ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามเกี่ยวกับเรื่องการเคลมประกัน เพื่อทำสีรถ ที่ศูนย์ ครับ(ประกันศูนย์)  (อ่าน 470 ครั้ง)

ออฟไลน์ pawkydragon

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
ขอลำดับเรื่องหน่อยนะครับ
1. รถผมไปสีกับประตูบ้าน ตรงคิ้วเหนือล้อหลังด้านขวา  เป็นรอยถลอก พอสมควร
2. ต่อมา รถผมถูกชนท้ายครับ ทำให้สี ตรงตำแหน่งใต้ไฟท้าย ด้านขวา เป็นรอยถลอก ซึ่งก้อเรียกประกัน แล้วทางคู่กรณีก้อยอมรับผิดโดยดีี  ผมได้ใบแจ้งไปเคลมทำสีที่ศูนย์ Isuzu ได้

คำถามครับ  จะจากทั้งสองตำแหน่ง ก็ต้องไปทำสีชิ้นเดียวกัน 
ไหนๆก็ได้ทำสี เนื่องจากการเคลมประกันที่ถูกชนท้ายแล้ว
1. ให้เขาทำสี ตรงตำแหน่งที่ผมไปสีประตูบ้านด้วย โดยคุยกับศูนย์แล้วจ่ายเอง   
2. หรือว่า ควรจะแจ้งเคลมประกัน ตรงตำแหน่งที่สีกับประตูบ้านกับประกัน (หมายถึงว่าแจ้งว่าผมทำเอง) แล้วให้ทำสีพร้อมกันไปกับตำแหน่งทีชนท้ายไปพร้อมกันเลย  ( กรณีนี้ พอต่อประกันเบี้ยประกันจะเพิ่มเยอะม้ย)

คิดในแง่ค่าใช้จ่าย ว่ายอมจ่ายเอง  หรือเคลมประกันแล้วไปจ่ายตอนเพิ่มเบี้ย  อันไหนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ iPramote

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 102
> สำหรับปมแจ้งเครมทุกกรณีครับ มีประกันก็ต้องใช้ครับน้า ยิ่งเป็นชั่น 1 ด้วย ส่วนเบียประดันปีหน้าเพิ่มแน่นอนครับ จากเดิมประมาณ 2 ไปจนถึง 4 พันครับ แล้วแต่เครมมากหรือน้อย ผมว่าเงินแค่นี้ค่าสังสรรทั้งปียังมากกว่านี้อีกครับ แต่ถ้าหากไม่อยากเสียเพิ่ม เปลียนประกันครับ ปัจุบันประกันดีๆ เยอะครับ อย่างน้อย ก็ 5 - 6 บริษัทในสายตาผม เปลียนมันทุกปีก็ได้ครับ ยังไงรถถึง 5 ปีแล้วทำชั่น 1 ไม่ได้อยู่แล้ว หรือถ้าได้เบี้ยก็แพง เงือนใขเยอะไม่คุ้มครับ
> การแจ้งเครม น้าเอารถเข้าศูนย์ แล้วก็แจ้งเครมส่วนที่จะทำสีได้เลยครับ หรือจะให้คุ้มกับการเสียเวลา ก็เครมสีรอบคันไปเลยครับ ครั้งเดียว เป็นแนวทางครับน้า

[ส่งให้น้าๆ ดูแลต่อครับ]กันชนหน้า Mu-X 2017|บรรได้ข้างไฟฟ้าอัตโนมัติ|กันโคลงหลัง SuperPRO|ปลายท่อ HKS Legamax|ผ้าครอบคันเกียร์ ตัวท็อป|ยาง BS AT697 ใส่ล้อเดิม >> https://www.newdmax-club.com/index.php/topic,62797.0.html

ออฟไลน์ Phreecha NDC.1713

• จงทำตัวให้มีค่า ดีกว่าทำหน้าให้ดูดี
  • ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 61
  • จังหวัด: นครราชสีมา-ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เค้าเรียกผมว่า น้าหมู
เครมไปเลยครับ ทั้งที่คู่กรณีซ่อมให้และเราทำเองอย่าไปสนเรื่องเบี้ยจะเพิ่มครับ
ถ้าเพิ่มมากเราก็เปลี่ยนไปใช้ประกันเจ้าอื่นครับ เครมโลด
 emo35 emo35
มันก็แค่รถเดิมๆๆจร้าาา

ออฟไลน์ boywaan

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 7
  • จังหวัด: รามคำแหง สุขาฯ3 กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Boy / NDC.2489
เคลมเลยครับอย่าไปแคร์ ถ้าแผลชัดเจนจัดไปเลย  emo36
กลับมาหล่อเร็วๆนะครับ emo46 emo46
All new D-max HR 4Dr 2.5 Z-Prestige A/T เงินอาร์คติก

ออฟไลน์ pawkydragon

• *

ออฟไลน์ chan76

• *
เคลมเลยครับตอนประกันใกล้หมดต่อประกันที่ใหม่ก่อนแล้วเคลมจะได้ไม่มีประวัติ