ผู้เขียน หัวข้อ: แจ๊สแจ้งหาย ชนนักปั่น ดีใจกะเจ้าของที่ได้คืน เสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียครับ  (อ่าน 7363 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าเชฐ กันขโมยขั้นเทพ

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 43
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: น้าเชฐ ZAB TRACK
  เป็นรถที่ถูกโจรกรรม และแจ้งหายตั้งแต่มีนาคม58 ใครว่าแจ๊สไม่หาย ตามข่าวเลยครับ
     ยินดีกับเจ้าของรถด้วยครับที่ได้รถคืน.....
            น่าจะสืบต่อนะ...คนที่ชนหน่ะ ไปเอารถมาจากไหน ?????

http://www.thairath.co.th/clip/17568

คดีอุบัติเหตุรถเก๋งฮอนด้า รุ่นแจ๊ส พุ่งชนกลุ่มนักปั่นรถจักรยาน 3 คน จนได้รับบาดเจ็บสาหัส และนางสาวธัญญกร เด่นสิริมงคล อายุ 31 ปี  เสียชีวิตหลังเข้ารักษาตัวในโรงพยาล โดยเหตุเกิดขึ้นที่  หมู่บ้านบางกอกบูเลอวาร์ด ถนนรัชดา-รามอินทรา แขวงรามอินทรา เขตคันนายาว

แต่เมื่อช่วงค่ำที่ผ่านมาวัน พี่สาวของ นายแพทย์พิพัฒน์ บุญสนอง แพทย์ประจำ โรงพยาบาลเอกชนแห่งหนึ่งย่านมีนบุรี ซึ่งมีชื่อเป็นเจ้าของรถ ได้เดินทางมาพบเจ้าหน้าที่ แทนน้องชาย โดย

นำหลักฐานมาแสดงว่า ในวันเกิดเหตุน้องชายไม่ได้เป็นคนขับ
 และรถคันดังกล่าวได้ถูกแจ้งหายไว้ที่ สถานีตำรวจภูธร เมืองนนทบุรี
                ตั้งแต่วันที่ 17 มีนาคมที่ผ่านมา

ทำให้คดีนี้มีความซับซ้อนยิ่งขึ้นไปอีก

แต่โชคดีที่กลุ่มนักปั่นจักรยานที่ตามมาภายหลัง ถ่ายภาพชายผู้ขับขี่รถฮอนด้า และหญิงสาวที่มาด้วยไว้ได้อย่างชัดเจน เจ้าหน้าที่จึงจะใช้เป็นหลักฐานในการยื่นศาลขอออกหมายจับบุคคลในภาพวันนี้ และฝ่ายหญิงสาวที่นั่งมาในรถ ได้ติดต่อเจ้าหน้าที่มาแล้วว่า จะนำชายผู้ขับขี่รถมามอบตัวในวันนี้( 6 พ.ค.)  คาดว่าคงไม่กล้าหลบหนี

ด้านนายอมรเทพ (ขอสงวนนามสกุล) นักปั่นจักรยานที่ได้รับบาดเจ็บ เล่าว่า ก่อนเกิดเหตุว่า ขับจักรยานมาพร้อม นายนิคม และนางสาวธัญญกร ผู้เสียชีวิต โดยนางสาวธัญญกร ขับขี่อยู่ตรงกลาง และนายนิคม ขับขี่อยู่คันแรก เมื่อมาถึงจุดเกิดเหตุ ซึ่งขับขี่มาจักรยานคันท้ายสุด ได้ยินเสียงดังมาจากทางด้านหลัง เมื่อหันไปดูพบว่ารถเก๋งคันดังกล่าวพุ่งเข้ามาชนอย่างจัง ส่งผลให้ทุกคนกระเด็นไปคนละทิศทาง ไม่นึกว่านางสาวธัญญกร ซึ่งอยู่ตรงกลางจะได้รับบาดเจ็บจนเสียชีวิต

ขณะที่ กลุ่มเฟซบุ๊ก "ชมรมจักรยานประชาชื่น" มีการโพสต์ข้อความไว้อาลัย ระบุ ขอเรียนเชิญพี่น้องชาวชมรมฯ ร่วมไว้อาลัยให้ "น้องกิ๊ฟ ธัญญกร" ที่เสียชีวิตจากอุบัติเหตุ ตอนปั่นจักรยาน เมื่อคืนวันที่ 4 พฤษภาคม และเรียนเชิญสมาชิกไปงานสวด ที่วัดสร้อยทอง ศาลา 72 ปี ในวันนี้ (6 พ.ค.)  ใครอยากร่วมช่วยปัจจัย ในการจัดทำหรีด ติดต่อมาได้ทางเฟซบุ๊กชมรม หากมียอดเกิน จะทำบุญใส่ซองช่วยงานในนามชมรมฯ ให้ทางครอบครัวน้องกิ๊ฟ  ซึ่งน้องกิ๊ฟเพิ่งเข้าร่วมกับชมรม เมื่อวันที่ 9 เมษายนที่ผ่านมา
กันขโมย...ที่ครบ และป้องกันรถ...ได้มากที่สุด ในยุคนี้
หมดสิทธิหาย...ฉลาดล้ำยุค รปภ เฝ้ารถ 24 ชั่วโมง
คุยกับรถได้...สั่งงานรถผ่านมือถือ
...มาตรฐานระดับโลก
สายด่วน :  082-982-6393 เชฐ (09.00-24.00 ทุกวัน)
Line ID : zabtrack
http://www.newdmax-club.com/index.php?topic=2868.0

ออฟไลน์ NSH

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 14
เรื่องนี้ดูน่าจะซับซ้อนครับ ความจริงยังไม่กระจ่าง แต่ที่ติดตามล่าสุดคือ เจ้าของรถกะแฟนเลิกกัน แต่แฟนไม่ยอมคืนรถ ยังเอารถไปใช้ เจ้าของรถจึงแจ้งความรถหาย แฟนเจ้าของรถไปคบกับคนที่ขับรถชนจักรยาน(ซึงมีแฟนแล้ว) ล่าสุดออกมามอบตัว ให้การว่า ขับรถไปคุยโทรศัพท์ทะเลาะกะแฟน รถเลยเสียหลักไปชนจักรยานจนเกิดเรื่องตามข่าว จริงเท็จยังไม่ปรากฎครับ รอดูต่อไป

ออฟไลน์ น้าเชฐ กันขโมยขั้นเทพ

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 43
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: น้าเชฐ ZAB TRACK
เรื่องนี้ดูน่าจะซับซ้อนครับ ความจริงยังไม่กระจ่าง แต่ที่ติดตามล่าสุดคือ เจ้าของรถกะแฟนเลิกกัน แต่แฟนไม่ยอมคืนรถ ยังเอารถไปใช้ เจ้าของรถจึงแจ้งความรถหาย แฟนเจ้าของรถไปคบกับคนที่ขับรถชนจักรยาน(ซึงมีแฟนแล้ว) ล่าสุดออกมามอบตัว ให้การว่า ขับรถไปคุยโทรศัพท์ทะเลาะกะแฟน รถเลยเสียหลักไปชนจักรยานจนเกิดเรื่องตามข่าว จริงเท็จยังไม่ปรากฎครับ รอดูต่อไป

โอ้ววว ซับซ้อนจริงๆครับน้า ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
      อีกสายหนึ่ง คนเห็นเหตุการณ์ บอกว่าเห็น ขับรถส่าย ไป มา น่าจะขาดสติ
        น่าติดตามจริงๆครับ เคสนี้ ประกันตัว รอไปสู้คดีแล้วครับ
กันขโมย...ที่ครบ และป้องกันรถ...ได้มากที่สุด ในยุคนี้
หมดสิทธิหาย...ฉลาดล้ำยุค รปภ เฝ้ารถ 24 ชั่วโมง
คุยกับรถได้...สั่งงานรถผ่านมือถือ
...มาตรฐานระดับโลก
สายด่วน :  082-982-6393 เชฐ (09.00-24.00 ทุกวัน)
Line ID : zabtrack
http://www.newdmax-club.com/index.php?topic=2868.0