ผู้เขียน หัวข้อ: 1.9 mt hi ขอข้อมูลน้าๆ เรื่องรีแมท จบๆหน่อยคับ  (อ่าน 2997 ครั้ง)

ออฟไลน์ King7513

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
1.9 4 Dor hi ยาง ขอบ18 ปี 2016 สอบถามน้าๆ หน่อยคับอยากรีแมท ให้แรงก่วาเดิมนิดหน่อย
อยากได้แรงม้า แรงบิด เพิ่ม แบบไม่เป็นภาระเครื่องและเกียร์ น้าๆมีร้านแนะนำหรือเบอร์ติดต่อ
ถ้าได้ราคาด้วยจะขอบพระคุณมากๆครับ หรือมี อย่างอื่นแนะนำ ก่วาการ
รีแมท ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21ธ.ค.2017, 14:40:52 โดย King7513 »

ออฟไลน์ Nutikorn

• ไมล์ 50-100
  • *
  • ชื่อเล่น: แน็ก
ตรงข้ามเมืองโบราณบางปูครับ บางปูอะไหล่
ผมเอารถเพื่อนไปรีแมพให้ เค้าคิด 5000ถ้วนครับ ช่างคุยสุภาพด้วยอยากได้อะไรให้บอก รีแมพไปแล้วไปเปลี่ยนคลัชเปลี่ยนหัวฉีด
 แก้ไขเพิ่มลดเค้าบอกมาหาเลย แก้ให้ฟรี ร้านมีไดโนเทสด้วยนะครับ
ผมเข้าใจหัวอกใจคอเดียวกันครับอยากทำแล้วจบ
เบอร์เค้าครับ
ชื่อเฟส บางปูอะไหล่
0992490777
0890379796
ID LINE : TORS555
ลองศึกษาตัดสินใจดูครับ
อย่าดันตูดผมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

• *
ขอบคุณครับ ผมว่าเครื่องเดิมมันอืดนิดๆ

• *
ขอบคุณครับ ผมว่าเครื่องเดิมมันอืดนิดๆ

รถผมก็รีแมพมาเหมือนกันครับ แต่ผมโชคดีเล่นเกมไลฟ์สดในเฟสบุคร้านรีแมพแถวบางใหญ่ เลยได้รีแมพฟรี ทำเส็ดเอามาขับ ออกตัวหลังติดเบาะเลยครับ แต่ว่าให้ระวังเรื่องคลัชหน่อยครับถ้าเป็นคลัชเดิม อย่าจอดนิ่งแล้วออกฟรีบ่อยๆ คลัชลื่นไวครับ ถ้าขับปกติไม่เป็นไร 1.9 คลัชเดิมเป็น 11 นิ้ว
อย่าดันตูดผมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

• *
ร้านแถวบางใหญ่ ตรงไหนครับ ผมก็อยู่แถวบางใหญ่เพื่อใกล้ๆแล้วดีจะได้ไม่ต้องเดินทางไปไกล
ผมกะ จะเอารถไปเปลี่ยนยาง+แม็กจะใส่ยาง bf ko2 ขอบ 16 เวลาขับจะอืดก่วาเดิมมาป่าวคับ
ตอนนี้ใส่ขอบ 18 ของเดิมติดรถมาจากศูนย์ ขอบคุณนะครับ

• *
ร้านแถวบางใหญ่ ตรงไหนครับ ผมก็อยู่แถวบางใหญ่เพื่อใกล้ๆแล้วดีจะได้ไม่ต้องเดินทางไปไกล
ผมกะ จะเอารถไปเปลี่ยนยาง+แม็กจะใส่ยาง bf ko2 ขอบ 16 เวลาขับจะอืดก่วาเดิมมาป่าวคับ
ตอนนี้ใส่ขอบ 18 ของเดิมติดรถมาจากศูนย์ ขอบคุณนะครับ

ในซอยที่เป็นคลองยาวตลอดถนนครับ ผมไม่รู้เรียกว่าซอยอะไร ปากซอยจะมีศูนย์โตโยต้ากับโตโยชัวครับ ขับเข้าไปประมาณเกือบ 3 กิโล ร้านจะอยู่กับร้านอาหารครัวอภิรมย์
ชื่อร้าน power bank shop
เบอร์ 0859994094
ชื่อเฟส remap power bank shop
ตอนผมไปทำถ้าคิดราคาปกติตอนนั้นเค้าคิด 5900 บาทครับร้านมีไดโนเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ผมไม่รู้ว่าคิดราคาเท่าไหร่แล้ว
ถ้าทำแล้วใส่แม็กขอบเท่าไหร่ก็ไม่มีผลกับความอืดครับ ใส่ขอบ 20 มาออกตัวสับ 1 สับ 2 ฟรีทิ้งหมดครับ แต่ก่อนจะเอาไปรีแมพผมแนะนำให้เปลี่ยนพวกกรองอากาศถ้ามันเริ่มดำๆ กรองโซล่าก็สำคัญ หรือถ้าคิดจะใส่ท่อก็ให้ใส่เลยครับ เพราะมีผลกับแรงม้าที่จะออกมา แล้วไปรีแมพ เจ้าของร้านเค้าจะถามว่า เอาแบบไหนเอาใช้งานหรือเอาแรงเลย เอาควันเท่าไหนดำมากดำน้อย แต่ที่นี่ถ้าจูนไปแล้วไปเปลี่ยนคลัชเปลี่ยนหัวฉีด กลับมาจูนแก้ไขเพิ่มลดคิดครั้งละ 2000 บาทครับ ไม่เหมือนร้านที่ผมให้ตอนแรกร้านนั้นแก้ฟรี แต่มือจูน จูนเก่งทั้ง 2 ร้านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26ธ.ค.2017, 09:13:36 โดย Nutikorn »

• *
ขอบคุณครับ ซอยนั้นชื่อ ซอยคลองถนน ครับ เดียวหลังปีใหม่จะแวะเข้าไป ถ้าได้ความคืบหน้ายังงัยจะรายงานให้ทราบคับ ขอบพระคุณมากๆครับ