ผู้เขียน หัวข้อ: แปลกแต่จริงครับ เตือนการใช้งานสัญญาณรีโมท  (อ่าน 9120 ครั้ง)

ออฟไลน์ Deakpoo

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 1
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: อ เภา
เรื่องมีอยู่ว่าผมต้องไปซื้อของแถวๆ ร้านค้าส่งร้อยเอ็ดไฮเปอร์มาร์ท หน้าโรงเบียร์ร้อยเอ็ด ตอนนั้นลูกสาวไม่สบายเข้า รพ ที่ร้อยเอ็ด ตอนไปครั้งแรกผมคิดว่ามันเป็นที่ถ่านกุญแจรีโมทของผมเองก็เลยล็อกโดยใช้ ลูกกุญแจบิดล็อก แต่พอผมกลับไปถึง รพ ใช้รีโมทล็อกได้ตามปกติ มันเลยเกิดความสงสัย วันหลักเลยลองวิ่งไปจอดๆ แถวนั้นแล้วล็อกจากรีโมทปรากฎว่าล็อกไม่ได้อีก แต่ต้องไปธุระที่อื่นต่อเลยไม่ได้สอบถามร้านค้าที่ไปซื้อของ พอเดือนต่อมาประมาณปลายเดือนธันววาคม ก่อนปีใหม่ 58 นี้เอง ลูกสาวไม่สบายอีก และผมก็ต้องไปซื้อนมให้ลูก ร้านเดิมครับ คราวนี้ผมลองเปลี่ยนถ่านรีโมทก่อนเลยเพื่อความชัว ปรากฎว่าล็อกไม่ได้เหมือนเดิม ผมทดสอบประมาณ 4 รอบ ไม่ได้ซักรอบครับ ผมสงสัยเลยลองถามพนักงานดูเลยได้ข้อมูลที่อยากให้ น้าระวังกันด้วยครับ เขาบอกว่ามันมีเสาส่งสัญญาโทรศัพท์ด้านหลังร้านแต่ได้อยู่ในพื้นที่ของร้านเลยทำอะไรไม่ได้ พี่เขาบอกว่าส่วนใหญ่จะเป็นโตโยต้าที่มีปัญหา ขนาด แคมรี่ ยังเคยโดนเลยครับ ล็อกได้แต่เปิดไม่ได้ก็มี ล่าสุดก่อนผมเคลื่อนรถออกมามี วีโก้ คันหนึ่ง ล็อกได้แต่ปลดล็อกไม่ได้ ต้องเปิดจากลูกกุญแจสัญญารรีโมทเลยร้องลั่นลานเบียร์เลยครับ
 emo34 ลืมครับ ฝากตัวด้วยครับ น้องใหม่ NDC. 2566  D-max hilander 4 doors dvd hr 2.5 vgs z เงินอาร์กติก วิ่งแถวๆ ร้อยเอ็ด ยโสธร ศรีสะเกษ และอุบลฯ ครับ วิ่งกันยาวๆเลยครับ บ้านอยู่ยโส บ้านแฟนอยู่ร้อยเอ็ด แฟนทำงานที่ศรีสะเกษ ส่วนผมทำงานที่อุบลครับ

ออฟไลน์ muza

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 2
สวัสดีครับ ผมอยู่ อุบลเหมือนกัน อยู่วาริน วิ่ง ยโส ร้อยเอ็ด เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ น้าเชฐ กันขโมยขั้นเทพ

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 43
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: น้าเชฐ ZAB TRACK
 คลื่นสัญญาณกวนกันอ่ะครับ ขอบคุณครับที่แจ้งเตือน หลายๆคนไม่รู้จริงๆนะเออ
   แต่ส่วนใหญ่ เห็นว่าเป็นเสาไฟฟ้าแรงสูง แต่ของน้าเจอ เสาส่งสัญญาณโทรศัพท์
  ดีครับ จะได้แชร์ความรู้กัน ...
  ว่าแต่ผมเหนื่อยแทนน้าจัง บ้านอยู่ยโส แฟนร้อยเอ็ด แฟนทำงานศรีษะเกศ น้าทำงานอุบล อ่ะนะ
   emo52 emo52 emo52 emo52
กันขโมย...ที่ครบ และป้องกันรถ...ได้มากที่สุด ในยุคนี้
หมดสิทธิหาย...ฉลาดล้ำยุค รปภ เฝ้ารถ 24 ชั่วโมง
คุยกับรถได้...สั่งงานรถผ่านมือถือ
...มาตรฐานระดับโลก
สายด่วน :  082-982-6393 เชฐ (09.00-24.00 ทุกวัน)
Line ID : zabtrack
http://www.newdmax-club.com/index.php?topic=2868.0

ออฟไลน์ noonork

• *
  • คะแนน Like 1
ผมก็เจอครับ ซื้อของร้านขายของชำธรรมดา มีที่ยิงบาร์โค๊ดราคาสินค้าคล้ายเซเว่น แต่เป็นร้านขายส่งในอำเภอ จอดหน้าร้าน กดรีโมทยังไงก็ไม่ล็อค ตอนแรกคิดว่ารีโมทถ่านอ่อน อาศัยเฝ้ารถเอาเพราะไม่ไว้ใจ กลับบ้านกดรีโมทก็ปกติ วันหลังไปร้านเดิมอีก รีโมทก็ใช้ไม่ได้อีก ครั้งที่สามถามพนักงานถึงรู้ว่าเครื่องยิงบาร์โค๊ดหรืออะไรไม่รู้นี่แหละของร้านค้ามันจะไปกวนสัญญาณทำให้รีโมทใช้ไม่ได้ ก็เลยมาแชร์พี่น้องครับ เผื่อเจอแบบผมจะได้ระวังกันไว้ครับ
Hilander 4 Dr  2.5 Z prestige NAVI A/T black

ออฟไลน์ tigernoy

• *
  • คะแนน Like 5
เท่าที่อ่านๆดู หลายๆกระทู้ที่ คล้ายๆกัน คือ รีโมทไม่ทำงาน ส่วนใหญ่จะอยู่ในบริเวณที่จอดรถ ในปั้มน้ำมัน  ล่าสุดผมไปจอดรถที่ปั้มบางจาก เส้นถนน ซ่อมสร้าง ทางไปฟิวเจอร์รังสิต รีโมทก็ไม่ทำงานเหมือนกันครับ ต้องล็อกด้วยกุญแจเอง

ออฟไลน์ oohallnewdmax

• ...ตัวอย่างที่ดีมีค่ากว่าคำสอน...
  • ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 4
  • ชื่อโอครับ จ.อุบลฯ
 emo35 ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับน้า บ้านเกิดผมก็อยู่อุบลฯครับ แต่มาทำงานที่ขอนแก่น ไปร้อยเอ็ดในบางโอกาสครับ เจอกันก็ทักทายได้นะครับ All New D-max X-Series 2015 4Door ขาวมุก NDC.2538 ครับ emo35 emo34 
...ตัวอย่างที่ดีมีค่ากว่าคำสอน...

ออฟไลน์ Khimhan

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 6
  • จังหวัด: chonburi
  • ชื่อเล่น: คิมหัน
เรื่องมีอยู่ว่าผมต้องไปซื้อของแถวๆ ร้านค้าส่งร้อยเอ็ดไฮเปอร์มาร์ท หน้าโรงเบียร์ร้อยเอ็ด ตอนนั้นลูกสาวไม่สบายเข้า รพ ที่ร้อยเอ็ด ตอนไปครั้งแรกผมคิดว่ามันเป็นที่ถ่านกุญแจรีโมทของผมเองก็เลยล็อกโดยใช้ ลูกกุญแจบิดล็อก แต่พอผมกลับไปถึง รพ ใช้รีโมทล็อกได้ตามปกติ มันเลยเกิดความสงสัย วันหลักเลยลองวิ่งไปจอดๆ แถวนั้นแล้วล็อกจากรีโมทปรากฎว่าล็อกไม่ได้อีก แต่ต้องไปธุระที่อื่นต่อเลยไม่ได้สอบถามร้านค้าที่ไปซื้อของ พอเดือนต่อมาประมาณปลายเดือนธันววาคม ก่อนปีใหม่ 58 นี้เอง ลูกสาวไม่สบายอีก และผมก็ต้องไปซื้อนมให้ลูก ร้านเดิมครับ คราวนี้ผมลองเปลี่ยนถ่านรีโมทก่อนเลยเพื่อความชัว ปรากฎว่าล็อกไม่ได้เหมือนเดิม ผมทดสอบประมาณ 4 รอบ ไม่ได้ซักรอบครับ ผมสงสัยเลยลองถามพนักงานดูเลยได้ข้อมูลที่อยากให้ น้าระวังกันด้วยครับ เขาบอกว่ามันมีเสาส่งสัญญาโทรศัพท์ด้านหลังร้านแต่ได้อยู่ในพื้นที่ของร้านเลยทำอะไรไม่ได้ พี่เขาบอกว่าส่วนใหญ่จะเป็นโตโยต้าที่มีปัญหา ขนาด แคมรี่ ยังเคยโดนเลยครับ ล็อกได้แต่เปิดไม่ได้ก็มี ล่าสุดก่อนผมเคลื่อนรถออกมามี วีโก้ คันหนึ่ง ล็อกได้แต่ปลดล็อกไม่ได้ ต้องเปิดจากลูกกุญแจสัญญารรีโมทเลยร้องลั่นลานเบียร์เลยครับ
 emo34 ลืมครับ ฝากตัวด้วยครับ น้องใหม่ NDC. 2566  D-max hilander 4 doors dvd hr 2.5 vgs z เงินอาร์กติก วิ่งแถวๆ ร้อยเอ็ด ยโสธร ศรีสะเกษ และอุบลฯ ครับ วิ่งกันยาวๆเลยครับ บ้านอยู่ยโส บ้านแฟนอยู่ร้อยเอ็ด แฟนทำงานที่ศรีสะเกษ ส่วนผมทำงานที่อุบลครับ

ถูกใจให้เลย....+1

ออฟไลน์ GiGaZaa_NDC.1559

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 42
  • จังหวัด: เมืองดอกบัวงาม แม่น้ำสองสี
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

วาแต่น้าทำงานแถวไหน ผมก็อยู่อุบลฯเหมือนกัน