ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมสีกับตัวถังเสร็จแล้ว เราจะไม่รับรถได้ไหม ครับ  (อ่าน 7140 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~ice~

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 0
รถผมเกิดอุบัติเหต มีประกันชั้น1 ซ่อมที่ศูนย์ ภายนอกokแล้ว แต่แชซซีมีรอยบิดเห็นได้ชัดเลย กลัวว่าเอามาใช้จะมีปัญหาอะ ครับ  อยากให้ช่างแก้ไขแต่ช่างบอกให้เอามาลองใช้ดูก่อน นัดไปเอาอาทิตย์หน้า ครับ

ออฟไลน์ Devilcake

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 9
ถ้ายังไม่พอใจตัวรถที่ซ่อม ก็ยังไม่ต้องเซ็นรับรถครับผม ให้เขาแก้ไขก่อน ไม่งั้นเดี๋ยวมีตุกติกเยอะ

• *
ขอบคุณครับ  อย่างนี้ผมต้องโทรไปบอกประกันไหมครับ
แล้วควรบอกให้เขาแก้ยังไงดี กลัวเขาจะดองรถไว้อีก ครับ แค่นี้ก็3เดือนแล้ว

ออฟไลน์ beam5065

• กำลังสะสมไมล์
  • *
ท่าทางจะชนหนักนะ ถ้าเเชสซีบิด

• *
ตอนแรกจะรับรถแล้วครับ แต่รถมันเอียงช่างบอกว่าเป็นที่แหนบต้องไปดัดเอง ผมเลยบอกให้สลับแหนบซ้ายกับขวาดู ถ้ามันเปลี่ยนข้างอียงผมถึงจะยอม   แต่ลองแล้วมันเอียงข้างเดิม ... วันถัดมาเขาเรียกไปรับรถรถตรง แต่แชซซ๊บิดแทนครับ