ผู้เขียน หัวข้อ: ไอน้ำมันจากฝาวาล์ว เครื่อง 1.9 ควรปล่อยทิ้งดีมั้ยครับ  (อ่าน 2090 ครั้ง)

ออฟไลน์ Teeradech Sangsawang

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Ken
สอบถามครับ ไอน้ำมันเครื่องควรปล่อยทิ้งดีมั้ยครับ

ออฟไลน์ apjook

• เป็นคนเหมือนกันแต่คนไม่เหมือนกัน
  • ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 3
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: แอ๊ป
ถ้าตอบแบบคนรักษ์โลกๆสวยก็อย่าเลยครับ emo8 emo8 ...ตอบตามขาแรงก็จัดเลย emo20 emo20...เอาแบบกลางๆๆก้หาถังดักไอมาใส่ดีกว่าไหม  emo34 emo34 emo34....ส่วนตัวผมใส่ถังดักไอเพิ่งสั่งมายังไม่มีเวลาใส่อิๆๆๆ

ออฟไลน์ FireMoNo

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 3
  • รถไม่แรง แต่ แซงทุกคัน
ไอน้ำมัน หลักๆ คือทำหน้าที่ เคลือบบ่าวาวร์ ลดการสึกหรอ ทำให้วาร์ว ปิดสนิท
ให้หลักนี้ก็เพราะน้ำมันสมัยนี้ไม่มี สารตะกัาวมาเคลือบเค้าจึงเอาไอน้ำมันแทน
All New หลักแสน แต่แซง รถ BANz ราคาเป็น ล้าน ได้.....

ออฟไลน์ pong_pong

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
ผมว่าคงเป็นเรื่องของมาตรฐานสิ่งแวดล้อมมากกว่าไม่น่าเกี่ยวกับบ่าวาล์ว