ผู้เขียน หัวข้อ: ความชื้นเข้าไฟหน้าได้จากตรงนี้หรือเปล่าครับน้าๆ  (อ่าน 4007 ครั้ง)

ออฟไลน์ tk_all new

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 8
พอดีว่าผมได้เข้าไปเครมไฟหน้าเป็นชุดที่สองแล้ หลังจากที่เครมครั้งแรกมาไม่ถึงสองเดือน ก็เป็นอีก ลอยคราบน้ำเต็มทั้งสองโคม ครั้งนี้ผม ได้สั่งให้ศูนย์เอามาครบชุดคือโคมพร้อมหลอดต่างๆ ตอนที่ช่างถอดก็ไปยืนดูด้วย ผมสังเกตเห็นที่โคมไฟ ทั้งสองข้างจะมูระบายอากาศโคมละสองที่ จากที่ดูรูใหญ่ประมาณสามมิลลิเมตร ฝาที่ปิดรูมีฟองน้ำอยู่ด้านใน ผมถามช่าง ได้คำตอบว่าไม่น่าเกี่ยวมันเอาไว้ระบายไม่อากาศหรือไอน้ำด้านในโคมออก น้าๆคิดว่าความชื่นมันจะเข้าตรงนี้หรือป่าวคับ ผมเป็นกังวล ไม่ไหวกับดารที่ต้องลื้อรถเปลี่ยนโคมบ่อยๆ  ผมว่าเป็นกันทุดคันแน่ๆเพราะผมลองไปเปิดไฟหน้ารถข้างที่เข้ามาศูนย์ก็เป็น สงสัยเจ้าขิงรถคงถไม่เคยสังเกต

• *
อีกรูปครับ

ออฟไลน์ Luk_Mee Krubๆ

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 1
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: น้าหมี
ผมก็ไปเครมมาสองครั้งแล้ว ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่ ทางศูนย์ก็ยังหาสาเหตุไม่เจอ ก็ได้แต่ทำประวัติเอาไว้ เพราะศูนย์บอกเปลี่ยนไปก็เป็นอีก ศูนย์ใหญ่ครับ ช่วยดันอีกคนครับ

ออฟไลน์ YOTEWARIT

• NDC. Staff Team
  • ไมล์ 8001-9000
  • *
  • คะแนน Like 366
  • มิตรภาพไม่มีวันจาง NDC : 555
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ยศ
แวะมาทักทายเพื่อนสมาชิกขับขี่ปลอดภัยครับ......เก็บข้อมูลต่อไป TK.

ออฟไลน์ konze

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 58
ถ้าเป็นฝ้า ผมไม่เครมก่อนครับ รอให้เป็นคราบก่อน

ออฟไลน์ oodsung

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 3
  • ตัวเราเองก็ทำได้
  • จังหวัด: ร้อยเอ็ด
  • ชื่อเล่น: โอ๊ด
แวะมาฟังครับน้า  emo64

ออฟไลน์ pitak196

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 77
ทางตรีเพชร ถ้าดูกระทู้นี้ ผมว่าควรน่าจะหาทางแก้ไขและป้องกันเรื่องนี้สักทีเถอะครับ ผมก็ว่าเป็นกันทุกคันแน่ๆเพียงแต่จะช้าหรือเร็ว เป็นมากหรือน้อย
หาทางแก้ที่ต้นเหตุจบเลยทีเดียวจะดีกว่า เข้าใจครับว่าให้เปลี่ยนไปเรื่อยๆได้ แต่ทั้งต้นทุนของบริษัทตรีเพชร อีซูซุ กับความรู้สึกของลูกค้าที่ต้องเดินทางเข้ามาให้แก้ไขบ่อยๆ ผมว่ามันไม่ควรจะเป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆนะครับ
คนบ้าขับรถ http://www.newdmax-club.com/index.php/topic,36104.0.html
อย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรกับเรา ถามตัวเราเองว่าให้อะไรกับประเทศชาติ

• *
ทางตรีเพชร ถ้าดูกระทู้นี้ ผมว่าควรน่าจะหาทางแก้ไขและป้องกันเรื่องนี้สักทีเถอะครับ ผมก็ว่าเป็นกันทุกคันแน่ๆเพียงแต่จะช้าหรือเร็ว เป็นมากหรือน้อย
หาทางแก้ที่ต้นเหตุจบเลยทีเดียวจะดีกว่า เข้าใจครับว่าให้เปลี่ยนไปเรื่อยๆได้ แต่ทั้งต้นทุนของบริษัทตรีเพชร อีซูซุ กับความรู้สึกของลูกค้าที่ต้องเดินทางเข้ามาให้แก้ไขบ่อยๆ ผมว่ามันไม่ควรจะเป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆนะครับ
.                                                                                                                         .พนักงานศูนย์บอกว่าทางตรีเพชรแนะนำว่าถ้าหากเกิดฝ้า ให้ลูกค้าเปิดไฟหน้าทิ้งไว้ 20 นาที เป็นเวลาหนึ่งอาทิตย์ แล้วฝ้าจะหายไป ผมเลยถามกลับไปว่า แล้วคราบที่อยู่ในโคมล่ะทำไงให้หายไป พนักก็ตอบไม่ได้ สุดท้ายเครม รถช้ำกันชนถลอก พุกทุกตัวโดนช่างแงะเยินหมดแล้ว เปลี่ยนแล้วต้องมากังวลต่ออีกมันจะเป็นอีกหรือเปล่า  ปัญหานี้น่าจะมีการเรีนกกลับคืนไปแก้ไข นี้ปล่อยให้ลูกค้าดำเนินการเอง บางศูนย์เครมยากอีกต่างหาก เฮ้อออนิว

ออฟไลน์ Won

• *
  • คะแนน Like 10
ไปเคลมได้คำตอบว่าไม่ได้ เพราะตรีเพชรแจ้งมา ผมก็ไม่เคลมเพราะเคลมมา 2 ครั้งแล้ว รอให้อาการหนักที่เดียว แต่ก่อนอาการหนักจะจัดกับตรีเพชรชุดใหญ๋ก่อนเสียเวลา มันไม่คิดจะแก้ไขหรอ เสียเวลา

ออฟไลน์ hesuke

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 22
  • New D-max cab4 Z VGS @ CNX
มาเอาใจช่วยคับน้า อต่ผมขอเห็นต่างนิดนึงคับ คือเราจะโทษตรีเพชรฝ่ายเดียวไม่ได้คับ เพราะตรีเพชรไม่ได้ผลิตไฟหน้าคับ ถ้าตรีเพชรส่งเรื่องนี้เข้าไปที่ผู้ผลิตไฟหน้า เราก็ต้องรอการให้ทางผู้ผลิตเขาแก้ไขก่อนคับ ถึงจะหมดปัญหาคับ  นี่อาจจะเป็นสาเหตุหนึ่งที่เคลมแล้วแต่ก็ยังไม่หาย หรือบางคนก็เคลมยากคับ บางทีถ้าผู้ผลิตเขาแก้ไขได้ 100% แล้วอาจจะเคลมง่ายกว่าเดิมคับ แต่ถ้าตรีเพชรนิ่งนอนใจไม่ทำอะไรเลย อันนี้ถือว่าขาดความรับผิดชอบคับ

ปล.รถผมผ่านฝนมาสามสี่ครั้งไม่รู้เป็นไงบ้าง สงสัยต้องหมั่นตรวจสอบหน่อยแล้วคับ ^^

ออฟไลน์ phiphat

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 11
  • จังหวัด: ดอยสะเก็ด เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: rey' NDC.1595
ขอถามเพิ่มอีกนิด ว่า 0 เค้ารับประกันกี่ปี กลัวว่าปล่อยไว้นานแล้วประกันหมดก่้อนที่จะได้เครม  ตอนนี้ผมมีปัญหาไฟหน้าและแหนบ emo17 emo17

ออฟไลน์ valent

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 23
  • NDC.519
ที่โคมมีรูคงไม่แปลก แต่อาจมีผิดตำแหน่งไปก็เป็นได้
ผมเองยังไม่เจอปัญหานี้ แต่วิธีการล้างรถจะมีส่วนหรือเปล่าไม่แน่ใจ
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

• *
ที่โคมมีรูคงไม่แปลก แต่อาจมีผิดตำแหน่งไปก็เป็นได้
ผมเองยังไม่เจอปัญหานี้ แต่วิธีการล้างรถจะมีส่วนหรือเปล่าไม่แน่ใจ

.                                                                                                                           ล้างรถไม่แน่ใจว่าออนิวจะเป็นหรือเปล่า แต่รถคันเก่าที่บ้านล้างรถเสร็จก็มีฝ้าขึ้นในโคทเป็นบางครั้ง. แต่ออนิวขับลุยฝนเจอตลอดครับน้า

ออฟไลน์ SEKSAN047

• NDC. Staff Team
  • ไมล์ 8001-9000
  • *
  • คะแนน Like 490
  • น้าเสก E24OQP Tel. 081-926-6369 NDC.158
  • จังหวัด: โซนตะวันออก ระยอง...
  • ชื่อเล่น: ใครๆก็เรียกผมว่า น้าเสก...
ก็อาจจะเป็นไปได้ครับ การที่เกิดไอน้ำในโครมไฟได้เป็นเพราะความชื้นในอากาศไม่เท่ากันอาจจะมีช่องที่มันสามารถแลกเปลี่ยนความร้อนจึงทำให้เกิดไอหรือฝ้าน้ำได้ครับ... emo1

น้าเสก รับติดตั้งท่อแทนแคท(ยูเลส) ตระแกรงกันหิน-กรองแอร์ อุด+ฝัง EGR (U.3 U.4) โทร.081-926-6369 ...ฮิ