ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ปัดน้ำฝนสั่น,กระโดด,มีเสียงดัง(กระจกไม่ได้เคลือบอะไรเรย)  (อ่าน 2781 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gottop Openlife

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
ช่วยด้วยครับน้าๆ ปัดน้ำฝน สั่นครอน,กระโดด,มีเสียงดัง กระจกไม่เคยเคลือบ
เปลี่ยนใบปัดน้ำฝนมาเเล้ว7ก้านทั้งเเบบเเข็ง,เเบบโครงอ่อน,ซีลีโคน ไม่หาย
เข้าศูนย์มาเเล้ว6ศูนย์ (ขัดกระจกเเก้ไม่หาย). ทุกครั้งที่ฝนตกผวาครับ
น้าๆท่านไหนพอมีวิธีเเก้ไขหรือท่านไหนประสบปัญหาเเบบเดียวกันบ้างครับ emo28 emo28 emo28

ออฟไลน์ vasit

• *
ผมใช้น้ำยาเคลือบกระจกครับ แทบไม่ต้องปัดเลย  ปัดทีกระจกใสและลื่นครับไม่มีเสียงรบกวน

• *
ใช้นำ้ยายี่ห้ออะไรครับน้า

ออฟไลน์ Mesawat Damkwan

• NDC. Staff Team
  • ไมล์ 3001-4000
  • *
  • คะแนน Like 245
  • น้องม้านิลมังกร
  • จังหวัด: ชะอวด เมือง นครศรีธรรมราช ประจำการ กทม. 087-385-9798
  • ชื่อเล่น: น้าวัตต์ NDC. 197 HR. Cab 3.0 VGS Z-Prestige Navi MT (Black) https://www.facebook.com/wattcv
ยางปัดน้ำฝนใช้มานานหรือยังครับ ปกติต้องเปลี่ยนใหม่ทุกปี
หรือลองดูยางปัดน้ำฝนหน่อยมั้ยครับ ว่าหมดอายุหรือหมดสภาพหรือยัง
ตัวแทนจำหน่ายคันเร่งไฟฟ้า Jumper-Horse Power Speed Raider 5 โหมด และ 12 โหมด กรองแอร์ ตะแกรงกันหิน และโลโก้แดง 087-385-9798 id:mesawat

ออฟไลน์ vasit

• *
ใช้นำ้ยายี่ห้ออะไรครับน้า
Karshine ราคา90 บาท

ออฟไลน์ msuwit007

• *
เปลี่ยนยางใบปัดน้ำฝนครับหายเลย 
กรณีผม มีเสียอารมร์นิดหน่อย  ศูนย์อิซุซุหาดใหญ่สหมอเตอ ฝ่ายเคลมอ้างว่าผมไปเคลือบกระจกมาทั้งที่ผมไม่เคยเคลือบและล้างรถเองตลอด ผมแจ้งว่าดังตั้งแต่ 200โลแรกแล้วแต่ขี้เกียจเข้ามารอให้เดือนสองเดือนค่อยเข้าตอนเคลม 4500km ฝ่ายเคลม จนท ผู้ชายผมสั้น อ้างสารพัดว่าเป็นความผิดลูกค้า เลยเสียอารมนิดหน่อย แต่ยอมรับว่า ที่ปรึกษาการขายผมดีมาก เข้ามาเคลียปัญหาให้ทุกอย่างพร้อมแจ้งเปลี่ยนใบปัดให้โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ซึ่ง ณ ตอนนี้ใช้มา 5500โล ยังไม่มีเสียดังเลย 
ต้องขอบคุณที่ปรึกษาการขาย เซลล์ที่ขายรถ 

• *
ตอบพี่msuwit007 ของผมเปลี่ยนทั้งยาปัดน้ำฝนเเละก้านใหม่เเล้วครับ. (ผมโดนเเบบเดียวกลับพี่เรยครับว่าไปเคลือบกระจกมา) กระจกยังเป็นอยู่
เปลี่ยนยางเเละก้านมา7รอบเเล้วครับ รถยังใหม่อยู่เรยครับอวิ่งไม่ถึง7เดือนเรยครับ. ผมไปทะเราะกับฝ่ายเครมเรื่องขอเปลี่ยนกระจก ตอนเเรกเค้าไม่ยอมครับ ผมอารมเสียมากบอกฝ่ายเครมว่า7ครั้งที่ผมมาเปลี่ยนทั้งก้านปลี่ยนทั้งยาง เเละขัดกระจก ที่ศูนย์อทำทุกทางไม่ยอมหายรถอยู่ในประกัน ทุกอย่างผมต้องเสียค่าใช้จ่ายเองหมด. ทั้งๆที่อยู่ในประกันด้วยซ้ำไป ทะเราะจนฝ่ายเครมให้เปลี่ยน. ทางเจ้าหน้าที่เเจ้งว่าให้รอ1อาทิตย์จะส่งข่าวมาบอก ตอนนี้ผ่านไป2เดือนยังไม่มีเจ้าหน้าที่คนไหนโทรเข้ามาเรยครับ เหมือนโดนปล่อยรอยเเพทั้งๆที่ไม่ได้ความผิดของผมเรยด้วยซ้ำไปครับ รถต้องใช้ทำมาากินทุกวัน ตอนนี้เวลาฝนตกต้องเเวะหาปั้มจอดรถก่อนให้ฝนหายตกถึงขับไปต่อได้ ไบปัดสั่นหนักชนิดที่ว่าสั่นตีกระจกเรยครับ

• *
  • จังหวัด: ชะอวด เมือง นครศรีธรรมราช ประจำการ กทม. 087-385-9798
  • ชื่อเล่น: น้าวัตต์ NDC. 197 HR. Cab 3.0 VGS Z-Prestige Navi MT (Black) https://www.facebook.com/wattcv
ตอบพี่msuwit007 ของผมเปลี่ยนทั้งยาปัดน้ำฝนเเละก้านใหม่เเล้วครับ. (ผมโดนเเบบเดียวกลับพี่เรยครับว่าไปเคลือบกระจกมา) กระจกยังเป็นอยู่
เปลี่ยนยางเเละก้านมา7รอบเเล้วครับ รถยังใหม่อยู่เรยครับอวิ่งไม่ถึง7เดือนเรยครับ. ผมไปทะเราะกับฝ่ายเครมเรื่องขอเปลี่ยนกระจก ตอนเเรกเค้าไม่ยอมครับ ผมอารมเสียมากบอกฝ่ายเครมว่า7ครั้งที่ผมมาเปลี่ยนทั้งก้านปลี่ยนทั้งยาง เเละขัดกระจก ที่ศูนย์อทำทุกทางไม่ยอมหายรถอยู่ในประกัน ทุกอย่างผมต้องเสียค่าใช้จ่ายเองหมด. ทั้งๆที่อยู่ในประกันด้วยซ้ำไป ทะเราะจนฝ่ายเครมให้เปลี่ยน. ทางเจ้าหน้าที่เเจ้งว่าให้รอ1อาทิตย์จะส่งข่าวมาบอก ตอนนี้ผ่านไป2เดือนยังไม่มีเจ้าหน้าที่คนไหนโทรเข้ามาเรยครับ เหมือนโดนปล่อยรอยเเพทั้งๆที่ไม่ได้ความผิดของผมเรยด้วยซ้ำไปครับ รถต้องใช้ทำมาากินทุกวัน ตอนนี้เวลาฝนตกต้องเเวะหาปั้มจอดรถก่อนให้ฝนหายตกถึงขับไปต่อได้ ไบปัดสั่นหนักชนิดที่ว่าสั่นตีกระจกเรยครับ
ฟังแล้วเหมือนกระจกเป็นคลื่นเลย สงสัยต้องเปลี่ยนกระจกใหม่หรือเปล่าครับ
ตัวแทนจำหน่ายคันเร่งไฟฟ้า Jumper-Horse Power Speed Raider 5 โหมด และ 12 โหมด กรองแอร์ ตะแกรงกันหิน และโลโก้แดง 087-385-9798 id:mesawat

• *
ใช่เเล้วครับ ผมสังเกตุเเละเอามือลูบดูมันเป็นคล้ายๆคลื่น ตอนนี้ติดที่ทำเรื่องเคลมไปเมื่อ2เดือนที่เเล้ว ปัจจุบันยังไม่มีเจ้าหน้าที่โทรมาเรยครับ ปวดหัวมาก

• *
ใช่เเล้วครับ ผมสังเกตุเเละเอามือลูบดูมันเป็นคล้ายๆคลื่น ตอนนี้ติดที่ทำเรื่องเคลมไปเมื่อ2เดือนที่เเล้ว ปัจจุบันยังไม่มีเจ้าหน้าที่โทรมาเรยครับ ปวดหัวมาก
เครมศูนย์ไม่ได้ ก็ทุบกระจกให้แตก แล้วเครมประกันชั้น 1 เอาเลยจะดีกว่ามั้ย

• *
ผมว่าอย่างนั้นเเหร่ะครับพี่

ออฟไลน์ msuwit007

• *

งั้นลองไปหาน้ำยาที่เติมในถังพังอ่ะครับในห้าง รู้สึกว่ายี่ห้อ 3m เติมไปในถังฉีดจะช่วยได้ผมเคยในคันเก่า  ตอนแรกถ้าไปเคลมแล้วไม่ได้  ผมจะกลับมาใส่น้ำยา แต่ไม่อยากใส่แชมพูกะน้ำยาล้างจานเวลาแห้งแล้วเป็นคราบ

ออฟไลน์ iPramote

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 102
ถ้ากระโดดเพราะจะเป็นคลื่น ต้องเปลียนกระจกทั้งบานอย่างเดียวครับ วิธีเปลียนมี 2วิธี เครมศูนย์ กับ เครมประกัน ครับ แนะเครมศูนย์ก่อนครับ แต่ส่วนตัวคิดว่ายากเพราะรถไช้งานมาสักระยะแล้ว และลักษณะเหมือนเกิดจากการเคลือบกระจกมาพิดวิธี (แต่เอาใจช่วยครับ) วิธีที่ 2 เครมประกัน (แบบกระจกไม่แตก) แวะตามร้านกระจกรถยนต์ แล้วขอคำแนะนำได้เลยครับ อาจต้องเสียค่าน้ำชาให้รัานและ แอ็กเซฟให้ประกัน แต่จะได้กระจกบานใหม่ครับ *เลือกร้านที่ดูดีๆ หน่อยนะครับ เดียวงานจะไม่สวยครับ

[ส่งให้น้าๆ ดูแลต่อครับ]กันชนหน้า Mu-X 2017|บรรได้ข้างไฟฟ้าอัตโนมัติ|กันโคลงหลัง SuperPRO|ปลายท่อ HKS Legamax|ผ้าครอบคันเกียร์ ตัวท็อป|ยาง BS AT697 ใส่ล้อเดิม >> https://www.newdmax-club.com/index.php/topic,62797.0.html

ออฟไลน์ YOTEWARIT

• ไมล์ 8001-9000
  • *
  • คะแนน Like 366
  • มิตรภาพไม่มีวันจาง NDC : 555
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ยศ