ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องที่ปัดน้ำฝนคับ ขอความคิดเห็นหน่อยใครเป็นบ้าง  (อ่าน 566 ครั้ง)

ออฟไลน์ zztitlezz

• จัดหนัก
  • ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 4
  • VCross
  • จังหวัด: จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: เติ้ล
 emo3 พอดีว่ารถผม 1ปี66เดือน ไม่เคยเปลี่ยนที่ปัดน้ำฝนเลย โดยทั่วไปปัดดีมากก็เลยยังไม่ได้เปลี่ยน แต่เมื่อเจอ หมอก ลงทีไร เป็นฟ่าที่กระจก ไล่ฟ่าก็ไม่หาย เปิดแอร์ในรถให้เย็น ขึ้นก็ไม่หาย ถึงฝนหยุดแล้วก็ตาม ยังต้องปัดน้ำฝนอยู่ตลอก ไม่งั้นมองไม่เห็นเลย แต่จอกรถ แล้วเอาผ้าเช็ดแรงๆด้านนอกหาย มองชัด และพอวิ่่งไปที่มันไม่มีหมอก แล้ว ก็ปัดกระจกได้ ชัดเหมือนปกติ ผมควรทำไง --1.เปลี่ยนที่ปัดน้ำฝน--2.เปลี่ยนฟิมล์--3.เปลี่ยนกระจก--
เพราะเคยเคลมกระจกมาแล้วกระจกหน้าแตก ไม่รู้ว่าแท้หรือป่าว งง ใครรู้บอกที

ออฟไลน์ sabyelife

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 3
  • NDC 2090
  • จังหวัด: ์กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: โอม
เป็นฝ้าที่ด้านนอกรถ แสดงว่าอุณหภูมิภายในห้องโดยสารเย็นกว่าภายนอก และภายนอกมีความชื้นมากว่า จึงทำให้เกิดฝ้าด้านนอก ปัดแล้วก็ขึ้นอีก ของผมก็เป็นครับน้า น้าลองปิดแอร์แล้วเปิดกระจกให้อุณภูมิภายในกับภายนอกเท่ากันดูครับ แล้ววิ่งซักพักฝ้าก็หายไปครับ ลองดูครับน้า  emo64
HR 4D 3.0 VGS Z-Prestige

ออฟไลน์ Nart_X-series NDC.1675

• ขับรถด้วยความใจเย็น เพื่ออุบัติเหตุที่น้อยลง
  • ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 41
  • นิดๆหน่อย ยอมได้ยอม ไปเถอะครับ
  • จังหวัด: ตรัง-โคราช
  • ชื่อเล่น: นาท
ของผมก็ฌป็นครับ สงสัยต้องลองลดกระจกวิ่งดูบ้าง

ออฟไลน์ typhoon

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 23
อุณหภูมิต่างกันยังไงๆก้อเกิดครับ  emo54 emo54
4D HR 2.5 VGS Z-Prestige Navi A/T สีขาวมุก
เวลาเป็นสิ่งที่น่ากลัว  มันพาความสุขและความเศร้าไปจากเรา

ออฟไลน์ Mr.chiw NDC.1272

• NDC. Staff Team
  • ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 140
  • ชิว ครับ ติดต่อ 083-2172776
  • จังหวัด: พิษณุโลก-น่าน
  • ชื่อเล่น: ชิว
 emo45 เรื่องนี้ อากาศต่างกัน อย่างไงก็เกิดฝ้าครับ

-ยางปัดน้ำฝน ใช้ตามอายุยางนะครับ ปัดเป็นเส้น ปัดไม่เอี่ยม เสียงดัง ก็ค่อยเปลี่ยน เส้นละ 100 เอง เพื่อความปลอดภัย

-กระจก เห็นหลายๆคนบอกว่า กระจก ออนิว เกิดฝ้าง่าย และหายยาก ไม่รู้เป็นเพราะ การผลิต ออกแบบ หรือ ตัววัสดุเอง นะครับ

ออฟไลน์ programmer3

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 6
ต้องลองดูนะครับว่า ฝ้าแบบไหน
ส่วนใหญ่น่าจะเพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย  emo38 emo16
ทะเบียนทูยู Website :  http://tabien2you.com/
ทะเบียนทูยู Facebook : https://www.facebook.com/tabien2you/

ออฟไลน์ james_tookta

• หาสิ่งดีๆให้ชีวิต เลือก ISUZU ALL NEW D-MAX
  • ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 17
  • ชีวิตนี้ เป็นของเรา ขึ้นอยู่ที่เราเลือก NDC.2093
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร ลำลูกกาคลอง4
  • ชื่อเล่น: เจมส์
เป็นเหมือนกัน  emo1
ชีวิตนี้ เป็นของเรา ขึ้นอยู่ที่เราเลือก NDC.2093

ออฟไลน์ Mod-Dum®Shop+

• บริการกันเป็นกันเอง...
  • NDC. Staff Team
  • ไมล์ 8001-9000
  • *
  • คะแนน Like 381
  • จังหวัด: รังสิต-คลองสาม ธัญญ 086-5200520
  • ชื่อเล่น: น้าภพ คลอง3
อากาศภายนอกภายในต่างกันเยอะ ฝ้าเยอะมาก เเละถ้ากระจกยิ่งสกปรก ปัดยังไงก้ไม่สะอาด emo36
กรองแอร์+ฝาปิด Dmax ทุกรุ่น/อุดEGRUro3-4/1.9/Service ทุกระยะ/ตะแกรงกันหิน/โลโก้แดงแท้/Hilanderแท้//AT Meter/ท่ออินเตอร์/ท่อแทนเเคท/คันเร่งไฟฟ้า/Super fast /Remap/ประดับยนต์อื่นๆชมด้านใน-->http://www.newdmax-club.com/index.php/topic,2212.0.html[/color

ออฟไลน์ zztitlezz

• จัดหนัก
  • ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 4
  • VCross
  • จังหวัด: จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: เติ้ล
ขอบคุณ สำหรับความคิดเห็น คับ พอดีไม่ได้ลอง เปิดกระจกวิ่ง เพราะฝนตกด้วย มีหมอกด้วย อุณหภูมด้านนอก 26 องศา ดูจาก จอ มิด   ไม่รู้ทำไง ปรับ 18ก็แล้ว 28 ก็แล้ว ไม่หายคับ จิงๆนะ โคตร ทรมารเลย เวลแวะปั๊ม เอามือถูกระจกด้านนอก หายซะงั้น งง