ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำโช้คอัพ ราคาเบาๆ  (อ่าน 779 ครั้ง)

ออฟไลน์ woody-xd

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 4
รบกวนน้าๆ แนะนำโช้คอัพ คู่หน้า หลัง หน่อยครับ ขอราคาเบาๆ นะครับ พอดีงบน้อย
ของเก่าติดรถหมดสภาพการใช้งานแล้ว
สถานะรอ :  HR 2DR 2.5 VGS Z DVD เงินอาร์กติค
@Surin

ออฟไลน์ iPramote

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 102
Re: รบกวนแนะนำโช้คอัพ ราคาเบาๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22ก.ค.2017, 13:17:32 »
ผมแนะนำ Old Man Emu ตัว Nitro Sport ทั้ง 4 ต้นครับ ราคาสูงสักหน่อยแต่ผ่านทุกสภาพถนนแน่นอน ขับช้าๆ ใด้นุ่น ขับเร็วๆ ได้หนืบครับ นอกเหนือจากนี้ผมแนะนำของเดิมติดรถครับน้า

[ส่งให้น้าๆ ดูแลต่อครับ]กันชนหน้า Mu-X 2017|บรรได้ข้างไฟฟ้าอัตโนมัติ|กันโคลงหลัง SuperPRO|ปลายท่อ HKS Legamax|ผ้าครอบคันเกียร์ ตัวท็อป|ยาง BS AT697 ใส่ล้อเดิม >> https://www.newdmax-club.com/index.php/topic,62797.0.html

ออฟไลน์ pcad NDC.325

• 2D Hilander
  • ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 10
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: น้าเล่
Re: รบกวนแนะนำโช้คอัพ ราคาเบาๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22ก.ค.2017, 21:04:32 »
ผมแนะนำ Old Man Emu ตัว Nitro Sport ทั้ง 4 ต้นครับ ราคาสูงสักหน่อยแต่ผ่านทุกสภาพถนนแน่นอน ขับช้าๆ ใด้นุ่น ขับเร็วๆ ได้หนืบครับ นอกเหนือจากนี้ผมแนะนำของเดิมติดรถครับน้า
รถที่เป็น 2 ประตู Hilander ใส่ได้ไหมครับใส่แล้ว feeling จะเป็นอย่างไรครับ ปัจจุบันใช้ Ironman Nitro gas ครับ

ออฟไลน์ iPramote

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 102
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23ก.ค.2017, 06:28:55 »
รถที่เป็น 2 ประตู Hilander ใส่ได้ไหมครับใส่แล้ว feeling จะเป็นอย่างไรครับ ปัจจุบันใช้ Ironman Nitro gas ครับ

ใส่ได้ทั้ง 2 และ 4 ประตูครับน้า ตัวโช็คทำงานแบบ ออโต้ วาร์ว feeling เวลาขับช้าจะได้นุ่ม(แข็งกว่าของเดิมนิดหน่อย) ส่วนเวลาขับเร็วจะได้หนืบ ทรงตัวในความเร็วสูงได้ดีกว่าของเดิมติดรถมาก อาการโคลงเครงลดลงมาก เหมาะสำหรับน้าๆ ที่มีการขับรถในหลายย่านความเร็วครับ ผมไม่เคยนั่งหรือขับรถที่ใช้โช็ค Ironman เลยเปรียบเทียบไม่ได้ต้องขออภัยด้วยครับ

[ส่งให้น้าๆ ดูแลต่อครับ]กันชนหน้า Mu-X 2017|บรรได้ข้างไฟฟ้าอัตโนมัติ|กันโคลงหลัง SuperPRO|ปลายท่อ HKS Legamax|ผ้าครอบคันเกียร์ ตัวท็อป|ยาง BS AT697 ใส่ล้อเดิม >> https://www.newdmax-club.com/index.php/topic,62797.0.html