ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคับ วีครอส ล้อหน้าซ้าย เสียงดัง จี๊ด แทบตลอดเวลาเลย  (อ่าน 5511 ครั้ง)

ออฟไลน์ Por V-Cross Team

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 7
  • NDC.422
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ปอ
ผมเคยรอบแรกเข้าศูนย์ไม่หาย เลยเข้าตรีเพชรซะเลย เขาบอกอัดจารบีใหม่หมดหายจนถึงปัจจุบันครับ
V-CROSS 4 Door 3.0 VGS Z-Prestige A/T Everest  Pearl White

ออฟไลน์ montaleyjack

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 1
  • ไปเรื่อยๆครับ ไม่รีบ =^^=
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: โจ (NDC:2321)
ของผมเพิ่งดังเมื่ออาทิตย์ก่อนครับ ดังที่ประมาณ 80กม/ชม ตอนแรกนึกว่าเสียงมาจากเครื่องยนต์ เพราะพอเบาเครื่องแล้วฟังดีๆมันดันเงียบหายไป จนถึงวันนี้ยังไม่ดังอีกเลยสงสัยต้องเฝ้าฟังใหม่แล้วครับ ขอบคุณน้าๆที่ให้ความรู้ครับ emo22
V-Cross 3.0 M/T Z-P EP-White =^^=

ออฟไลน์ tancampson

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
  • วิกฤตคือโอกาสเสมอ
  • จังหวัด: วังทองหลาง-เพชรบูรณ์
  • ชื่อเล่น: แทน
ของผมก็ดังด้านหน้าซ้ายเหมือนกัน มันดังจิ๊ดๆ คล้ายลูกเจี๊ยบร้องเป็นช่วงๆ
ไปศูนย์ ช่างปรับสายพานให้ จบ! หายดังแล้ว ไม่เสียตังส์เลย
น้องเจิด Isuzu V-CROSS 4Dr 3.0 VGS Z Prestige Navi AT Tuscany Red

• *
ปรับสายพานอะไรครับน้า แจ้งพิกัดหน่อยครับ  emo53
ของผมก็ดังด้านหน้าซ้ายเหมือนกัน มันดังจิ๊ดๆ คล้ายลูกเจี๊ยบร้องเป็นช่วงๆ
ไปศูนย์ ช่างปรับสายพานให้ จบ! หายดังแล้ว ไม่เสียตังส์เลย
V-Cross 3.0 M/T Z-P EP-White =^^=

ออฟไลน์ Mr. Ball

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 3
  • จังหวัด: สมุทรสาคร กระทุ่มแบน-บ้านแพ้ว
ของผมก้ดังคับ รถวิ่ง4หมื่นโล ถอดเชคหมดแล้วก้ยังไม่เจอ ดังดัง หาย หาย emo63emo55

ออฟไลน์ DII

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: เอก
ของผมก็เคยดังครับ หลังจากเปลี่ยนจารบีล้อหน้าตอน 30000 โล ตอนนี้ 40000 กว่าโลล่ะ
ปัจจุบันเสียงหายไปเองตอนช่วงปีใหม่ มันจะดังตอนเมื่อเราวิ่งไปประมาณ 10 กม. เสียงจะมาตอนวิ่ง 60 ขึ้น
เมื่อความเร็วลดลงต่ำกว่า 60 มันจะหายไปเอง ถ้าเพิ่มความเร็วอีกก็จะดังอีก
ช่างศูนย์เคยบอกว่าเป็นที่ซีลคอม้า ตัวกั้นจารบีตรงลูกปืนล้อ มันขยายตัวเมื่อมันร้อนทำให้ไปสี
สั่งอะไหล่ไว้แล้วว่าจะไปเครม ดันเสียงหายไปเองซะงั้น สงสัยจะสีเข้าที่

ออฟไลน์ Mr. Ball

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 3
  • จังหวัด: สมุทรสาคร กระทุ่มแบน-บ้านแพ้ว
ของผมก็เคยดังครับ หลังจากเปลี่ยนจารบีล้อหน้าตอน 30000 โล ตอนนี้ 40000 กว่าโลล่ะ
ปัจจุบันเสียงหายไปเองตอนช่วงปีใหม่ มันจะดังตอนเมื่อเราวิ่งไปประมาณ 10 กม. เสียงจะมาตอนวิ่ง 60 ขึ้น
เมื่อความเร็วลดลงต่ำกว่า 60 มันจะหายไปเอง ถ้าเพิ่มความเร็วอีกก็จะดังอีก
ช่างศูนย์เคยบอกว่าเป็นที่ซีลคอม้า ตัวกั้นจารบีตรงลูกปืนล้อ มันขยายตัวเมื่อมันร้อนทำให้ไปสี
สั่งอะไหล่ไว้แล้วว่าจะไปเครม ดันเสียงหายไปเองซะงั้น สงสัยจะสีเข้าที่
ขอบคุณมากคับ

• *
ผมไปเปลี่ยนมาแล้วครับ แต่ของผมเคลมไม่ได้นะครับ ค่า ซีลคอม้า ข้างล่ะ 140 บาท เป็น 280 ค่าแรง 650 บาท รวม VAT แล้ว ไม่ถึง 1000 บาทครับ จบแล้วครับ ไอ้เสียงนี้ จริงๆได้รับคำแนะนำจาก พี่พินิจ เพื่อนน้าโย่ง ครับ  emo8