ผู้เขียน หัวข้อ: เอารถเข้าเคลมประกัน ศูนย์โค้วยู่ฮะ สาขาร่มเกล้า อู่แอบเอารถเราไปขับ 100 กิโลเมตร  (อ่าน 8132 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jame bon

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
เรื่องมีอยู่ว่า น้องถอยรถชนจนท้ายเป็นแผล มีเปลี่ยนกันชนหลัง ไฟท้ายข้างหนึ่ง ซ่อมกระบะท้ายแต่ไม่หนักเท่าไร ใช้เวลาเคลมตั้ง 15 วัน พอไปรับรถผมก็ตรวจดูแต่ภายนอก ก็โอเค แต่ผมลืมตอนเช็นรับรถ ลืมดูเข็มไมล์ พอขึ้นไปในรถตอนออกมาก่อนยื่นใบแจ้งซ่อมในส่วนที่ต้องให้ รปภ ที่เขียนหลัก เข็มไมล์ไว้ บวก ลบแล้วห่างกันตั่ง 100 กิโลเลย ตอนนั้นก็งง คิดตั้งนานเลย แต่ไม่กล้าไปถามเค้า ผมคิดว่าทางอู่ต้องแอบเอารถเราไปขับแน่ๆ แล้วผมต้องทำยังไงดี ต้องร้องเรียนที่ไหนบ้างครับ????  emo20 emo20เสียความรู้สึกมากๆๆครับ emo2 emo20

ออฟไลน์ tik bangplat

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 8
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: tik
เจอแบบนี้เจ้าของรถเสียความรู้สึกจริงๆ
ไปดูในยูทูป บางคันที่ติดกล้องก็เอามาให้ดูเห็นมีหลายคลิป
ที่พนักงานเอารถลูกค้าไปใช้ มันไม่สมควรเลยจริงๆครับ T_T"

ออฟไลน์ สมยศ

• เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ
  • ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 3
  • NDC.2684
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: ยศ
ถ้าเรามีหลักฐานพอ ก็ลองยื่นเรื่องถึงตรีเพชรเลยครับ เสียความรู้สึกแทน
NDC.2684
HILANDER VGS Z DVD 2.5 2D

ออฟไลน์ Mansang

• *
เอาหลักฐานการส่งซ่อมที่มีจดหมายเลขกิโล กับหมายเลขวันที่ไปรับรถ แจ้งที่ 0 เลยครับ
#ไม่จำเป็นขนาดถึงต้องใช้รถขนาดนั้นเลย มากเกินไปครับ

ออฟไลน์ iPramote

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 102
ที่เคยเจอ ช่างจะบอกเอาไปวิ่งทดสอบครับ แต่จริงๆ แล้วเอาไปวิ่งอลัย หรือ ออกไปทานข้าวครับ สำหรับรถที่ซ้อมใกล้จะเสริจ ช่างจะเอาไปวิ่งครับ

*แจ้งที่ตรีเพชรตรงๆ เลยครับ

[ส่งให้น้าๆ ดูแลต่อครับ]กันชนหน้า Mu-X 2017|บรรได้ข้างไฟฟ้าอัตโนมัติ|กันโคลงหลัง SuperPRO|ปลายท่อ HKS Legamax|ผ้าครอบคันเกียร์ ตัวท็อป|ยาง BS AT697 ใส่ล้อเดิม >> https://www.newdmax-club.com/index.php/topic,62797.0.html

ออฟไลน์ nung26

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 45
โค้วยู่ฮะ นี้ขึ้นชื่อเลย รถผมก็โดน ศูนย์ รังสิต คลอง4 ติดกับโลตัส
ISUZU Hi-Lander 2.5 VGS Z-PRESTIGE 4DOOR AUTO  NDC 770

ออฟไลน์ 3000VGS

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 12
  • จังหวัด: Bangkok
แจ้งปัญหาไปยังผู้จัดการเลยศูนย์โค้วยู่ฮะ สาขาร่มเกล้า หรือที่ตรีเพชรก็ได้ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ yutchaly

• *
 ทำใจ ครับท่าน ของผมเอารถไปเช็ดระยะ ปกติ  เจอแถมเบียดเสา เสียเวลาซ่อมสีอีก ห้าวัน รับผิดชอบ น่ะ แต่เสียความรู้สึกมากๆ  รถใหม่ๆ   พอพ้นระยะประกันไม่ไปอีกแล้ว  เข็ด. ชื้ออะไหล่มาทำเองล่ะ ระวังของในรถด้วยครับ  เงินเหรียญไม่เก็บ  หายน่ะครับ.
ซวยแล้วซวยอีก  ขนาดเลือก  ศูนย์ ตรีเพชร  วิภาวดี ใหญ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02เม.ย.2017, 07:53:40 โดย yutchaly »