ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว New Ford Ranger พันทิป  (อ่าน 59828 ครั้ง)

ออฟไลน์ typhoon

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 23
Re: รีวิว New Ford Ranger พันทิป
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 30พ.ค.2012, 00:31:17 »
ขอบพระคุณทุกท่านครับที่เอามาแชค์ กัน เยี่ยมเลย
4D HR 2.5 VGS Z-Prestige Navi A/T สีขาวมุก
เวลาเป็นสิ่งที่น่ากลัว  มันพาความสุขและความเศร้าไปจากเรา

ออฟไลน์ TommY

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 19
Re: รีวิว New Ford Ranger พันทิป
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 05มิ.ย.2012, 00:22:16 »
ตอนแรกผมก็ดูนะเจ้าเรนเจอร์เนี้ย คุณพ่อก็ชอบ บอกมันใหญ่ดี แต่พอหาข้อมูลต่างแล้ว ไหนจะเรื่องศูนย์บริการ ไหนจะเรื่องอุปกรณ์มาตรฐาน ไหนจะเรื่องราคาขายต่อ ไหนจะเรื่องอัตราการบริโภคน้ำมัน สุดท้ายมาจบที่น้องนิวครับ
All new ISUZU D-MAX Hilander 4 Doors HR 3.0 VGS Z-Prestige Navi Auto ขาวมุกเอเวอเรสต์ NDC.444

ออฟไลน์ Parnmusic

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 06มิ.ย.2012, 17:13:00 »
ผมเคยเป็นแฟนพันแท้ของ Ford ครับ เห็น New Ranger Wildtrack ตอนเปิดตัว Motor Expo ผมวิ่งเข้าไปหาเลย บวกกับฟังคำโฆษณาของทั้งเซลและทาง Ford ซึ่งฟังแล้ว ทุกคนจะพูดคำเดียวว่า นี่เป็นรถที่ดีที่สุดในโลก ทั้งความปลอดภัย ความประหยัดน้ำมัน ความเอาใจใส่ต่อลูกค้า และตอนนั้นก็เกือบจองไปแล้ว แต่ยังพอมีสติ กลับมาคิด มาศึกษาก่อนตัดสินใจ
Ps. ผมเป็นสมาชิกของ New Ford Ranger คลับด้วยครับ เข้าเช็คเกือบทุกวัน
พอมาวันนี้ครับ คนที่ได้รับรถ NEw Ranger มาเรียบร้อย ทดสอบเรียบร้อย สรุบ คือความประหยัดเป็นเรื่องโกหกทั้งเพ เฉลี่ย8-10 กม/ลิตรในเมือง และ ไม่เกิน 12 กม/ลิต ขับแบบประหยัดแทบตายได้แค่ 15 กม/ลิต ไม่มีเกินนั่น แต่ไม่เถียงเรื่องความเงียบ ความโครตสวย ความบึก

แต่อีกเรื่องที่รับไม่ได้คือ ศูน Ford ไม่ได้มีนโยบายรองรับลูกค้าเก่าที่ดีมาก และ Line ผลิตที่มีรถหลุดๆ ห่วยๆ มาเยอะ (หากท่านลองเข้าไปในคลับดู จะมีหลายกระทู้ที่ออกมาต่อว่า  Ford เรื่องรถหลุด หรือ 0 บริการ) ซึ่งจากที่อ่านๆมาใน New Ranger Club ก็คิดว่า มันยอดแย่จริงๆ

ตอนนี้ใจเอียงมาทาง All New แล้วครับ 5555 ยังไม่ได้จอง เข้ามาศึกษาก่อน ไม่มีไรผิดพลาดว่าจะ จองวันเสานี้ครับผมมม   

ย้ำครับ จากที่ศักษามา แม้รูปร่างอาจจะด้อยในมุมมองคนชอบรถใหญ่ แต่โดยรวมแล้ว กินขาดดดดดด

ออฟไลน์ IS- Dmax556

• *
  • คะแนน Like 28
  • NDC.556
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ,เลย,อยุธยา
  • ชื่อเล่น: อี๊ด
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 06มิ.ย.2012, 17:27:34 »
ส่วนผม ยังงัย ก็ all new d max ครับ emo34
2.5 HI 2D VGS DVD BLACK

ออฟไลน์ mai all new

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 23
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 06มิ.ย.2012, 18:02:49 »
ส่วนผม ยังงัย ก็ all new d max ครับ emo34
emo7 emo7 emo7 emo7
ที่นี่ All new d-max club

ออฟไลน์ S-Saints™

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 75
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: เอส
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 06มิ.ย.2012, 19:49:32 »
หากโพสแสดงความคิดเห็น ผมก็คงจะโพสแบบมีใจเอนเอียงไปให้กับรถรุ่นที่ชอบหล่ะครับ
แต่หากจะซื้อรถสักคันไว้ใช้งาน....ก็แค่เราเลือก.......... emo1
.......เลือกรถที่เราชอบ และเหมาะสมกับตัวเราที่สุดดีกว่าครับ.....
อย่าไปเชื่อคำชักชวนคนนู้น-คนนี้ ว่ารุ่นนั้นดี ยี่ห้อนี้แจ่ม เพราะคนพวกนั้นเค้าไม่ได้มาใช้งานรถเราด้วยนี่ครับ
พอได้รถมา รถจะดี-จะเลวอย่างไร คนพวกนั้นก็ไม่ได้เดือนร้อนอะไรด้วย เพราะเค้าไม่ได้เป็นคนใช้งาน
แถมเงินที่ซื้อก็เงินเราอีกต่างหาก.... emo42

สุดท้ายแล้วสำหรับผม ผมเลือกในสิ่งที่ผมชอบ นั่นคือ RT-50 ถึงแม้ว่าจะมียี่ห้ออื่นที่เค้าว่าดีกว่าก็ตามทีเถอะ... emo32

ออฟไลน์ Willy

• *
  • คะแนน Like 11
  • Status:น้องงุงิมาแว้วววววว [NDC.501]
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 06มิ.ย.2012, 21:15:48 »
ก่อนหน้านี้ผมจอง Ranger 2.2 4Door Wildtrak ราคา 869,000 ไว้ที่งานMotor Expo ตอนอยู่ที่งานชอบมากๆ ไปลองขับมาแล้วด้วย ยอมรับว่าดูใหญ่มาก ภายในเค้าก็เงียบ นุ่มและน่าใช้จริง แต่พอต่อมาเริ่มหาข้อมูลรถกระบะมากขึ้น (เคยใช้แต่รถเก๋งครับ) แล้วก็ไปดู All new Isuzu ผมว่ามันก็สวยดีนะ จากนั้นก็ไปลอง Test Drive ตัว 2.5 cab vgs DVD ผมว่าม้ันอาจไม่เงียบเท่า Ranger นะ แต่ตอนนี้ผมถอนจอง Ranger เรียบร้อยแล้ว และจอง Isuzu 3.0 4Door z-prestige เรียบร้อยแล้วครับ เพราะคิดว่าผมได้ระบบความปลอดภัยของรถคือ ECS และ TCS (ของ Ford ไปอยู่ในรุ่น Top ราคาล้านกว่าๆ) อีกทั้งได้กล้องมองหลัง เครื่องเล่น DVD แล้วก็อื่นๆอีกที่คิดว่าคุ้มกว่า  ดังนั้นผมจึงยอมจ่ายแพงกว่าเพราะคิดถึงเรื่องความคุ้มค่า ศูนย์บริการ คุณภาพการบริการและมองไกลๆถึงตอนรถมันอายุมากๆแล้วเพราะซื้อคันนี้มาใช้ 10 ปีขึ้นแน่นอนครับ แล้วก็หากรถไปเสียต่างจังหวัดก็ไม่ต้องกลัวมากเท่าใช้ Ford

ปล. ผมหงุดหงิดกับคำพูดที่ว่าถ้าจะใช้ยาวๆซื้อ Ranger แต่ถ้าซื้อไว้ขายต่อเลือก Isuzu ทำไมอะ Isuzu เราก็ใช้ยาวๆนานๆได้ ทนเหมือนกันนะ แถมขายต่อก็ง่ายกว่าด้วย emo34

มังกรทองคันเก่า ใช้มา 15 ปี พอได้คันใหม่ คนแถวบ้านมาถามซื้อมังกรทอง 2.2 แสนเลยนะ แต่ไม่ขายคร๊าบบบ ผมว่าใช้มา 15 ปี ราคาหายไปแสนกว่าๆ เทียบ % ก็ไม่ถึง 50% อยู่ดี ถ้าไม่คุ้มก็แปลกแล้ว

คันเก่าผม TFR ปี 2538 ครับ ใช้มา 17 ปี ทำสีรอบคันมาครั้งนึงเมื่อสิบสองปีที่แล้ว (ชนมาครับ) ปัจจุบันขูดรอบคัน สีด้านหมดแล้ว ประตูซ้ายกับชายล่างซ้าย (ตรงนี้ช่างบอกว่าซ่อมยาก) บุบจากไปจัดท่อซีเมนต์กระถางต้นไม้ ประตูขวาบุบจัดกับมอเตอร์ไซค์สวนทางกันเต็ม ๆ  เอามาเทิร์นออกน้องนิวได้ 170,000 ครับ แถมให้ใช้จนกว่าจะได้น้องนิวด้วยครับ เจ๋งมั้ยครับอีซูซุของพวกเรา  emo30 emo30 emo30
"every dog will have his day" emo34
Hi-Lander 4 Doors HR 2.5 VGS AT Z-Prestige Navi
รัตติกาล...งุงิ

ออฟไลน์ onelove

• *
  • คะแนน Like 25
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 21มิ.ย.2012, 23:28:21 »
สู้ไม่ได้ครับ newranger  อีผุผุ แค่ทองโปร่งๆๆนะครับ newranger ทองตันครับ ผมก็ใช้นะครับอีผุผุ ตัวใหม่ เสียดายเงินซื้อเลยไปเจอเจ้า newranger แข็งแรง ลองขับดูแล้วต่างกัน กับอีผุผุ ของผมมากมาย ทุกคนต้องได้ลองขับ ขับแล้วรู้สึกปลอดภัย   กว่าอีผุผุ

โม้ครับ ไม่เชื่อว่าขับ น้องนิวจริง ถ้ามีจริงโชว์รูปหน่อยครับ

ออฟไลน์ thinthai28

• *
  • คะแนน Like 27
  • แต๊บ NDC.408 ไมรู้สวยไม่สวย แต่ฉันรู้อย่างเดียวรักเธอหมดใจ
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 22มิ.ย.2012, 01:44:07 »
สู้ไม่ได้ครับ newranger  อีผุผุ แค่ทองโปร่งๆๆนะครับ newranger ทองตันครับ ผมก็ใช้นะครับอีผุผุ ตัวใหม่ เสียดายเงินซื้อเลยไปเจอเจ้า newranger แข็งแรง ลองขับดูแล้วต่างกัน กับอีผุผุ ของผมมากมาย ทุกคนต้องได้ลองขับ ขับแล้วรู้สึกปลอดภัย   กว่าอีผุผุ

น้าๆ ตั้งใจสมัครสมาชิกเข้ามาตอบกระทู้นี้โดยตรงเลยรึเปล่า  วิจารณ์ซะนิวขี้เหล่ไปเลยนะ   emo23 emo23 emo23
NDC.408 ได้รับสักที รักแรกพบครั้งที่สอง  emo36 emo36
สถานะ : มาแล้ว น้อง Snow White CAB 4 Hi-Lander 2.5 VGS Z-Prestige Navi ขาวมุก จอง 19/04/2555 รับ 8/10/2555

ออฟไลน์ peabeo

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 1
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 23มิ.ย.2012, 20:37:03 »

(อ่านจากข้างล่างมาข้างบนนะครับ)

lovesamak: ว่าเพื่อนๆๆจะคิดไง
lovesamak: ข้อดีข้อเสียไงครับ
lovesamak: หาข้อมูลครับ
lovesamak: ลืมตัว
ฺBlackHawk: ทำเพื่อ...
lovesamak: 555
ฺBlackHawk: นั่นดิ
lovesamak: มีตัวเกาครับ
ฺBlackHawk: พูดเหมือนออกนิวดีแมกซ์ไปแล้วเพิ่งมาเจอฝอดทีหลัง
lovesamak: กำลังตัดสินใจ
Walkover: ตกลงตัวไหนแน่ครับ เห็นโพสว่า  ผมก็ใช้นะครับอีผุผุ ตัวใหม่
ฺBlackHawk: ไหนบอกว่าออกดีแมกแล้วไง
lovesamak: กำลังมองหารถตัวไหม
lovesamak: ปี 2007 นะ
lovesamak: เครื่อง 3000 กินน้ำมันสุดๆๆ
lovesamak: แต่ รุ่นเกา
lovesamak: มีครับ
lovesamak: มาแล้วครับ น้าๆๆ
Walkover: ผมว่าเขาไม่มีรถ d-max นะ แต่มาเพือป่วน

เขาบอกว่ามาหาข้อมูล แต่เขาโพสว่า ออก all new มาแล้ว ใช้งานไม่ดีอย่างนู้นอย่างนี้ ทั้งๆที่ยังไม่ได้ขับเลย
มาหาข้อมูลแบบนี้ไม่มีมารยาทเลยนะครับ

emo4

ดีครับต้องแบบนี้ จับโกหกได้คาหนัง ตอแหลเก่งแบบนี้น่าอายครับ
ส่วนตัวผมได้รับรถมาแล้วจากศูนย์แม่สอด v cross 3.0 auto ตัวท็อปสีแดง ยังไม่มีเวลาเอามาโชว์ แต่จากการที่ได้เอาวิ่งแบบเต็มๆ ขอบอกเลยว่าไม่ผิดหวัง ถ้าเพิ่มความนุ่มนวลอีกนิด ฟิลลิ่งการขับแทบจะเทียบกับแลนด์ครุยเซอร์ VX80 เลยเชียว (กล้าพูดเพราะเคยใช้ vx80) ทดลองสาดเข้าโค้งที่ 110 นิ่งมาก  ขนาดเป็นรถ4wd ถือว่าผ่านสำหรับผม

ออฟไลน์ chaiyan NDC-1010

• *
  • คะแนน Like 14
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 23มิ.ย.2012, 20:51:50 »

โม้ครับ ไม่เชื่อว่าขับ น้องนิวจริง ถ้ามีจริงโชว์รูปหน่อยครับ
มันมีเงินซื้อเหมือนพวกเราหรือเป่าเกรียนชัดๆๆ

ออฟไลน์ peabeo

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 1
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 26มิ.ย.2012, 11:28:28 »
ก่อนหน้านี้ผมจอง Ranger 2.2 4Door Wildtrak ราคา 869,000 ไว้ที่งานMotor Expo ตอนอยู่ที่งานชอบมากๆ ไปลองขับมาแล้วด้วย ยอมรับว่าดูใหญ่มาก ภายในเค้าก็เงียบ นุ่มและน่าใช้จริง แต่พอต่อมาเริ่มหาข้อมูลรถกระบะมากขึ้น (เคยใช้แต่รถเก๋งครับ) แล้วก็ไปดู All new Isuzu ผมว่ามันก็สวยดีนะ จากนั้นก็ไปลอง Test Drive ตัว 2.5 cab vgs DVD ผมว่าม้ันอาจไม่เงียบเท่า Ranger นะ แต่ตอนนี้ผมถอนจอง Ranger เรียบร้อยแล้ว และจอง Isuzu 3.0 4Door z-prestige เรียบร้อยแล้วครับ เพราะคิดว่าผมได้ระบบความปลอดภัยของรถคือ ECS และ TCS (ของ Ford ไปอยู่ในรุ่น Top ราคาล้านกว่าๆ) อีกทั้งได้กล้องมองหลัง เครื่องเล่น DVD แล้วก็อื่นๆอีกที่คิดว่าคุ้มกว่า  ดังนั้นผมจึงยอมจ่ายแพงกว่าเพราะคิดถึงเรื่องความคุ้มค่า ศูนย์บริการ คุณภาพการบริการและมองไกลๆถึงตอนรถมันอายุมากๆแล้วเพราะซื้อคันนี้มาใช้ 10 ปีขึ้นแน่นอนครับ แล้วก็หากรถไปเสียต่างจังหวัดก็ไม่ต้องกลัวมากเท่าใช้ Ford

ปล. ผมหงุดหงิดกับคำพูดที่ว่าถ้าจะใช้ยาวๆซื้อ Ranger แต่ถ้าซื้อไว้ขายต่อเลือก Isuzu ทำไมอะ Isuzu เราก็ใช้ยาวๆนานๆได้ ทนเหมือนกันนะ แถมขายต่อก็ง่ายกว่าด้วย emo34

มังกรทองคันเก่า ใช้มา 15 ปี พอได้คันใหม่ คนแถวบ้านมาถามซื้อมังกรทอง 2.2 แสนเลยนะ แต่ไม่ขายคร๊าบบบ ผมว่าใช้มา 15 ปี ราคาหายไปแสนกว่าๆ เทียบ % ก็ไม่ถึง 50% อยู่ดี ถ้าไม่คุ้มก็แปลกแล้ว

คันเก่าผม TFR ปี 2538 ครับ ใช้มา 17 ปี ทำสีรอบคันมาครั้งนึงเมื่อสิบสองปีที่แล้ว (ชนมาครับ) ปัจจุบันขูดรอบคัน สีด้านหมดแล้ว ประตูซ้ายกับชายล่างซ้าย (ตรงนี้ช่างบอกว่าซ่อมยาก) บุบจากไปจัดท่อซีเมนต์กระถางต้นไม้ ประตูขวาบุบจัดกับมอเตอร์ไซค์สวนทางกันเต็ม ๆ  เอามาเทิร์นออกน้องนิวได้ 170,000 ครับ แถมให้ใช้จนกว่าจะได้น้องนิวด้วยครับ เจ๋งมั้ยครับอีซูซุของพวกเรา  emo30 emo30 emo30

รถที่ราคาขายต่อดีมันต้องดีจริง คนครับไม่ใช่สุนัขที่ไม่สามารถแยกแยะได้ว่าอะไรดีไม่ดี คนจำนวนมากยอมจ่ายราคาแพงสำหรับอีซูสุมือสองย่อมเป็นเครื่องพิสูจน์ ส่วนที่บอกว่าซื้อมาเพื่อใช้ไม่ได้ซื้อมาเพื่อขาย อันนั้นมันเป็นวาทกรรมที่ใช้ปลอบใจตัวเองมากกว่า มีใครบ้างใช้รถคันเดียวจนตาย ถ้ามีปัญญาซื้อคันใหม่ มีใครบ้างไม่อยากใช้รถรุ่นใหม่ๆ

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ กระทู้ล่าสุด
52 ตอบ
11036 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 01มิ.ย.2013, 00:39:54
โดย NDC 1623
9 ตอบ
5830 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 13ก.ย.2013, 16:25:56
โดย kawpoon
25 ตอบ
6739 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 12ต.ค.2013, 19:24:02
โดย “•๏._Nut1720_.๏•”
3 ตอบ
2331 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 28มิ.ย.2015, 14:32:41
โดย wan-wai
4 ตอบ
5536 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 06ต.ค.2018, 10:55:38
โดย จุ้ย