ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ ว่า ทำ ท่อเลสทั้งเส้น สูตร ลงที่เดิม  (อ่าน 2647 ครั้ง)

ออฟไลน์ kennza

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: เชียงราย
  • ชื่อเล่น: เคน
  emo4 พอดี เปนมือใหม่หัดแต่งคับ
อยากจะรู้ ว่า มีผล เสียอะไรบ้างกับ ตัวรถ เครื่องยนต์ โบ หรือส่วนต่างๆมั้งครับ  ถ้าทำ  รถผม allnew d-max x-sei 2.5 vgs turbo ขอบคุณครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30ต.ค.2014, 09:02:45 โดย kennza »

ออฟไลน์ Mr.chiw NDC.1272

• NDC. Staff Team
  • ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 140
  • ชิว ครับ ติดต่อ 083-2172776
  • จังหวัด: พิษณุโลก-น่าน
  • ชื่อเล่น: ชิว
  emo4 พอดี เปนมือใหม่หัดแต่งคับ
อยากจะรู้ ว่า มีผล เสียอะไรบ้างกับ ตัวรถ เครื่องยนต์ โบ หรือส่วนต่างๆมั้งครับ  ถ้าทำ  รถผม allnew d-max x-sei 2.5 vgs turbo ขอบคุณครับ

เสียเงินทำอย่างเดียวครับ emo10

ได้เสียงท่อดังขึ้น ถ้า แฟนหรือพ่อ-แม่ นั่งบ่อย อาจจะรำคาญได้ครับ

และถ้าอยู่ในย่าน ตำรวจกรวดขันเข้มงวด แนะนำให้ เดินท่อเลสออกท้ายที่เดิมและมีหม้อพักติดไว้ด้วยครับ

ถ้าลงหน้าเพลา บอกเลย มีแต่โดนกับโดน  emo61

ออฟไลน์ kennza

• *
  • จังหวัด: เชียงราย
  • ชื่อเล่น: เคน
คือ อยาก ใส่ สูตร ลงที่เดิมอะครับ ลงท้ายรถ ใกล้ๆ ยางอะไหร่ อะครับ แล้ว อัตราการเร่งดีขึ้นไหมครับ

ออฟไลน์ iPramote

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 102
คือ อยาก ใส่ สูตร ลงที่เดิมอะครับ ลงท้ายรถ ใกล้ๆ ยางอะไหร่ อะครับ แล้ว อัตราการเร่งดีขึ้นไหมครับ

> แล้วแต่สูตรครับ แต่ส่วนใหญ่ จะได้ ต้น กับ กลาง มานิดหน่อย ส่วนปลายจะหายครับ สิ่งที่ตามมาคือเสียงครับ รถไม่มีกล่องเพิ่มกำลังอัด เสียงจะยืดๆ ยานๆ เสียงดังครับ ไม่ค่อยเพราะครับ

[ส่งให้น้าๆ ดูแลต่อครับ]กันชนหน้า Mu-X 2017|บรรได้ข้างไฟฟ้าอัตโนมัติ|กันโคลงหลัง SuperPRO|ปลายท่อ HKS Legamax|ผ้าครอบคันเกียร์ ตัวท็อป|ยาง BS AT697 ใส่ล้อเดิม >> https://www.newdmax-club.com/index.php/topic,62797.0.html

ออฟไลน์ kook car detailing

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 22
  • จังหวัด: กทม.จร้า
  • ชื่อเล่น: กุ๊ก ครับ
เก็บข้อมูลคร้าฟ emo19 emo19
รับทำเคลือบแก้ว&งานCar detailing สินค้าเพื่อความเงางาม
อยากได้งานละเอียดๆนึกถึง Kook car detailing
facebook page
https://www.facebook.com/kookcardetailing
http://www.newdmax-club.com/index.php/topic,22241.msg415634.html#msg415634
รับอุด EGR ตะแกรงกันหิน กรองแอร์ แทนแคทยูเลส โซนบางแค 089 8227226

ออฟไลน์ YOTEWARIT

• ไมล์ 8001-9000
  • *
  • คะแนน Like 366
  • มิตรภาพไม่มีวันจาง NDC : 555
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ยศ
มาฟังไว้ด้วยคนนะ

ออฟไลน์ bung NDC.2021 อยุธยา

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 25
  • จังหวัด: อยุธยา
  • ชื่อเล่น: บุ้ง
มาเก็บข้อมูลครับ

ออฟไลน์ hesuke

• *
  • New D-max cab4 Z VGS @ CNX
เรื่องผลเสียกับเครื่องยนต์คงไม่มีคับ มีแต่ค่าน้ำมันที่จะเปลืองมากกว่าเดิม เพราะเวลาลากรอบสูงๆแล้วเสียงท่อมันชวนฟังคับ 555

ออฟไลน์ KOKO

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 6
สูตรนี้ผมจัดมาแล้วเรียบร้อยรถเดิมๆครับ อัตราการเร่งดีขึ่นนิดนึงแต่ยังไม่ชินเสียงท่อที่ดังเพราะดังเข้าห้องโดยสารเหมือนกันตอนนี้ ผบ.รู้แล้วว่าเปลี่ยนแต่ยังไม่ได้นั่งไปใหนด้วยไกลมากแต่เหมือนบ่นแล้วว่ารำคาญว่าจะถอดเก็บไว้เหมือนกัน ถ้าน้าชอบก็จัดเลยแต่ผมเหมือนว่าจะไปไม่รอด

ออฟไลน์ hesuke

• *
  • New D-max cab4 Z VGS @ CNX
สูตรนี้ผมจัดมาแล้วเรียบร้อยรถเดิมๆครับ อัตราการเร่งดีขึ่นนิดนึงแต่ยังไม่ชินเสียงท่อที่ดังเพราะดังเข้าห้องโดยสารเหมือนกันตอนนี้ ผบ.รู้แล้วว่าเปลี่ยนแต่ยังไม่ได้นั่งไปใหนด้วยไกลมากแต่เหมือนบ่นแล้วว่ารำคาญว่าจะถอดเก็บไว้เหมือนกัน ถ้าน้าชอบก็จัดเลยแต่ผมเหมือนว่าจะไปไม่รอด

ลองพักกลางไส้ตรงดูคับน้า อาจดีขึ้น

ออฟไลน์ เต๋า เรซช็อป

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 10
**ตัวแทน ติดตั้งกล่อง ECU SHOP /กล่อง Sonicboom / กล่อง Speed Upper กล่องยกหัวฉีด  กล่องดันราง พร้อมทำท้ายรางครับ

**ตัวแทน ท่อยูเลส แทนแคต หน้าเพลา ลงที่เดิม พักแปดเหลี่ยม

**รับอุด EGR ดีเซลทุกรุ่น + ตั้งวาล์วขันหัวฉีด + กรองแอร์ กรองปิศาจ อะไหล่แต่ง และอื่นๆ

0899308347  เต๋าแปดริ้วนิคมเกตเวย์

ออฟไลน์ Sirapat

• *
ผมใส่ ม. คับลงที่เดิมออกตัวเสียงดัง พอวิ่ง80เสียงเบาลงคับ ตอนนี้กำลังมองหาหม้อพักอยุ่

ออฟไลน์ Catza

• รถผมไม่แรง นะครัช
  • ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 19
  • รถถังฝั่งธน
  • จังหวัด: กทม. พระราม2
ระวังเจอท่อสูตร ( สูตรเตี๋ยว ) นะครับ....
การเปลี่ยนท่อไอเสีย มีผลกับ กำลังอัดในกระบอกสูบครับ ซึ่งกำลังอัดจะตกลง ( มันโล่งขึ้น )

ส่วนตัวแล้ว ถ้ารถใช้งานเดิมๆ ไม่ต้องไปทำอะไรครับ ท่อเดิมๆ ( ไส้เยื้อง ) นี้แหละ
เอาแค่ แคท ออกก็พอแล้ว ดังขึ้นหน่อย โล่งขึ้นนิด ขับได้สบายขึ้น เมียก็ไม่ด่า เสียเงินหลักร้อย

ท่อเดิมทำจากเหล็ก มีชุบกันสนิม กว่าสนิมจะขึ้นจนมันขาดได้
ป่านนั้นเผลอๆคุณขายรถไปแล้วด้วยมั้ง

ส่วนตัวผมมองว่า เสียงทั้งเงิน แถมท่อยังดังขึ้น แรกๆก็ชอบครับ แต่ขับไปสักพัก
จะเริ่มรู้สึกน่ารำคาญกับเสียงที่ดัง สรุปมีแต่ เสีย กับ เสีย ครับ

นี้ยังไม่รวมว่า เมียจะด่ามั้ย และ จะโดนตำรวจจับ หรือเปล่าด้วยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30ก.ย.2015, 09:13:38 โดย Catza »
บริการรับส่ง นักเรียน นักศึกษา หญิง ทุกสถาบัน