ผู้เขียน หัวข้อ: DIY เพิ่มเติม เรื่อง การปลดล็อค ครัช และเกียร์ หน่วงครับ  (อ่าน 86784 ครั้ง)

ออฟไลน์ Payub NDC 1963

• Hi-Lander Daylight 4 D VGS 2.5 Z DVD
  • ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 7
  • จังหวัด: อุตรดิตถ์
  • ชื่อเล่น: พายัพ
ผมถอดปลั๊กด้านบนตั้งแต่หมื่นโลจนตอนนี้เข้าเจ็ดหมื่นแล้วไม่ไฟโชว์ว่าโอเวอร์บูชครับอิอิ มันเกิน (ไฟโชว์จากจูนไม่ดีครับไม่เกี่ยวกับคลัช) ปกติครับ
Hi-Lander Daylight 4 D VGS 2.5 Z DVD
[url=http://image.ohozaa.com/view2/xxKgLLY4rN

ออฟไลน์ FireMoNo

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 3
  • รถไม่แรง แต่ แซงทุกคัน
วิธีนี้ดูแล้วแค่ถอด senser จับ ไม่ให้กล่อง มันคำนวณ การจ่ายน้ำมันช้าลงให้รอบขึ้นช้าเพื่อ ให้การขับขี่ง่ายขึ้นพอเราถอดออก กล่องไม่มีการบังคับ การฉีดน้ำมัน ทำให้รอบคงเดิม
มันเลยทำให้ออกตัว แรงขึ้น  แต่มีการกระตุก นิดหน่อย เมื่อรอบต่ำ เพราะแรงเฉื่อยของรอบนั่นเอง
ผลเสียระยะยาวครับ
คือ คลัช อาจหมดไว ถ้าผู้ขับขี่ มีการปล่อยคลัช ไม่สำพันกัน
All New หลักแสน แต่แซง รถ BANz ราคาเป็น ล้าน ได้.....

ออฟไลน์ FireMoNo

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 3
  • รถไม่แรง แต่ แซงทุกคัน
ผมก็ถอดปลั้กตรงขาเหยียบครับ ไม่รู้มันทำงานร่วมกันหรือเปล่า หรือยังไง แต่หายหน่วงขับช้าไม่กระตุกครับ 2.5ยูโร4ครับ
น้าท่านใดบอกใด้บ้างว่ามันคือเซ็นเซอร์อะไร ทำหน้าที่อะไร

อยากรู้ด้วยคน
All New หลักแสน แต่แซง รถ BANz ราคาเป็น ล้าน ได้.....

ออฟไลน์ ธนกร ทิสัก

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
สายมันอยู่ตรงไหนคับ สายยาวๆ ที่มี4เส้นใต้คันเกียป่าวคับ มันมีสีแดง และสีฟ้า ฟ้าขาวกับฟ้าเทา ใช่ตรงนั้นมั้ยคับ รูปมันไม่หมดอายุละคับ อยากทำมั่งอ่าคับ ไม่รู้เส้นไหน

ออฟไลน์ Chatchai P.

• *
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: เท่
ขอบคุณครับน้าสำหรับการรีวิวผลการทดสอบ มีโอกาสจะขอลองบ้างครับ  emo35  emo35
รถผมรีแมพมาแล้ว ถ้าถอดปลั๊กที่ว่าออกจะเป็นอะไรมั้ยครับน้าๆ มันจะคืนค่าเดิมรึเปล่าครับ แนะนำทีนะครับผม ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ Chatchai P.

• *
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: เท่
รถผมรีแมพมาแล้ว ถ้าถอดปลั๊กที่ว่าออกจะเป็นอะไรมั้ยครับน้าๆ มันจะคืนค่าเดิมรึเปล่าครับ แนะนำทีนะครับผม ขอบคุณล่วงหน้าครับผม