ผู้เขียน หัวข้อ: Poi Garmin กล้องจับฝ่าไฟแดงและกล้องจับความเร็ว (มาแล้ว วิธีแก้เมื่อเตือนไฟแดงแล้วเสียงหาย )  (อ่าน 76542 ครั้ง)

ออฟไลน์ Willy

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 11
  • Status:น้องงุงิมาแว้วววววว [NDC.501]

แบบนี้ ไม่ต้องนำทาง ไม่ค้าง แต่ไม่มีเสียงเตือน ตุ๊ง ตุ๊ง ตอนถึงไฟแดง ก็เลยเลือกแบบนี้ครับน้า

ขออภัย รูปไม่ชัดเท่าไร เพราะขับไปด้วย ถ่ายรูปไปด้วย

ผมลองเลือกเป็นภาษาไทยแล้วครับ เสียงไม่หาย เพลงเล่นต่อไปได้เรื่อย ๆ ครับ แต่แผนที่ผมค้างครับ ต้องปิดแล้วเปิดใหม่

มีอาการใหม่มาอีกแล้ว  ของผมไม่ค้างครับปกติทุกตัว ทุกเวอร์ชั่น ทดลองฟอร์แมทการ์ดูอาจจะดีขึ้นครับ
เด๋วจะลองดูใหม่ ขอบคุณครับ
"every dog will have his day" emo34
Hi-Lander 4 Doors HR 2.5 VGS AT Z-Prestige Navi
รัตติกาล...งุงิ

ออฟไลน์ kuayjeng

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 0
ตั้งแต่เปลี่ยนเป็นภาษาไทยก็มีเสียงตุ้งๆ แล้วเพลงก็ขึ้น แล้วก็ตุ้งๆ อีก เพลงก็ขึ้นอีก เป็นอย่างนี้ประมาณสามถึงสี่ครัั้งได้ ตอนก่อนถึงไฟแดง และเลยไฟแดง ผมตั้งเตือนต่อเนื่องอ่ะครับ แต่ดีใจที่มันไม่ค้างเหมือนก่อนแล้ว emo19

ออฟไลน์ maew

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 52
  • 3.0AT DdiVGS Z-Prestige Hi-lander 4Door
ตั้งแต่เปลี่ยนเป็นภาษาไทยก็มีเสียงตุ้งๆ แล้วเพลงก็ขึ้น แล้วก็ตุ้งๆ อีก เพลงก็ขึ้นอีก เป็นอย่างนี้ประมาณสามถึงสี่ครัั้งได้ ตอนก่อนถึงไฟแดง และเลยไฟแดง ผมตั้งเตือนต่อเนื่องอ่ะครับ แต่ดีใจที่มันไม่ค้างเหมือนก่อนแล้ว emo19

เหมือน Nuvi ที่ใช้อยู่ เตือนบ่อยจนรำคาญ (คน ได้อย่างจะเอาอีกอย่าง 555+)
แต่ Nuvi ตั้งแบบเตือนครั้งเดียวครับ หากติ๊กที่รูปลำโพงไม่เอาเสียง ก็จะไม่ดัง
ไม่เหมือนเคนวูดในรถ ติ๊กหรือไม่ติ๊ก ไม่มีผล
ขอให้เสียงเพลงไม่หายก็ใช้ได้แล้ว

ออฟไลน์ kuayjeng

• *

แบบนี้ ไม่ต้องนำทาง ไม่ค้าง แต่ไม่มีเสียงเตือน ตุ๊ง ตุ๊ง ตอนถึงไฟแดง ก็เลยเลือกแบบนี้ครับน้า

ขออภัย รูปไม่ชัดเท่าไร เพราะขับไปด้วย ถ่ายรูปไปด้วย

ผมลองเลือกเป็นภาษาไทยแล้วครับ เสียงไม่หาย เพลงเล่นต่อไปได้เรื่อย ๆ ครับ แต่แผนที่ผมค้างครับ ต้องปิดแล้วเปิดใหม่

มีอาการใหม่มาอีกแล้ว  ของผมไม่ค้างครับปกติทุกตัว ทุกเวอร์ชั่น ทดลองฟอร์แมทการ์ดูอาจจะดีขึ้นครับ
ยังไม่ได้ลองเปิดแผนที่ว่ามันค้างไหม แค่รู้ว่าเสียงเพลงไม่หาย

• *
  • 3.0AT DdiVGS Z-Prestige Hi-lander 4Door

ยังไม่ได้ลองเปิดแผนที่ว่ามันค้างไหม แค่รู้ว่าเสียงเพลงไม่หาย

ตั้งเตือนต่อเนื่อง  เสียง i-GENii ก็ค้าง ของน้าคนหนึ่งบอกมาครับ

• *
ถูกแล้วครับต้องเป็นไทยแล้วเตือนต่อเนื่องถึงจะไม่ค้างเพราะผมลองมาหมดแล้ว ผมถึงมาลงไว้ให้ สมาชิกท่านอื่นทราบ

ไม่จำเป็นต้องตั้งต่อเนื่องครับ  ของผมเองตั้งเป็นครั้งเดียวก็ไม่ค้างครับ หากเป็นภาษาไทย

• *
ถูกแล้วครับต้องเป็นไทยแล้วเตือนต่อเนื่องถึงจะไม่ค้างเพราะผมลองมาหมดแล้ว ผมถึงมาลงไว้ให้ สมาชิกท่านอื่นทราบ
ขอโทษที่ครับความหมายผิดไปหน่อยผมหมายถึงเสียงถ้าเตือนครั้งเดียวมันจะเงียบครับไม่ได้ยินเสียงเตือน

ขอบคุณครับ จัดไปครับ

• *

ขอบคุณน้าๆ สมช. ในคลับทุกท่านที่ช่วยกันหาทางออกครับ
ผมก็ไม่ต้องถอดการ์ดออกเก็บแล้ว  หากไม่ให้มีเตือนก็ลบ POI
อันที่เตือนออกก็ไม่มีปัญหาแล้ว

แต่ตอนนี้คาใจอยู่ว่า 
POI บางตัวที่ใส่ลงไปมีโชว์ซ้อนกันอยู่ ๒-๓ หัวข้อ
เช่น พะเยา ก็จะมี
พะเยา
พะเยา
พะเยา
หรือ
ลพบุรี
ลพบุรี
ลพบุรี

ซ้อนกันอยู่ใน POI  ข้อมูลในตัวนั้น(เช่นพะเยาหรือลพบุรี) ก็เหมือนกันทั้งหมด
ไม่ทราบว่า POI ในข้อมูล POI ของน้าคนไหนโชว์เหมือนผมมั่ง
ผมก็ได้แต่ลบอันที่มันซ้อนกันออก

ลองกับ Garmin Nuvi 42  ก็เป็นเหมือนกัน ต้องลบออก  แต่ไม่มีปัญหาการใช้งานครับ

ออฟไลน์ rungrote

• กำลังสะสมไมล์
  • *
ผมโหลดไปแล้ว...ลงเครื่อง(nuvi 200)แล้วจำลองเส้นทางใช้ บางทีก็เตือน บางทีก็ไม่เตือน(ผมลงปลอดภัยไว้ก่อน180210 ,tat40 thai 02,lpg855warn1km)เตือนแต่lpg กล้องจับความเร็วไม่เตือน

ออฟไลน์ knot_surat#NDC.825

• *
  • คะแนน Like 6
 emo1 จนถึงขณะนี้ยังไม่มีน้าๆท่านไหนสามารถลบเจ้า Traffic Light 2.0 ออกจากเครื่องได้เลยหรือครับ  emo2

ออฟไลน์ knot_surat#NDC.825

• *
  • คะแนน Like 6
 emo1 จนถึงขณะนี้ยังไม่มีน้าๆท่านไหนสามารถลบเจ้า Traffic Light 2.0 ออกจากเครื่องได้เลยหรือครับ  emo2

ออฟไลน์ artami

• ไม่มีที่ว่างสำหรับคนอ่อนแอ
  • ไมล์ 50-100
  • *
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ทิว
รังสิตมีใครทำได้บ้างครับ รบกวนหน่อย ผมอยากได้เตือนความเร็ว ผม 4 ประตูตัวสุง ปี12 ยู3
รับสั่งทำ จำหน่าย ให้เช่าชุดมาสคอตไฟเบอร์ทุกชนิด พร้อมบริการคนใส่ 0931241950 ทิว

ออฟไลน์ สนสามใบ

• ไมล์ 3001-4000
  • *
  • คะแนน Like 300
นึกว่าลืมกันไปแล้ว เดี้ยงไปหลายราย ยังหาวิธีเอาออกไม่ได้อ่ะ...

ออฟไลน์ ^ Aui ^

• I'm not be man a perfect but is man do everything for family.
  • *
  • คะแนน Like 32
  • NDC.437
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ฮะอุ๋ยตัวน้อย ^^
ผมก็ยังเอาออกไม่ได้เหมือนกัน แต่ก็อยู่ร่วมกับมันได้
Hi 4D 2.5 A/T ZP

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ กระทู้ล่าสุด
4 ตอบ
3121 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 17ก.ย.2012, 20:18:13
โดย thanoi32
8 ตอบ
6361 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 04ธ.ค.2012, 21:46:14
โดย kantang056
11 ตอบ
8855 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 04มี.ค.2013, 21:40:35
โดย Chanwut
48 ตอบ
15179 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 10ธ.ค.2013, 14:26:09
โดย YOTEWARIT
138 ตอบ
34738 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 30ม.ค.2014, 08:28:32
โดย Barnaby