลาค่ำคืนไม่ต้องลงไปดู เปิดกล้องดูเลยไม่เสี่ยงอันตรายด้วยครับ ภาพกลางคืนชัดมากแม้แสงน้อยแต่ไม่ได้ถ่ายภาพตอนกลางคืนมาให้ดูมีแต่ภาพกลางวันครับ

ไม่ทราบว่าหลังจากติดกล้องมองหน้าแล้ว เราสามารถย้อนกลับมาดูภายหลังได้หรือไม่
เหมือนกับกล้องที่เราติดทั่วไปแบบสามารถย้อนดูได้

ออฟไลน์ Lipz

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 38
  • LINE ID : Lipzm
  • จังหวัด: Prachinburi - Sriracha Chonburi
  • ชื่อเล่น: Lipz
Re: ติดกล้องมองหน้ามากับน้าไสว Proalarm
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 06ส.ค.2013, 07:55:03 »
ตัวกล้องหน้าซื้อที่ไหนครับ ขอชื่อร้านพิกัดด้วยครับ

ในเวป NAVTHAI มีขายครับ
ผมก็ซื้อจากที่นี่ไปให้ น้าไสว ติดให้เหมือนกัน
แต่ของผมติดเป็นตุ้ม ตรงกระจกมองข้างซ้าย ไปดูมุมเลี้ยงรถ แทนกระจกมองมุม

เจาะกระจกข้าง ติดใต้กระจกใช่มั๊ยครับ 
ขอดูรูปติดตั้ง  กับภับภาพจากกล้องชัดแค่ไหน
แล้วร้อยสายเข้าในรถทางกระจกข้างรึเปล่าครับ?

รอดูด้วยคนครับน้า  emo36

555 รถอยู่ที่บ้านครับ ตอนนี้มาทำงานต่างประเทศ จะกลับไปวันที่ 16

ติดใต้กระจกด้านซ้ายมือ ร้อยสายไฟตามสายไฟเลี้ยวครับ กล้องเป็นตุ้มออกมานิดนึง
น้าไสว ถ่ายรูปไว้แล้ว ลองไปขอแกดูนะครับ ^^
กล้องชัดมากครับ
ALL NEW D-MAX X-SERIES AUSTRALIAN COAL BLACK

ออฟไลน์ Lipz

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 38
  • LINE ID : Lipzm
  • จังหวัด: Prachinburi - Sriracha Chonburi
  • ชื่อเล่น: Lipz
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 06ส.ค.2013, 07:58:00 »
ติดกล้องมองหน้ามากับน้าไสว proalarm ซื้อกล้องแล้วไปให้น้าไสวติดผลงานที่ได้เป็นที่น่าพอใจครับ การทำงานของกล้องมองหลังยังเหมือนเดิมคือเข้าเกียร์R ภาพกล้องมองหลังแสดง แต่ถ้าต้องการดูภาพจากกล้องมองหน้าเปิดสวิทภาพกล้องมองหน้าภาพกล้องมองหน้าจึงแสดง หรือถ้าต้องการดูกล้องมองหน้าไม่ว่าเราอยู่เกียร์ไหนเปิดสวิทภาพกล้องมองหน้าก็แสดงให้เห็นทันทีครับ แต่ถ้าเราเปิดสวิทกล้องมองหน้าแล้วเข้าเกียร์Rภาพที่แสดงจะเป็นภาพกล้องมองหน้าอยู่ต้องปิดสวิทก่อนถึงจะเป็นภาพของกล้องมองหลัง ผมติดกล้องมองหน้าแล้วช่วยได้มากครับเวลาจอดที่แคบหรือเวลาค่ำคืนไม่ต้องลงไปดู เปิดกล้องดูเลยไม่เสี่ยงอันตรายด้วยครับ ภาพกลางคืนชัดมากแม้แสงน้อยแต่ไม่ได้ถ่ายภาพตอนกลางคืนมาให้ดูมีแต่ภาพกลางวันครับ

ไม่ทราบว่าหลังจากติดกล้องมองหน้าแล้ว เราสามารถย้อนกลับมาดูภายหลังได้หรือไม่
เหมือนกับกล้องที่เราติดทั่วไปแบบสามารถย้อนดูได้

ไม่ได้ครับ เป็นกล้องใช้มองอย่างเดียว บันทึกไม่ได้
ALL NEW D-MAX X-SERIES AUSTRALIAN COAL BLACK

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง