ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม-แลกเปลี่ยนประสบการณ์การใช้ Aorto Lock Alarm ครับ  (อ่าน 9295 ครั้ง)

ออฟไลน์ Galaxias

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
  • HR 4D 2.5 VGS Z-Prestige i-GENii A/T Pearl White
  • จังหวัด: ศรีราชา ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: GunkGink
ผมเจอปัญหาครับ...... พอดีผมไปติดตั้ง Aorto Lock Alarm มาในงานมอเตอร์เอ็กโปร์ช่วงเดือนธันวา ปี 2556 ตอนนี้ได้ประมาณ 4-5 เดือน ปกติจอดในลานจอดของคอนโด ไม่ได้อยู่ใกล้รถ เลยไม่ทราบว่ามันเริ่มมีปัญหาตั้งแต่เมื่อไหร่ แต่ล่าสุดนำรถกลับบ้านช่วงสงกรานต์ปี 2557 ที่ผ่านมา เลยได้มีโอกาสนอนใกล้กับรถ(จอดในโรงจอดรถ) ปรากฏว่าตลอด 5 วันที่กลับบ้านไป ล็อคอุปกรณ์ปกติ ไม่ได้แสดงอาการผิดปกติใดๆครับ ไฟเตือนการทำงานปกติทุกอย่าง แต่อยู่ๆมันก็ร้องขึ้นมาเฉยๆถึง 3 ครั้งในตอนดึก(วันเว้นวันครับ) *จาก 5 วันครับ ไปตรวจสอบก็ไม่มีอะไรผิดสังเกตุ(ตอนครั้งแรกคิดว่าเป็นโขมย แต่ตอนครั้งที่ 2 กำลังนั่งมองดูๆรถอยู่ ร้องคาตาเลยครับ จึงแน่ใจว่าน่าเป็นที่อุปกรณ์) จึงอยากสอบถามน้าๆสมาชิคในคลับครับว่าใครมีประสบการณ์ประมาณนี้บ้างไหมและแก้ไขกันอย่างไรบ้างครับ

ปล.โดยส่วนตัวยังมั่นใจในตัวอุปกรณ์อยู่ครับ แต่เมื่อพบจุดบกพร่องในส่วนนี้ ถ้าเป็นไปได้รบกวนน้าๆช่วยแนะนำหน่อยครับว่าผมสามารถไปแก้ไขปัญหานี้ได้อย่างไรบ้างครับ(อยู่ศรีราชา จ.ชลบุรี) ตอนนี้เริ่มไม่สบายใจ กลัวชาวบ้านที่อยู่ใกล้ที่จอดรถเค้าจะด่าเอาครับ ถ้าจะร้องบ่อยขนาดนี้ 555

emo3 emo4 emo2 emo48

รอเธอ..มานานแสนนาน

ออฟไลน์ ikeeperu

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 9
  • ชื่อเล่น: อาดัมส์
ผมใช้มาปีกว่ายังไม่มีปัญหาอะไรครับ น้าลองโพสใน facebook ของ Aorto lock ดูครับ เขาจะมีพนักงานมาตอบและซัพพอร์ตจะโทรหาน้าเลยครับ ลองดูครับ ยังไงมาอัพเดทให้ฟังกันด้วยครับ อิอิ
NDC. 939

Hilander 2.5  4DR VGS Z เงินอาร์กติก

• *
  • HR 4D 2.5 VGS Z-Prestige i-GENii A/T Pearl White
ผมใช้มาปีกว่ายังไม่มีปัญหาอะไรครับ น้าลองโพสใน facebook ของ Aorto lock ดูครับ เขาจะมีพนักงานมาตอบและซัพพอร์ตจะโทรหาน้าเลยครับ ลองดูครับ ยังไงมาอัพเดทให้ฟังกันด้วยครับ อิอิ

มาอัพเดทข้อมูลครับ

ต้องขอขอบคุณน้า ikeeperu ด้วยนะครับสำหรับคำแนะนำ ผมได้ลองทำตามโดยไปโพสแจ้งไว้ที่หน้าเพจ www.aortolock.com ถึงปัญหาในการใช้งานครับ ซึ่งเช้าวันนี้ทางร้านได้ติดต่อมาแต่เช้าเลยครับ และแจ้งว่าผมสามารถนำรถเข้าไปเปลี่ยนเป็นสินค้าตัวใหม่ได้เลย โดยทางบริษัทได้ประสานกับ Dealer ที่อยู่ใกล้กับบริเวณที่ผมอยู่ให้ครับ ถือว่าบริการหลังการขายดีจนพอใจเลยครับ ส่วนสาเหตุที่แตรรถร้องขึ้นมาเอง คร่าวๆทางช่างแจ้งว่าน่าจะเกิดจากเซนเซอร์อินฟาเรดน่าจะมีปัญหาครับ ซึ่งถ้าถอดมาเช็คคงใช้เวลานาน ทางบริษัทจึงเสนอเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ

emo64 emo9 emo30 emo1

ออฟไลน์ muk4849

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 8
เก็บข้อมูล

ออฟไลน์ nolevel

• ชีวิตเป็นของเรา..ใช้ซะ
  • ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 30
  • NDC.2014
  • จังหวัด: นครศรีธรรมราช
  • ชื่อเล่น: นายต๋า
เพิ่งติดแค่ 2 เดือนยังไม่เจอปัญหาครับ

HL 4Dr ZP 3.0 MT - SuperDaylight

ไม่มีส่วนไหน ยิ่งใหญ่กว่า "ส่วนรวม"

• *
เมื่อวานนี้เอารถไปติดตัวใหม่ที่ร้านมาเรียบร้อยแล้วครับ มีปัญหาขลุกขลักที่เกิดจากการประสานงานกับทางบริษัทนิดหน่อย แต่โดยรวมก็ติดเสร็จเรียบร้อยดีครับ

emo64 emo64 emo64 emo45 emo45

ออฟไลน์ SCI

• 2.5 mt / HR VGS Z เงินอาร์กติก  2D
  • ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 64
  • NDC 1800
  • ชื่อเล่น: มิต

ออฟไลน์ ikeeperu

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 9
  • ชื่อเล่น: อาดัมส์

มาอัพเดทข้อมูลครับ

ต้องขอขอบคุณน้า ikeeperu ด้วยนะครับสำหรับคำแนะนำ ผมได้ลองทำตามโดยไปโพสแจ้งไว้ที่หน้าเพจ www.aortolock.com ถึงปัญหาในการใช้งานครับ ซึ่งเช้าวันนี้ทางร้านได้ติดต่อมาแต่เช้าเลยครับ และแจ้งว่าผมสามารถนำรถเข้าไปเปลี่ยนเป็นสินค้าตัวใหม่ได้เลย โดยทางบริษัทได้ประสานกับ Dealer ที่อยู่ใกล้กับบริเวณที่ผมอยู่ให้ครับ ถือว่าบริการหลังการขายดีจนพอใจเลยครับ ส่วนสาเหตุที่แตรรถร้องขึ้นมาเอง คร่าวๆทางช่างแจ้งว่าน่าจะเกิดจากเซนเซอร์อินฟาเรดน่าจะมีปัญหาครับ ซึ่งถ้าถอดมาเช็คคงใช้เวลานาน ทางบริษัทจึงเสนอเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ

emo64 emo9 emo30 emo1

ยินดีครับ ผมติดตั้งแต่วันแรกที่ออกรถเลยครับ ผมศึกษามาหลายตัวผมว่าตัวนี้ดีสุดและบริการก็ดีครับ
NDC. 939

Hilander 2.5  4DR VGS Z เงินอาร์กติก

ออฟไลน์ Won

• *
  • คะแนน Like 10
บริการแบบนี้ผมชอบครับตัดปัญหาเลย ไม่ต้องมาหาว่าใครทำผมชอบนะครับ และผมว่าเข้าบริการดีมีปัญหาแก้ไขให้ตอนผมติดใหม่ร้านไม่มีความรู้ติดให้ผมมีปัญหา โชดดีว่าสำนักงานเข้าอยู่บางนาผมแจ้งให้เข้ามาดูแก้ไขช่างชำนาญดูก็รู้เลยว่ามีปัญหาตรงใน ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับแต่เจอกับตัวจึงรู้ว่าดี กำลังคิดซื้อรถอีกคันก็จะติดยี่ห้อนี้อีก

ออฟไลน์ arunaa

• *
  • คะแนน Like 2
เป้าหมายมีไว้พุ่งชน!!!

ออฟไลน์ pon3559

• *
  • คะแนน Like 1
  • จังหวัด: พังงา
  • ชื่อเล่น: ล้าน
จาการติดตั้งใช้งานมา สองปีกว่าปกติดีทุกอย่างครับ

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ กระทู้ล่าสุด
5 ตอบ
7205 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 20พ.ค.2013, 13:04:58
โดย paijit
42 ตอบ
19231 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 30ม.ค.2015, 10:37:59
โดย MOSCLASH
4 ตอบ
2972 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 07ธ.ค.2013, 08:43:43
โดย nicha_chit
5 ตอบ
2243 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 24ก.ย.2014, 14:40:38
โดย ใหม่_มหาชัย (ndc. 1332)
3 ตอบ
5355 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 24ธ.ค.2016, 06:07:17
โดย iPramote