ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเชื่อมต่อ Bluetooth ของ Kenwood DNX7380BT กับ กับโทรศัพท์มือถือ  (อ่าน 10533 ครั้ง)

ออฟไลน์ NT LED SHOP

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 8
  • NT LED SHOP
สอบถามน้าๆที่มีประสบการณ์เกี่ยวกับปัญหาการเชื่อมต่อ Bluetooth ของ Kenwood DNX7380BT กับ กับโทรศัพท์มือถือครับ

อาการเป็นดังนี้ครับ

ผมอัพเดทเวอร์ชั่นของมือถือ Android จาก 4.2.2 เป็น 4.4.2 หลังจากนั้นไม่สามารถเชื่อมต่อมือถือกับเครื่องเล่น Kenwood ได้อีกเลย จะขึ้นที่หน้าจอของ Kenwood ว่า กำลังเชื่อมต่อ แล้วก็ ปลดล็อคการเชื่อมต่อ วนไปวนมา และไม่สามารถเชื่อมต่อได้ครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ปล. ตอนแรกคิดว่าเวอร์ชั่นของ Bluetooth ของเครื่องเล่นมันล้าหลังว่าเลยอัพเดทเวอร์ชั่นโมดูลเป็นตัวล่าสุดแล้วก็ยังเจอปัญหาเดิมๆครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  emo35  emo35  emo35
ALL NEW D-Max 4D HR 3.0 ZP M/T  Arctic Silver

ออฟไลน์ thejeab2520

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 9
  • จังหวัด: ลําลูกกาคลองเจ็ดครับ ครับ
  • ชื่อเล่น: เจี๊ยบครับ
ลองรีเซ็ต ฟร้อนดูครับ ถ้ายังไม่ได้ ต้องลอง รีเซ็ต แอนดรอยด้วย emo55 emo55
เจี๊ยบ  ลําลูกกาคลองเจ็ด  082-7158893

ติดตามได้ที่นี่ครับ  https://www.facebook.com/profile.php?id=100001012968174

• *
ลองรีเซ็ต ฟร้อนดูครับ ถ้ายังไม่ได้ ต้องลอง รีเซ็ต แอนดรอยด้วย emo55 emo55

ขอบคุณครับน้า เดี๋ยวจะลองดูครับ  emo35
ALL NEW D-Max 4D HR 3.0 ZP M/T  Arctic Silver

ออฟไลน์ Por V-Cross Team

• *
  • คะแนน Like 7
  • NDC.422
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ปอ
ลบ มือถือออกจาก front, ลบ front ออกจากมือถือ, Restart มือถือ แล้ว Pair ใหม่ดูครับ
V-CROSS 4 Door 3.0 VGS Z-Prestige A/T Everest  Pearl White

ออฟไลน์ suwicha

• *
  • คะแนน Like 37
  • จังหวัด: ขอนเเก่น-ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: NDC-703
เหมือนเคยได้ยินว่าเครื่องเล่นตัวนี้จะจับคู่บันทึกได้เเค่ 5 ชื่อเท่านั้นนะครับ ถ้ายังไงลองลบที่จับคู่ไว้ก่อนหน้านี้ออกก่อน เเล้วค่อยเชื่อมต่อใหม่นะครับ

ออฟไลน์ sarod

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 0
ขอวิธีอัพเดทบลูทูธตัวเครื่อง kenwood หน่อยครับน้า ของผมเป็นอาการเดียวกันเลยครับ

• *
ต้องขออภัยที่ไม่ได้เข้ามารายงานผลนะครับ คือตอนนี้เชื่อมต่อ มือถือ androids  ได้ปกติแล้วหลังจากไปหาข้อมูลรู้มาว่า androids 4.4.2 ตัวแรกมีข้อผิดพลาดเรื่อง Bluetooth  คือจริงๆมันสามารถเชื่อมต่อได้นะครับแต่ต้องเอามือถือไปใกล้ๆจอของเครื่อง. Kenwood หลังจากนั้นเมื่อ ประมาณเดือนที่แล้วมี androids 4.4.2 ตัวใหม่มาให้อัพเดท ตอนนี้ใช้ได้ปกติแล้วครับ น้าๆท่านไหนใช้ androids อยู่แล้วเป็นแบบผม ลองดูนะครับว่าเครื่องอัพเดทเสอร์ชั่นใหม่หรือยัง ส่วน ios เล่นได้ปกติครับ

• *
ของผมเอา Macbook Air เชื่อมต่อจะมีอาการเสียงมาบ้างขาดหายบ้างเสียงเหมือนแผ่นสะดุดบ้าง แต่เอาไอโฟนเชื่อมต่อใช้งานใด้ปกติครับ ผมเลยไม่แน่ใจว่าเวอร์ชั่นของ bluetooth ที่เครื่อง kenwood หรือที่ Macbook Air มันเข้ากันไม่ได้ ผมเลยอยากอัพเดท bluetooth ที่เครื่อง Kenwood  นะครับ แต่เครื่อง Macbook Air ผมอัพเดทแล้วก็ยังไม่หาย

• *
เดี๋ยวถึงห้องผมจะหาลิงค์ให้นะครับตอนนี้อยู่ข้างนอก รอนิดนึงนะครับน้า

• *
อันนี้ไฟล์ Update Bluetooth Ver. 3.30.4 นะครับ

http://www.mediafire.com/download/fzsavdf7xdpq6f8/CK5050N_RLS_USB11_3304.zip

ส่วนนี่เป็นคู่มือการอัพเดทครับ

http://www.mediafire.com/view/xu6o78lhzzqxaqq/DNX7380BT_Procedure.pdf

emo8

• *
ขอบคุณมากๆเลยครับน้าต๋อย สุพรรณ พอดีผมพึ่งมีเวลามาอ่านนะครับ

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง