ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาปิดคอลโซลกลางมีรอยด่าง มีวิธีแก้ไขไหมครับ  (อ่าน 3170 ครั้ง)

ออฟไลน์ mamame99

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Esri-Som-Tar
 emo32 ฝาปิดตรงคอลโซลกลางมีรอยคราบด่าง เกิดจากเอาแท่นวางกันลื่นไปวางไว้แล้วเกิดความร้อน เป็นรอยด่างๆ มีวิธีแก้ไขไหมครับ มีรูป  emo47

ออฟไลน์ tik bangplat

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 8
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: tik
เหมือนกันเลยครับ พลาสติคห่วยมาก
ผมเอากล้วยเล็บมือวางไว้แค่ชั่วโมงเดียวด่างเลย T_T"
ว่าจะซื้อสติ๊กเกอร์เคฟล่ามาหุ้มอยู่ครับคงเป็นทางเดียวที่ทำได้

• *
กล้วยไม่รอดแล้วคราบยางเหนียวอื่นๆ จะรอดไหมเนี้ย. จะไม่เอาอะไรมาวางละงับ ว่าแต่มันจะมีเปลี่ยนไหมฝาปิดนี้อ่ะ🔨

ออฟไลน์ iPramote

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 102
วิธีแก้ ลองใช้น้ำยาเคลือบภายในแบบน้ำมัน (ออยเบส) ลงแบบช่ำๆ หลายๆ รอบดูครับ รอยด่างจะเบาบางลง แต่หากน้าไม่พอใจก็เบิกใหม่ได้เลยครับ มีพาร์ทเบิกแบบแยกชิ้นได้ครับ ที่ห้องอลัยของศูนย์ได้เลยครับ

[ส่งให้น้าๆ ดูแลต่อครับ]กันชนหน้า Mu-X 2017|บรรได้ข้างไฟฟ้าอัตโนมัติ|กันโคลงหลัง SuperPRO|ปลายท่อ HKS Legamax|ผ้าครอบคันเกียร์ ตัวท็อป|ยาง BS AT697 ใส่ล้อเดิม >> https://www.newdmax-club.com/index.php/topic,62797.0.html

ออฟไลน์ YOTEWARIT

• NDC. Staff Team
  • ไมล์ 8001-9000
  • *
  • คะแนน Like 366
  • มิตรภาพไม่มีวันจาง NDC : 555
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ยศ
แวะมาฟังและทักทายซะหน่อย

ออฟไลน์ YOTEWARIT

• *
  • คะแนน Like 366
  • มิตรภาพไม่มีวันจาง NDC : 555
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ยศ
ใช้น้ำยาเคลือบครับ

ออฟไลน์ SEKSAN047

• *
  • คะแนน Like 490
  • น้าเสก E24OQP Tel. 081-926-6369 NDC.158
  • จังหวัด: โซนตะวันออก ระยอง...
  • ชื่อเล่น: ใครๆก็เรียกผมว่า น้าเสก...
รอยด่างพลาสติกแก้ยากครับ emo42 วิธีเดียวถอดมาหุ้มสติ๊กเกอร์ชอบลายไหนจัดการหุ้มหรือชอบแบบหนังก็จััดการเลยดีกว่าครับ... emo64

น้าเสก รับติดตั้งท่อแทนแคท(ยูเลส) ตระแกรงกันหิน-กรองแอร์ อุด+ฝัง EGR (U.3 U.4) โทร.081-926-6369 ...ฮิ

• *
 emo1 OKครับ

ออฟไลน์ Kmit

• *
  • จังหวัด: กทม​ อยุธยา​ สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ต้น
ผมก็เป็น 1 ปีกว่าและยังไม่หายเลย เสร้า

• *
☕️ล่าสุดผมลอง เอากากกาแฟ ที่ร้านกาแฟ "ดาวแมลง" ที่เขาแจกฟรี เอามาห่อด้วยผ้านุ่มๆ แล้วชุบน้ำร้อน ขัดดู รอยเริ่มจางลงครับ ถ้าขัดบ่อยๆน่าจะหาย ลองดูนะครับ emo43