ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือฟรอนท์ zp 2013 ห่วยหว่า zp 2012 kenwood มากมาย  (อ่าน 14171 ครั้ง)

ออฟไลน์ mcclain

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 3
Re: จริงหรือฟรอนท์ zp 2013 ห่วยหว่า zp 2012 kenwood มากมาย
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 02ก.พ.2013, 11:22:20 »
ใจเย็นครับ ผมได้มาแล้ว ISUZU มันอาจดูไม่หรูเหมือน kenwood ครับแต่ใช้แล้วสุดยอดกว่าเยอะเสียงดีกว่าเพราะเคยฟังkenwoodแล้ว มีฟังค์ชั่นมากกว่าใช้ง่ายกว่าแน่นอนเหมือนที่isuzuกำลังโฆษณาเลยครับ เช่าเก็บประวัติการเติมน้ำมัน มีประวัติการใช้น้ำมันแต่ละวันที่ใช้รถ ประวัติการซ่อม plan การซ่อม ฯลฯ ต่อเพาเวอร์ได้เหมือนกัน สวยดูดี confirmedครับ
- เสียง น้าคงไปฟังตัวเดิมๆมาแหละครับที่บอกว่า Kenwood สู้ไม่ได้เพราะลำโพงไม่ได้หนีกันเลยครับ แต่ถ้าไปฟังลำโพงดีๆแล้วจะเห็นหละครับ
- ตอบโจทย์ผู้ใช้ อันนี้ต้องชม Isuzu ตัวนี้นะครับ เพราะทำออกมาได้เข้ากับการใช้งาน
  - ใช้ง่าย เมนูไม่เยอะ แถมยังมีปุ่มที่จำเป็นครบ เรียกได้ว่ามือใหม่ที่ไม่เคยใช้สามารถใช้งานได้เลยไม่ต้องเรียนรู้มาก ต่างจากเจ้า Kenwood อาจต้องใช้เวลามากกว่าครับกว่าจะใช้งานได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ
  - เหมาะกับผู้ใช้รถ ไม่ว่าจะเป็น Ecology Mode ระบบสภาพจราจร หรือ เปิดวิทยุพร้อมระบบนำทาง เหล่านี้ล้วนมีประโยชน์ต่อผู้ใช้รถมากกว่า
  และแน่นอนว่าตัวใหม่นี้อาจใช้ต้นทุนน้อยกว่าตัวเดิม ดังนั้น Isuzu จึงชดเชยให้โดยจัด คลีปฉลามและกล้องมองหลังแบบ Built-in ให้ไปเพื่อกันลูกค้าโวยวาย (และแอบเอากุญแจล็อกเก๊ะออกซะ) บางคนบอกลำโพงหายด้วยซ้ำไป ซึ่งจริงแล้วไม่รู้ว่าตัวใหม่นี้มีรายการที่เพิ่มลดจริงๆแล้วเท่าไหร่

มาคอนเฟิร์มว่าลำโพงหายไป 2 ตัว จาก 8 เหลือ 6 ตัวจริงครับ (แถมเอาสติ๊กเกอร์เปล่า ๆ ใส ๆ มาปิดไว้ให้ช้ำอีก)
เท่าที่ใช้มา ผมว่าถ้าฟังกับลำโพงติดรถเดิม ๆ  เสียงมันก็ไม่น่าจะด้อยกว่าตัว Kenwood ซักเท่าไหร่นะครับ
ชื่อชั้นของ Clarion นั้น ถ้าเป็นยุคก่อน ๆ ก็ถือว่าอยู่แถวหน้าของ Front ติดรถยนต์เหมือนกันครับ
และอย่างที่น้าสนว่า ช่วงนี้ตัว Kenwood ก็เห็นมีส่งเคลมกันเยอะ  ถ้าไม่ตั้งใจจะลงทุนอะไรเพิ่มก็ใช้ ๆ กันไปเถอะครับ อย่างน้อยเทียบตัวท็อป 4x4 ด้วยกัน ผมว่าทั้งเสียง ทั้งฟังก์ชั่นของมัน ยังดีกว่าค่ายเบอร์หนึ่งอยู่เยอะครับ  emo56

ออฟไลน์ สนสามใบ

• ไมล์ 3001-4000
  • *
  • คะแนน Like 300
Re: จริงหรือฟรอนท์ zp 2013 ห่วยหว่า zp 2012 kenwood มากมาย
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 02ก.พ.2013, 11:45:43 »
ใจเย็นครับ ผมได้มาแล้ว ISUZU มันอาจดูไม่หรูเหมือน kenwood ครับแต่ใช้แล้วสุดยอดกว่าเยอะเสียงดีกว่าเพราะเคยฟังkenwoodแล้ว มีฟังค์ชั่นมากกว่าใช้ง่ายกว่าแน่นอนเหมือนที่isuzuกำลังโฆษณาเลยครับ เช่าเก็บประวัติการเติมน้ำมัน มีประวัติการใช้น้ำมันแต่ละวันที่ใช้รถ ประวัติการซ่อม plan การซ่อม ฯลฯ ต่อเพาเวอร์ได้เหมือนกัน สวยดูดี confirmedครับ
- เสียง น้าคงไปฟังตัวเดิมๆมาแหละครับที่บอกว่า Kenwood สู้ไม่ได้เพราะลำโพงไม่ได้หนีกันเลยครับ แต่ถ้าไปฟังลำโพงดีๆแล้วจะเห็นหละครับ
- ตอบโจทย์ผู้ใช้ อันนี้ต้องชม Isuzu ตัวนี้นะครับ เพราะทำออกมาได้เข้ากับการใช้งาน
  - ใช้ง่าย เมนูไม่เยอะ แถมยังมีปุ่มที่จำเป็นครบ เรียกได้ว่ามือใหม่ที่ไม่เคยใช้สามารถใช้งานได้เลยไม่ต้องเรียนรู้มาก ต่างจากเจ้า Kenwood อาจต้องใช้เวลามากกว่าครับกว่าจะใช้งานได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ
  - เหมาะกับผู้ใช้รถ ไม่ว่าจะเป็น Ecology Mode ระบบสภาพจราจร หรือ เปิดวิทยุพร้อมระบบนำทาง เหล่านี้ล้วนมีประโยชน์ต่อผู้ใช้รถมากกว่า
  และแน่นอนว่าตัวใหม่นี้อาจใช้ต้นทุนน้อยกว่าตัวเดิม ดังนั้น Isuzu จึงชดเชยให้โดยจัด คลีปฉลามและกล้องมองหลังแบบ Built-in ให้ไปเพื่อกันลูกค้าโวยวาย (และแอบเอากุญแจล็อกเก๊ะออกซะ) บางคนบอกลำโพงหายด้วยซ้ำไป ซึ่งจริงแล้วไม่รู้ว่าตัวใหม่นี้มีรายการที่เพิ่มลดจริงๆแล้วเท่าไหร่

มาคอนเฟิร์มว่าลำโพงหายไป 2 ตัว จาก 8 เหลือ 6 ตัวจริงครับ (แถมเอาสติ๊กเกอร์เปล่า ๆ ใส ๆ มาปิดไว้ให้ช้ำอีก)
เท่าที่ใช้มา ผมว่าถ้าฟังกับลำโพงติดรถเดิม ๆ  เสียงมันก็ไม่น่าจะด้อยกว่าตัว Kenwood ซักเท่าไหร่นะครับ
ชื่อชั้นของ Clarion นั้น ถ้าเป็นยุคก่อน ๆ ก็ถือว่าอยู่แถวหน้าของ Front ติดรถยนต์เหมือนกันครับ
และอย่างที่น้าสนว่า ช่วงนี้ตัว Kenwood ก็เห็นมีส่งเคลมกันเยอะ  ถ้าไม่ตั้งใจจะลงทุนอะไรเพิ่มก็ใช้ ๆ กันไปเถอะครับ อย่างน้อยเทียบตัวท็อป 4x4 ด้วยกัน ผมว่าทั้งเสียง ทั้งฟังก์ชั่นของมัน ยังดีกว่าค่ายเบอร์หนึ่งอยู่เยอะครับ  emo56

ผมออกแนวสับสนเล็กน้อยกับจำนวนลำโพงของรุ่น 4ประตู ZP ที่ระบุว่ามีลำโพง 8 ตัว ในโบชัวร์ฉบับปรับปรุง 2013ก็ยังคงระบุว่ามีลำโพง 8 ตัวในรุ่น TOP ZP อยู่ดีๆมันจะหายไป 2 ตัวแบบนี้ มันแปลกๆหรือเปล่า

ออฟไลน์ Juke

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 22
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: จุ๊ก
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 02ก.พ.2013, 12:03:50 »
ผมว่าอย่าตั้งกระทู้แบบนี้ดีกว่าครับ มันไม่เหมาะสมนะครับ เหมือนสร้างประเด็นไป(ความคิดเห็นส่วนตัว)
ไม่ว่าดี หรือไม่ดี แต่มันเป็นอุปกรณ์ที่มาจากโรงงาน เราไม่สามารถไปเปลี่ยนแปลงอะไรได้
รับรถมาไม่ชอบใจ ก็เปลี่ยนฟร้อนใหม่คับ
มาแนวนี้อีกละ ผมสร้างประเดนแน่นอนครับ จุดประสงค์ เราคือกลุ่มผู้ใช้รถเมื่อมีปัญหาอะไรไม่ว่าจะเป็นปัญหาตัวรถ หรือปัญหา Spec มันก็คือปัญหาครับ พวกเราก็จะมาวิเคราะห์และหาทางแก้ไขพอจะมีไรที่ช่วยกันได้ก็ช่วยกันครับ
ผู้ใหญ่กับผู้อยากใหญ่คุณธรรมในใจย่อมต่างกัน

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 02ก.พ.2013, 12:07:12 »
ผมว่าอย่าตั้งกระทู้แบบนี้ดีกว่าครับ มันไม่เหมาะสมนะครับ เหมือนสร้างประเด็นไป(ความคิดเห็นส่วนตัว)
ไม่ว่าดี หรือไม่ดี แต่มันเป็นอุปกรณ์ที่มาจากโรงงาน เราไม่สามารถไปเปลี่ยนแปลงอะไรได้
รับรถมาไม่ชอบใจ ก็เปลี่ยนฟร้อนใหม่คับ
มาแนวนี้อีกละ ผมสร้างประเดนแน่นอนครับ จุดประสงค์ เราคือกลุ่มผู้ใช้รถเมื่อมีปัญหาอะไรไม่ว่าจะเป็นปัญหาตัวรถ หรือปัญหา Spec มันก็คือปัญหาครับ พวกเราก็จะมาวิเคราะห์และหาทางแก้ไขพอจะมีไรที่ช่วยกันได้ก็ช่วยกันครับ

ใจเย็นน้า เพื่อนกันทั้งนั้น...ติดใจเรื่องลำโพงหายอยู่เนี่ย น้าคนไหนซื้อ 4ประตูตัวTOP ZP แล้วเหลือลำโพงแค่6ตัว ยกมือขึ้นโหน่ยย อยากรู้ว่่ามันหายไปจริงๆอ่ะป่าว

ออฟไลน์ KENG_All_New

• NDC. Staff Team
  • ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 14
  • จังหวัด: พิษณุโลก-กำแพง-แม่สอด
  • ชื่อเล่น: เก่ง พิดโลก
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 02ก.พ.2013, 12:26:20 »

ใจเย็นน้า เพื่อนกันทั้งนั้น...ติดใจเรื่องลำโพงหายอยู่เนี่ย น้าคนไหนซื้อ 4ประตูตัวTOP ZP แล้วเหลือลำโพงแค่6ตัว ยกมือขึ้นโหน่ยย อยากรู้ว่่ามันหายไปจริงๆอ่ะป่าว
ผม หนึ่งเสียงครับ
กรองแอร์/โลโก้แดงแท้/แทนแคท-ท่อสูตรยูเลส/โคลงspace arm apache/,ตะแกรงกันหิน/จำหน่าย PROFENDER SHOCK ทุกรุ่น  โซน พิดโลก กำแพง โขทัยและพื้นที่ข้างเคียง น้าเก่ง 094-935-5680
http://www.newdmax-club.com/index.php/topic,42147.0.html
https://www.facebook.com/wichan.thekop

ออฟไลน์ Pitto

• *
  • คะแนน Like 5
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 02ก.พ.2013, 12:43:03 »
ผมว่าตรีเพชรไม่เอาชื่อเสียงทีสะสมมาเสี่ยงกับเรื่องแค่นี้แน่ครับ
รอฟังข่าวจากน้าๆ ก่อนพิสูจน์ด้วยตัวเองในเร็ emo56ววันนี้

ออฟไลน์ Mesawat Damkwan

• NDC. Staff Team
  • *
  • คะแนน Like 245
  • น้องม้านิลมังกร
  • จังหวัด: ชะอวด เมือง นครศรีธรรมราช ประจำการ กทม. 087-385-9798
  • ชื่อเล่น: น้าวัตต์ NDC. 197 HR. Cab 3.0 VGS Z-Prestige Navi MT (Black) https://www.facebook.com/wattcv
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 02ก.พ.2013, 13:09:16 »
ผมบอกแล้วไงครับ ความคิดเห็นส่วนตัวครับ
สเป็คโรงงานเราไปเปลี่ยนมันไม่ได้ครับ แต่ถ้าใช้แล้วมีข้อแนะนำ อันนี้ยินดีครับ
ผมก็เลยไม่อยากให้ไปพูดถึงสิ่งที่เราเปลี่ยนมันไม่ได้
หันมาหาวิธีแก้ปัญหา หรือวิธีใช้งานให้คุ้มค่ากับของที่ได้มาจะดีกว่าครับ
ตัวแทนจำหน่ายคันเร่งไฟฟ้า Jumper-Horse Power Speed Raider 5 โหมด และ 12 โหมด กรองแอร์ ตะแกรงกันหิน และโลโก้แดง 087-385-9798 id:mesawat

ออฟไลน์ patiphon54

• *
  • คะแนน Like 5
  • NDC.1214
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: ไอติม
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 06ก.พ.2013, 17:18:45 »

ของผมตัว Z-PT มายืนยันว่ามี 8 ตัว ลองปรับตำแหน่งเสียง ให้ไปที่ลำโพงข้างหลังซ้ายหรือขวา  แล้วลองฟังที่ตำแหน่ง Live sound ดู ว่ามันมีเสียง
~~~ Hi-Lander 4D 3.0 VGS Z-Prestige M/T (2013) [Everest Pearl White] ~~~

ออฟไลน์ Juke

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 22
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: จุ๊ก
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 06ก.พ.2013, 17:31:33 »

ของผมตัว Z-PT มายืนยันว่ามี 8 ตัว ลองปรับตำแหน่งเสียง ให้ไปที่ลำโพงข้างหลังซ้ายหรือขวา  แล้วลองฟังที่ตำแหน่ง Live sound ดู ว่ามันมีเสียง

บางท่านว่าหายบางท่านว่าไม่หาย สงสัยจะเป็นที่รุ่นหรือปล่าวครับ งั้นขอรายละเอียดหน่อยครับน้า ZP ของน้าๆรุ่นอะไร 2.5 AT 3.0 TM 3.0 AT เอ...หรือ มันเกี่ยวกับ V-cross ด้วยหรือปล่าวสับสนแล้วครับ ฮ่าๆๆ
ผู้ใหญ่กับผู้อยากใหญ่คุณธรรมในใจย่อมต่างกัน

ออฟไลน์ charif_NDC.1381

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 100
  • จังหวัด: ใกล้ central พระราม3
  • ชื่อเล่น: อ๊านต์ หรือ บัง
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 07ก.พ.2013, 11:37:54 »
เคยเห็นมีน้าอีกท่านนึงมายืนยันเหมือนกันว่า isuzu 2013 z/p 2.5at มีลำโพง 8 ตัวคับ
ผ้าคลุมเนื้อผ้า 2ชั้น (Tyvek) Dupont รวมส่ง 2,700.- 
รุ่นอื่นสอบถามได้คับ Pm & T.0849157007

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 07ก.พ.2013, 12:04:37 »
เคยเห็นมีน้าอีกท่านนึงมายืนยันเหมือนกันว่า isuzu 2013 z/p 2.5at มีลำโพง 8 ตัวคับ

ตามนั้นล่ะครับ บางท่านว่า6 บางท่านว่า8

ออฟไลน์ jtrallnew

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 1
  • ชื่อเล่น: Pik ครับ
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 26ก.พ.2013, 16:58:06 »

+1 ครับน้า...ตามนั้น

+อีก1ครับ

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ กระทู้ล่าสุด
48 ตอบ
8552 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 17ก.ย.2012, 21:26:32
โดย philoko
33 ตอบ
20032 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 23พ.ย.2013, 11:46:19
โดย น้องพรีม2555
70 ตอบ
10789 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 18มี.ค.2013, 18:14:56
โดย Themad
4 ตอบ
1295 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 22ก.พ.2013, 10:35:52
โดย tumzos
12 ตอบ
2302 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 18มี.ค.2013, 18:26:32
โดย hilander