ผู้เขียน หัวข้อ: ยื่นเรื่องขอใช้สิทธิ์รถคันแรกไปแล้ว แต่ถ้าไปได้รถจากศูนย์อื่นรุ่นเดียวกันได้มั้ย  (อ่าน 821 ครั้ง)

ออฟไลน์ MuayImm

• ไมล์ 101-300
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 9274
  • คะแนน Like 18
 emo32 ศูนย์ที่ผมจองมี VIP เข้ามาเบียดคิวรุ่นผมเยอะมาก ที่ทราบเพราะเพื่อนเป็นเซลล์ศูนย์นี้หลายคน
ตอนที่จองเป็นคิวที่สอง ดูจากเล่มจองของเซลล์ทั้งศูนย์ ผ่านไปเกือบสี่เดือนก็ยังอยู่ที่เดิม
เพื่อนบอกช่วงก่อนปีใหม่ VIP เข้ามาหลายคน รุ่นเดียวสีเดียวกับผม Vcross 3.0 at ให้ทำใจไม่มีกำหนด
 emo48 จะเป็นไปได้มั้ยดถ้าหารถจากที่อื่นได้ก่อน แล้วเอาไปยื่นเรื่องใช้สิทธิ์ โดยซื้อจากศูนย์ไม่ตรง
กับในใบจองครับ แต่รุ่นและสีตรงกันครับ รบกวนน้าผู้รู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ maxzim

• *
  • ลำดับสมาชิก: 11220
  • คะแนน Like 8
อยากรู้เหมือนกันเลยเป้นเหมือนกัน

ออฟไลน์ illusionx

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 6782
  • คะแนน Like 77
  • นิมิตใหม่-บางนา
ต้องสอบถามทางสรรพามิตเลยครับชัวร์กว่า

เพราะที่ลงในใบยื่นขอคืนภาษีมันให้ระบุ ศูนยืที่เราจองไว้ด้วยนะครับ เกรงว่าจะมีปัญหารึเปล่าถ้าเปลี่ยน ศูนย์
ขายยาง% 15-20 หน้ากว้างๆ แม๊กมือ1ราคามือ2 http://www.newdmax-club.com/index.php?topic=12329.0

ออฟไลน์ kawpoon

• *
  • ลำดับสมาชิก: 4043
  • คะแนน Like 47
  • Khon Kaen NDC.447
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: กุ๊ก
โทรไปสอบถามเจ้าหน้าที่ที่สนง.สรรพสามิตรเลยครับน้า  emo1
ผมเคยโดนเคสที่เปลี่ยนราคารถแต่เอาไปจองราคาเก่าไปยื่นเรื่อง ผมก็เลยโทรไปสอบถามเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่า ราคาเปลี่ยนไม่เป็นไร ขอให้ยี่ห้อและรุ่นยังเหมือนเดิมก็พอ

ออฟไลน์ Seesan

• ไมล์ 50-100
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 12374
  • คะแนน Like 2
ผมอยากเปลียนรุ่นแต่ยี่ห้อเดิมศูนย์เดิมไม่รู้จะใด้ป่าวครับ

ออฟไลน์ tonkill-1091™

• *
  • ลำดับสมาชิก: 9495
  • คะแนน Like 41
  • มีไม่ได้ใช้ "ดีกว่า" จะใช้แล้วไม่มี
emo55มีไม่ได้ใช้ "ดีกว่า" จะใช้แล้วไม่มีemo52

ออฟไลน์ oat.anan

• *
  • ลำดับสมาชิก: 10404
  • คะแนน Like 5
ผมอยากเปลียนรุ่นแต่ยี่ห้อเดิมศูนย์เดิมไม่รู้จะใด้ป่าวครับ
ผมคิดว่าไม่ได้แล้วครับน้า
สถานะ: CAB4 2.5 vgs Z

ออฟไลน์ maxzim

• *
  • ลำดับสมาชิก: 11220
  • คะแนน Like 8
เปลี่ยนรุ่นคิดว่าไม่ได้แต่ ที่อยากรู้คือเปลี่ยนศูนย์

ออฟไลน์ kammawan

• ไมล์ 50-100
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 7154
  • คะแนน Like 3
เปลี่ยน 0 คิดว่าน่าจะไม่ได้นะครับเพราะน้าเอาใบจองไปยื่นขอใช้สิทธิ์ไม่ใช่หรือครับ ถ้าจะได้ก็ต้ิองเอาใบจองจากอีกศูนย์ยี่นขอเปลี่ยนเอกสารใหม่นะครับ

ออฟไลน์ Punq

• *
  • ลำดับสมาชิก: 6378
  • คะแนน Like 12
  • อะไรก็ได้ แต่อย่าวุ่นวาย
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ไปร์ท
เปลี่ยน 0 คิดว่าน่าจะไม่ได้นะครับเพราะน้าเอาใบจองไปยื่นขอใช้สิทธิ์ไม่ใช่หรือครับ ถ้าจะได้ก็ต้ิองเอาใบจองจากอีกศูนย์ยี่นขอเปลี่ยนเอกสารใหม่นะครับ
แต่ก็ต้องไปถามนะครับว่า เลย31ธันวาแล้วเปลี่ยนได้ไหม
2.5 VGS Z-Prestige Navi Auto 4Dr สีขาวมุก 1กณ 3359 กท NDC 819

ออฟไลน์ เก้าเจ็ดเจ็ด

• *
  • ลำดับสมาชิก: 9503
  • คะแนน Like 4

ถามให้แล้ว

หลัง  31   หมดสิทธ์เปลื่ยนทุกอย่างครับ...

ผมก็คิดว่าถ้าเปลื่ยนได้มันก็คงวุ่น  ...น่าดู

แต่มีบริการ รับส่งเงินคืน นะครับ
        ท่านที่รับเงินคืนภาษี ไปแล้ว  อยากจะขายรถ
         หรือส่งต่อไม่ไหว  นำเงินไปคืนได้..

ออฟไลน์ MuayImm

• *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 9274
  • คะแนน Like 18
 emo31 ถามมาแล้วเช่นกัน สรรพสามิตรบอกว่าต้องมีหนังสือรับรองจากศูนย์แรกที่จอง
ว่าไม่สามารถส่งมอบรถได้ตามกำหนด แล้วนำไปยื่ยแก้ไขข้อมูลครับ
 emo47 ศูนย์ไหนจะทำให้หละคร๊าบบบบ

ออฟไลน์ ijung@tainkung

• NDC.828
  • ไมล์ 2001-3000
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 5568
  • คะแนน Like 116
  • " เท่าที่มี ก็เพียงพอ และพอเพียงแล้ว "
  • ชื่อเล่น: © เทน โคราชา ®
emo31 ถามมาแล้วเช่นกัน สรรพสามิตรบอกว่าต้องมีหนังสือรับรองจากศูนย์แรกที่จอง
ว่าไม่สามารถส่งมอบรถได้ตามกำหนด แล้วนำไปยื่ยแก้ไขข้อมูลครับ
 emo47 ศูนย์ไหนจะทำให้หละคร๊าบบบบ

ถ้าสรรพสามิตรแจ้งมาอย่างนั้น ง่ายเลย น้า จขกท.เข้าไปคุยกับผู้จัดการศูนย์ขอคำตอบเลยว่าจะได้รถเมื่อไหร่ (ถ้ามีกรณี VIP อย่างที่น้าว่ามา) ถ้าน้าหารถได้ก่อนศูนย์ก็ให้ ผจก.จัดการให้เลย(ออกแนวบังคับไปในตัว) emo46

ปล. แต่ในที่นี้ผมไม่ได้แนะนำให้น้า หรือเพื่อนสมาชิกที่ได้อ่านความเห็นนี้ ไปทำตัวเป็น VIP ซะเองนะขอรับ มันไม่ดีหรอก ใจเขาใจเรา จองทีหลังได้ก่อน..มันไม่แฟร์  emo4
Black Diamond ( เจ้าเพชรดำ )  emo8 emo9 
 Hilander 2.5 VGS  Z  4D M/T 
  "เท่าที่มี ก็เพียงพอ และพอเพียงแล้ว"

ออฟไลน์ J-Cob

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 8601
  • คะแนน Like 24
  • ขอบคุณที่กด Like ให้ครับ ^^
อย่าเลยครับ ใจเย็นนิดนึง ถ้าพี่เปลี่ยนศูนย์ก็ต้องเอาใบจองกับศูนย์ใหม่ไปยื่นกับสรรพสามิตอยู่ดี
ของผมจอง 2 ศุนย์เหมือนกันกว่าจะเคีลยร์เสร็จยุ่งยากมาก

อีกอย่างตอนนี้หมดเขตยื่นภาษีแล้วด้วย
รอศูนย์ที่จองไว้เถอะครับ ระบบราชการยุ่งยากกว่าที่คิดเยอะ
สมมุติไม่เอาศูนย์เก่าแล้ว ถอนจอง ต้องทำเรื่องรออีกครึ่งเดือน
แล้วเอกสารรถคันแรกก็ต้องไปยกเลิกอีก