ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปอุบัตเหตุ (18+) ดูไว้เพื่อสอนใจว่าไม่ควรประมาท  (อ่าน 2108 ครั้ง)

ออฟไลน์ สนสามใบ

• ไมล์ 3001-4000
  • *
  • คะแนน Like 300
เห็นแล้วก็ได้แต่เศร้าใจ ถ้าเป็นเราจะทำอย่างไรกับเหตุการณ์แบบนี้ ซึ่งเกิดได้เสมอบนท้องถนน

RIP กับผู้ที่เสียชีวิตด้วยนะครับ

[youtube]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=P04UjVwS_eI[/youtube]

ออฟไลน์ bill_club123

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 4
  • จังหวัด: สุพรรณ
  • ชื่อเล่น: บิว
น่ากลัวมาก ๆๆ emo49 ขับกันดีๆๆ นะครับ ถึงเราระวังแต่เขาไม่ระวังก็เกิดเหตุได้นะครับ  emo1

ออฟไลน์ saiakaki

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 110
  • ขับสบาย สบาย ไปกับ น้องปุยฝ้ายNDC1001
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: สัญ
เสียใจกับคนขับมอไซด้วยครับ

ออฟไลน์ เอกัสซัง 616

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 34
เห็นแล้วน่ากลัวมากจริงๆครับ ภาพเหตุการณ์จะจะเลย เศร้าๆๆๆๆ emo41 emo41 emo3
NDC.616
Hilander 2.5 4D VGS Z-PRESTIGE AT สีบอร์นเงิน

ออฟไลน์ NT LED SHOP

• *
  • คะแนน Like 8
  • NT LED SHOP
เสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ ความผิดพลาดครั้งนี้ย้อนไปแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว ความประมาทแท้ๆ  emo35  emo35
ALL NEW D-Max 4D HR 3.0 ZP M/T  Arctic Silver

ออฟไลน์ man rubber

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 78
  • อย่ามองเรื่องผิดปกติเป็นเรื่องปกติ
  • จังหวัด: ชลบุรี(อมตะ) - ชุมพร 600 km
  • ชื่อเล่น: ชอบกินทุเรียน แต่กลัวอ้วน
ตำรวจควรให้ความเป็นธรรมกับทั้ง 3 ฝ่าย
1. ผู้หญิงที่เสียชีวิต
2. ผู้ชายไทยที่ขับวีออส
3. ฝรั่งที่ขับ VIGO

เห็นการณ์ครั้งนี้ผมขอแสดงความเสียใจกับทางผู้เสียชีวิต
 และฝากเตือนไปยังผู้ขับขี่มอเตอร์ไซด์รายอื่นด้วย บางครั้งการกระทำดังกล่าวคนอื่นจะมองว่าคนขับรถใหญ่ผิด แต่เท่าที่ดูคลิป Vios กับ vigo  ก็ขับมาปกติ(แต่ไม่รู้เร็วเกินไปมั้ย) แต่ทั้งสองรายก็เจอข้อหา ขับรถประมาทเป็นเหตุให้ผู้อื่นถึงแก่ความตาย  เราควรเอาใจเขามาใส่ใจเราด้วยครับ

หากท่านเป็นคนขับ vigo ท่านทำไง....................................................
วิธีป้องกัน  พยายามทิ้งห่างรถคันหน้า อย่างน้อย 100 เมตรขึ้นไป และขับรถไม่เร็วเกินไปครับ

หากท่านเป็นคนขับ vios  ท่านทำไง....................................................
วิธีป้องกัน หากถึงทางแยก ชลอความเร็วรอไว้เลยครับ มันจะมีพวกซิ่งมอไซด์ ตัดหน้าทุกแยก สังเกตุดูครับ
HR.2D 2.5 VGS Z DVD  ทองซาวันน่า

4 สิ่งในโลก .. ที่เงินซื้อไม่ได้ คือ ..
“ความรัก” , “เวลา” , “ชีวิต”, และ “มิตรแท้”

1,274 km น้ำมัน 1 ถังยังเหลือ  ติดตามได้ที่
http://www.newdmax-club.com/index.php?topic=22741.0

ออฟไลน์ Amorntep

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 17
เหตุการณ์แบบนี้ผมเคยเจอด้วยตัวเอง  ผมขับห่างจาก ฟอประมาณ 100 เมตร มอไซมันรออกจากทางแยก ขับความเร็ว 90 เปะๆ มันตัดหน้าผมเฉย ตายคาที่ 2 ลงไปดู สรุปเมาทั้งคู่ ครับ ผมทำไรไม่ถูกเลยครับ  emo4 emo4

ออฟไลน์ -FULLTANK-

• *
  • คะแนน Like 25
  • -BangkoK- (ฝั่งธนฯ)
  • ชื่อเล่น: The ChaMp
R I P ด้วยนะครับ ...

- รับจองตั๋วเครื่องบิน ทำวีซ่า จัดโปรแกรมทัวร์ ทุกประเทศ
- รับหล่อพระทุกชนิด ด้วยแร่เหล็กน้ำพี้
- รับทำประกันและพรบ.รถทุกประเภท

ออฟไลน์ hilander

• *
  • คะแนน Like 75
  • 09/01/2555 Black elegant.น้องดำดี พ่อค้ายางพารา NDC.1267
  • จังหวัด: สมุทรปราการ-อยุธยา-นครพนม
  • ชื่อเล่น: "น้องเต้"
น่ากลัวมากครับ  จะว่าไปเมื่อวานก็เจอ เต็มตาเหมือนกันครับ ปิคอัพ กับมอไซต์วิน แต่ดีที่คนไม่เป็นอะไร ขับมาดีๆ มอไซต์มาเกี่ยวกระจกเฉย แล้วก็ลงไปกลิ้งบนถนนดีที่ไม่มีรถตามมา emo47 emo47 
ปล.ถึงเราจะขับรถแบบไม่ประมาทแล้วแต่คนอื่นก็ยังมาโดนได้  ...เสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ
"พอใจในสิ่งที่มี ยินดีในสิ่งที่ได้"

ออฟไลน์ Amorntep

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 17
น่ากลัวมากครับ  จะว่าไปเมื่อวานก็เจอ เต็มตาเหมือนกันครับ ปิคอัพ กับมอไซต์วิน แต่ดีที่คนไม่เป็นอะไร ขับมาดีๆ มอไซต์มาเกี่ยวกระจกเฉย แล้วก็ลงไปกลิ้งบนถนนดีที่ไม่มีรถตามมา emo47 emo47 
ปล.ถึงเราจะขับรถแบบไม่ประมาทแล้วแต่คนอื่นก็ยังมาโดนได้  ...เสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

เห็นด้วยครับน้า  ระวังตัวเองยังไม่พอทุกวันนี้ ยังต้องระวังเพื่อนร่วมทางด้วย

ออฟไลน์ เล้ง

• ฝันให้ใหญ่! แล้วค่อยๆก้าวไปทีละก้าว!
  • กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 1
  • ฝันให้ใหญ่! แล้วค่อยๆก้าวไปทีละก้าว!
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: เล้ง!
ดูแล้วเศร้าครับ อะไรก็เกิดขึ้นได้ จริงๆ ขอแสดงความเสียใจกับคนที่เสียชีวิตด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Freedom007

• *
  • คะแนน Like 6
  • จังหวัด: กำแพงเพชร
  • ชื่อเล่น: เชษฐ์
น่ากลัวครับแบบนี้

RIP ให้กับผู้เสียชีวิตด้วยครับ
All New D-MAX Spacecab 2.5 Z VGS TURBO

NDC No.1442

ออฟไลน์ O-Zone

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 115
  • Hi-Lander 4D 3.0VGS Z-Prestige Navi Auto Black
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เอ็ม
 emo20 emo20 ระวังกันด้วยนะครับ
ก็แค่...รถขนผัก NDC. 1389

เพราะสังคม...ประเมินค่า...ที่จน-รวย
คนจึงสร้าง...เปลือกสวย...ไว้สวมใส่
หากสังคม...วัดค่า...ที่ภายใน
คนจะสร้าง....แต่จิตใจ...ที่ใฝ่ดี

ออฟไลน์ acting55

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 53
  • V-CROSS 2.5 VGS Z @ NDC.1376
  • ชื่อเล่น: พน
RIP กับผู้ที่เสียชีวิตด้วยนะครับ emo49

เท่านี้ก็พอแล้ว