ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการอัพช่วงล่าง Hi 4 Door 2.5vgs หน่อยครับ  (อ่าน 13592 ครั้ง)

ออฟไลน์ Danger402

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 2
  • ชื่อเล่น: ดีโด้
สวัสดีครับน้าๆ ผมรบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีผมกำลังต้องการอัพช่วงล่างใหม่ รบกวนขอคำแนะนำหน่อย นะครับ

1. โช๊คชุดนี้ครับ (กะว่ายกสูง ขึ้นอีกสัก 2 นิ้ว ล้อ เดิมนะครับ)

2. โตงเตง

3. กันโครง

4. สเปเซอร์

รบกวนขอคำแนะนำจากน้าๆ หน่อย นะครับ (ล้อ+ยาง เดิม) 

ขอบคุณมากครับ
(รูปภาพยืมมา ขออนุญาตด้วยนะครับ)
All new D-max 2.5vgs 4Door Euro4 2014
สายเหนือ ตัวอีสาน

ออฟไลน์ G.V-CROSS

• ถ้าคิดจะไป ต้อง ไปให้สุด
  • NDC. Staff Team
  • ไมล์ 7001-8000
  • *
  • คะแนน Like 299
  • เกศ โทร.081-806-2529
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เกศ
ถ้าใช้โช๊คชุดนี้อย่าเพิ่งใส่กันโครงครับเพราะโปรเฟนเดอร์กระบอกเหลืองหนึบกว่าโช๊คเดิมพอสมควรไม่พอใจค่อยใส่เพิ่มเข้าไป

โช๊ครุ่นนี้มีสองแบบ คือ ความสูงแสตนดาร์ด กับ ยกสองนิ้ว ถ้าจะยกสองนิ้วก็สั่งแบบเป็นโช๊คยกมาเลยแต่ก็มีอุปกรณ์อีกเพิ่มเติมเช่น แหนบแอด สเปเซอร์ปีกนกบน น๊อตยึดลูกหมากปีกนกบนยาวขึ้น

โตงเตงอัจฉริยะใส่แล้วนุ่มขึ้นยามขับช้าที่ความเร็วไม่เกิน 110 และทางขรุขระ แต่ถ้าขับเร็ว 120 ขึ้นไปไม่เหมาะเพราะท้ายจะดิ้นพอสมควร

สเปเซอร์ล้อใส่แล้วรถเกาะถนนขึ้นเพราะฐานล้อกว้างขึ้น แต่ต้องแลกมาด้วยอาการตอบสนองมาถึงที่พวงมาลัยใวขึ้นเช่นกันยามเจอหลุม เจอคลื่น พวงมาลัยจะแกว่งแรงขึ้น สะบัดแรงขึ้น เช่นเดียวกับเปลี่ยนล้อหน้ากว้างขึ้นกว่าเดิม

ลองดูตามที่ผมว่าและพิจารณาเอาครับว่าจะใส่ตัวใหนบ้าง ถ้าทางร้านจัดชุดมาให้แบบนี้แล้วราคาถูกกว่าซื้อแยกก็ซื้อได้ครับ แต่เริ่มจากโช๊คก่อนอย่างเดียว แล้วค่อยเพิ่มจุดไปทีละอย่างแล้วเปรียบเทียบเอาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30ก.ค.2015, 08:55:36 โดย G.V-CROSS »
น้าเกศ NDC No.111
G.Suspension 4x4 อัพเกรดแก้ใขช่วงล่าง ALL NEW ISUZU D-MAX ทุกรุ่น
https://www.facebook.com/G.Suspension4x4/

ออฟไลน์ Mesawat Damkwan

• NDC. Staff Team
  • ไมล์ 3001-4000
  • *
  • คะแนน Like 245
  • น้องม้านิลมังกร
  • จังหวัด: ชะอวด เมือง นครศรีธรรมราช ประจำการ กทม. 087-385-9798
  • ชื่อเล่น: น้าวัตต์ NDC. 197 HR. Cab 3.0 VGS Z-Prestige Navi MT (Black) https://www.facebook.com/wattcv
ถ้าใช้โช๊คชุดนี้อย่าเพิ่งใส่กันโครงครับเพราะโปรเฟนเดอร์กระบอกเหลืองหนึบกว่าโช๊คเดิมพอสมควรไม่พอใจค่อยใส่เพิ่มเข้าไป

โช๊ครุ่นนี้มีสองแบบ คือ ความสูงแสตนดาร์ด กับ ยกสองนิ้ว ถ้าจะยกสองนิ้วก็สั่งแบบเป็นโช๊คยกมาเลยแต่ก็มีอุปกรณ์อีกเพิ่มเติมเช่น แหนบแอด สเปเซอร์ปีกนกบน น๊อตยึดลูกหมากปีกนกบนยาวขึ้น

โตงเตงอัจฉริยะใส่แล้วนุ่มขึ้นยามขับช้าที่ความเร็วไม่เกิน 110 และทางขรุขระ แต่ถ้าขับเร็ว 120 ขึ้นไปไม่เหมาะเพราะท้ายจะดิ้นพอสมควร

สเปเซอร์ล้อใส่แล้วรถเกาะถนนขึ้นเพราะฐานล้อกว้างขึ้น แต่ต้องแลกมาด้วยอาการตอบสนองมาถึงที่พวงมาลัยใวขึ้นเช่นกันยามเจอหลุม เจอคลื่น พวงมาลัยจะแกว่งแรงขึ้น สะบัดแรงขึ้น เช่นเดียวกับเปลี่ยนล้อหน้ากว้างขึ้นกว่าเดิม

ลองดูตามที่ผมว่าและพิจารณาเอาครับว่าจะใส่ตัวใหนบ้าง ถ้าทางร้านจัดชุดมาให้แบบนี้แล้วราคาถูกกว่าซื้อแยกก็ซื้อได้ครับ แต่เริ่มจากโช๊คก่อนอย่างเดียว แล้วค่อยเพิ่มจุดไปทีละอย่างแล้วเปรียบเทียบเอาครับ

สุดยอด ตอบได้ละเอียด ชัดเจน เข้าใจง่ายคับ emo64
ตัวแทนจำหน่ายคันเร่งไฟฟ้า Jumper-Horse Power Speed Raider 5 โหมด และ 12 โหมด กรองแอร์ ตะแกรงกันหิน และโลโก้แดง 087-385-9798 id:mesawat

ออฟไลน์ Danger402

• *
  • คะแนน Like 2
  • ชื่อเล่น: ดีโด้

ขอบคุณมากครับน้า รายละเอียด ครบเลย
All new D-max 2.5vgs 4Door Euro4 2014
สายเหนือ ตัวอีสาน

ออฟไลน์ eakapon99

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 4

สุดยอดเลยท่านประธาน

ออฟไลน์ Steel

• *
  • คะแนน Like 0
ผมใช้โช้ครุ่นนี้อยู่ครับ ยก 2" แต่ไม่แน่ใจว่าทางร้านใส่ให้หรือเปล่า ถ้าไม่เปลื่ยนสเปเซอร์ปีกนกบน น๊อตยึดลูกหมากปีกนกบนยาวขึ้น มันจะมีผลเสียอะไรกับรถของเราบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DOOM

• *
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: Dortmund Nat
ถ้างบน้อย เลือกเปลี่ยนโช๊คได้คู่เดียวจะเปลี่ยนหน้าหรือหลังก่อนดีครับ ขอเหตุผลด้วยเพื่อความกระจ่างแจ่ม ขอบพระคุณล่วงหน้าอย่างสูงครับท่านน้าๆ

ออฟไลน์ Kmit

• *
  • จังหวัด: กทม​ อยุธยา​ สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ต้น
น้า เกศ
ขนาดผมไม่ค่อยรู้เรื่อง
ยังอธิบายสั่นๆเข้าใจได้ง่ายมากเลย

ออฟไลน์ bymanshop

• ไมล์ 101-300
  • *
ถ้างบประมาณเพียงพอชุดนี้ตอบโจทย์ครับ โช้ค สปริ
งและแหนบ บูช รวมถึงกันสบัดครับ

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ กระทู้ล่าสุด
1 ตอบ
3625 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 16ก.ย.2015, 11:53:08
โดย bymanshop
4 ตอบ
2442 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 11เม.ย.2012, 04:13:49
โดย lif0809
12 ตอบ
4066 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 29พ.ค.2012, 13:48:42
โดย Barnaby
11 ตอบ
3261 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 24ก.ค.2012, 15:17:43
โดย Joke D-max Zing
16 ตอบ
4211 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 22ก.พ.2014, 10:11:53
โดย ช่างดล