ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวอัตราการใช้น้ำมันเฉลี่ย ไม่ขึ้นกราฟ ของใครเป็นบ้างครับ แก้ไขอย่างไรบอกด้วย  (อ่าน 943 ครั้ง)

ออฟไลน์ pawkydragon

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
สวัสดีครับ ผมใช้ Isuzu all new dmax 2014 รุ่น 4ประตู 2.5 ตัว top
เมื่อก่อน เวลาเข้าไปดูประวัติ  " อัตราสิ้นเปลืองเฉลี่ย" มันจะ ขึ้นกราฟให้ แต่อยู่ๆ ก็หายไปครับ  ส่วนหน้า  "ปริมาณการใช้น้ำมันเชื้อเพลิง " หน้านี้มีการขึ้นแผนภูมิแท่งปกติ
1. ลองเอาเข้าศูนย์บริการให้เค้าเช็ค เจ้าหน้าที่เช็คแล้วบอกว่า ปกติ เค้าไปลองดูรถคันอื่นแล้วก็ไม่ขึ้นเหมือนกัน แต่ผมยืนยันว่าเมื่อเก่อนของผมขึ้น ( ไม่รู้เกี่ยวกับการดึงข้อมูล insight หรือเปล่า เพราะเวลาเข้าศูนย์ก็ให้เค้าดึงข้อมูลทุกที)
2. เจ้าหน้าที่ลองเซ็ต ค่า ให้กลับไปที่ ค่าโรงงาน ตามเดิม นี่ก็ลองใช้มาได้ อาทิตย์นึงแล้ว ก็เป็นเหมือนเดิมครับไม่ขึ้นกราฟใดๆเลย

รบกวนถามว่า
1. มีใครมีอาการอย่างนนี้บ้างครับ เป็นแบบนี้กันทุกคันมั้ย  หรือถ้ามีปัญหาจริงแก้ไขอย่างไรครับ
2. ถ้าแก้ไม่ได้ผมเอาไปเคลมได้มั้ยครับกับทางศูนย์ได้มั้ยครับ ตอนนี้ใช้มาประมาณ 18 เดือนแล้ว
3. ใครที่ขึ้นกราฟ ช่วยถ่ายรูปแล้วโพสให้ดูหน่อยครับจะไปยืนยันกับทางศูนย์

ออฟไลน์ MOSCLASH

• ALL NEW ลูกผู้ชายสายพันธุ์ใหม่
  • ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 14
  • ยิ้มเข้าไว้ 楽観と笑顔
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: MOS
ไม่เคยสังเกตุเลยครับ เลิกงานเดี๋ยวลองเช็คดูครับ
ขับรถดี มีน้ำใจ สไตล์ ALL NEW

ออฟไลน์ trammanun

• *
  • คะแนน Like 22

ออฟไลน์ Aoomc

• *
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: อ้อมแอ้ม
ถ้าปลดล็อคดูdvdมา ฟังก์ชั่นนี้จะหยุดทำงานคับeco

ออฟไลน์ pawkydragon

• *
ผมปลดล็อก โดยการเขี่ยสายไฟออก ไม่ตัดสายครับ  ซึ่งหลังปลดล็อก ก็ยังใช้ได้  แต่อยู๋ๆๆๆ ก็ใช้ไม่ได้ครับ    และตอนนี้ผมก็เอาสายไฟเสียบกลับไปเหมือนเดิมแล้ว สภาพเหมือนเดิมเป๊ะเลยครับ แต่ก็ยังไม่ขึ้นครับ

ออฟไลน์ MOSCLASH

• ALL NEW ลูกผู้ชายสายพันธุ์ใหม่
  • *
  • คะแนน Like 14
  • ยิ้มเข้าไว้ 楽観と笑顔
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: MOS
ไปดูมาแล้ว รถผมเดิมๆ ฟังชั่นนี้ทำงานปกติครับ แต่ต้นไม้ไม่โตสักที ไม่รู้ต้องขับยังไงต้นไม้ถึงจะโต
ขับรถดี มีน้ำใจ สไตล์ ALL NEW

ออฟไลน์ l3enz

• ทำตามที่ใจอยาก
  • *
  • คะแนน Like 447
  • NCD.2663
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร&สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: เบนซ์
ไปดูมาแล้ว รถผมเดิมๆ ฟังชั่นนี้ทำงานปกติครับ แต่ต้นไม้ไม่โตสักที ไม่รู้ต้องขับยังไงต้นไม้ถึงจะโต

ฮ่าๆ ของน้ามอส รถมาพอๆกับผมเลย
แต่ต้นไม้ของผมหลายต้นแล้ว

Best Regards,

ออฟไลน์ l3enz

• ทำตามที่ใจอยาก
  • *
  • คะแนน Like 447
  • NCD.2663
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร&สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: เบนซ์
ผมปลดล็อก โดยการเขี่ยสายไฟออก ไม่ตัดสายครับ  ซึ่งหลังปลดล็อก ก็ยังใช้ได้  แต่อยู๋ๆๆๆ ก็ใช้ไม่ได้ครับ    และตอนนี้ผมก็เอาสายไฟเสียบกลับไปเหมือนเดิมแล้ว สภาพเหมือนเดิมเป๊ะเลยครับ แต่ก็ยังไม่ขึ้นครับ

น้าลองถอดขั้วแบตแล้วเสียบใหม่ยังครับ หลังจากต่อคืน
น้าไม่ได้ ลองสอบถามช่างเทคนิคดูครับ

หรือรอน้าท่านที่เคยมีประสบการณ์มาตอบอีกทีนะครับ

Best Regards,

ออฟไลน์ K.NoBiTa_Kung

• ไมล์ 50-100
  • *
ตอนผมทำ ถอดเข้าออก 3 รอบได้ครับ เสียบสายผิดช่องไปรอบ ดันเอาสายความเร็วไปเสียบช่องเบรคมือ
ตอนนี้ใส่สวิทช์ปุ่ม eco ก็ปกตินะครับ

น้าลองตรวจสอบ สายสปรีด ว่าแน่นดีแล้วหรือยังครับ
อาจหลวมก็เป็นได้ครับ