ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบนำทางในเครื่องเล่นตัวใหม่(Isuzu) ไม่ใช่ Garmin แล้วหรือครับ  (อ่าน 15182 ครั้ง)

ออฟไลน์ Juke

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 22
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: จุ๊ก
อันนี้เอาแผนที่ version Q3 2012 มาลองครับ ออกปลายปี 2012  ใครมีการ์ดนำเอามาลองดูครับ

อ่านบนการ์ดดูโฟลเดอร์ Navi

1.ไฟล์แผนที่  ทำโดย

เปิด content  > map > ข้างในมีไฟล์แผนที่เดิมอยู่สกุล fbl ก็ไม่จำเป็นต้องเอาออกจากการ์ดแต่เปลี่ยนสกุลหรือลบสกุล fbl เพื่อไม่ให้โปรแกรมอ่าน

แล้วเอาไฟล์แผนที่ใหม่ที่โหลดได้นี้  เอาเฉพาะไฟล์ สกุล fbl ไปใส่แทน

2..ในโฟลเดอร์ poi ที่เห็นอยู่ใน content เช่นกัน  ทำคล้ายกัน ของเก่าเอาสกุลออกก่อน แต่ไม่ต้องลบก็ได้
เอาเฉพาะไฟล์ Thailand.poi ที่โหลดใหม่ ไปวางแทน 

โหลดแผนที่ และ poi    password เข้าโหลดใช้รหัส    4u

ดาวน์โหลดแผนที่ที่นี้

วิธีโหลดไฟล์

1.เข้าลิ้งค์ดาวน์โหลด  ใส่รหัส  4u  ผ่านไปได้เข้าหน้าโหลด

2.เลื่อนไปด้านล่างฝั่งนาฬิกาสีแดง

3.คลิ๊ก  download ฝั่งนาฬิกาสีแดง

4.รอนับถอยหลังดูที่ด้านบนของนาฬิกา

5.เวลานับครบแล้วดูด้านล่างของนาฬิกา
เอาเครื่องหมายถูกออกไปที่ด้านหน้าบรรทัด  "Download with FileFactory download manager"  ติ๊กถูกออก

6.คลิ๊กคำว่า Download ที่เห็นเพื่อโหลดไฟล์ต่อไป

โหลดเสร็จแตกไฟล์จะได้แผนที่ในโฟลเดอร์ map และไฟล์ poi ในโฟลเดอร์ poi

ใครทำสำเร็จแล้วมาเล่าให้ฟังเป็นแนวทางด้วยครับ
ผมจะเอาไปลองดูนะครับ
ผู้ใหญ่กับผู้อยากใหญ่คุณธรรมในใจย่อมต่างกัน

ออฟไลน์ blazht

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 4
สรุปว่ารถในปี 2013 เป็น

I-GO ของเครื่อง ISUZU  เป็นรุ่นเฉพาะที่สั่งทำ ไม่สมารถ UPDATE ครับ

ได้มาแล้วตายคาเคื่รื่องเลยครับเพราะมันไม่ได้ RUN ใน WIN-CE ครับ มันRUN ที่โปรแกรทเฉพาะของมันซึ่งไม่เหมือน GAMIN ที่สามารถ UPDATE ได้ครับ

ฟ้อง สคบ. ได้มั้ยเนี่ย ผมไม่รู้ รับรถมาแล้ว ไม่งั้นถอนจองไปแล้ว

ออฟไลน์ Makamura

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
การ์ดของแผนที่จะอยู่ข้างๆ ช่องใส่ SD Card นะครับ

ออฟไลน์ piyawett 1350

• *
  • คะแนน Like 2
น้าๆๆท่านใด โหลดแล้ว...รบกวน ส่ง file ให้หน่อย piyawet@windowslive.com
....ขอบคุณมากครับ......(หล่อๆๆกันทุกคนคร้าบ..ใจดีด้วย)

ออฟไลน์ Nern 3.0

• *
  • คะแนน Like 1
  • จังหวัด: สุพรรรณบุรี
  • ชื่อเล่น: เนิน
มีน้าท่านไหน อัพเดทแผนที่ ได้บ้างครับ ผมลองแล้วมันไม่ได้
4 D V-cross 3.0MT

ออฟไลน์ tkaek99

• *
  • คะแนน Like 0
ผมเจอ file clarion_gpf.ini ใน data.zip

ข้อมูลประมาณนี้

[folders]
data="/SystemSD2/Private/Navi/"
kmlpoi_idx_root="userdata"
kmlpoi_idx_dir="kmlpoi"
sdcardpath="/UserSD/"
track_exports="/UserSD/Private/Navigation/"
tracklog_path="/SystemSD2/Private/Navi/save/"

clarion_isuzu.ini

[folders]
kmlpoi="\SystemSD\ISUZU"

ช่อง micro sd คือ /SystemSD
ช่อง sd card น่าจะเป็น  /UserSD

ผมหาช่อง /SystemSD2 ไม่เจอคาดว่าน่าจะเป็นที่เก็บ file igo
คาดว่าน่าจะมี mem ในเครื่องอีกทีนึงคับ

ออฟไลน์ YOTEWARIT

• NDC. Staff Team
  • ไมล์ 8001-9000
  • *
  • คะแนน Like 366
  • มิตรภาพไม่มีวันจาง NDC : 555
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ยศ
แวะมาดูความเป็นไปโอ้....................

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ กระทู้ล่าสุด
102 ตอบ
33247 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 29เม.ย.2014, 20:26:57
โดย สนสามใบ
4 ตอบ
3121 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 17ก.ย.2012, 20:18:13
โดย thanoi32
8 ตอบ
6361 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 04ธ.ค.2012, 21:46:14
โดย kantang056
11 ตอบ
8855 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 04มี.ค.2013, 21:40:35
โดย Chanwut
9 ตอบ
2465 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 26ก.พ.2013, 13:42:30
โดย samerde