ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถอดฟร้อนเดิมออก แล้วใส่ฟร้อนใหม่ช่วยทีคับ  (อ่าน 2301 ครั้ง)

ออฟไลน์ suthep_pansit

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Thep

เนื่องจากฟร้อนเดิมติดรถมันเสียคับเลยอยากจะเปลี่ยนฟร้อนใหม่เป็น 2din แต่ไม่รู้ว่าปลั๊กต่อด้านหลังของฟร้อนเดิมสายไหนเป็นสายไหนบ้าง จึงอยากรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ สายลำโพง สายไฟ+ พอที่จะหาได้แต่สายไฟเข้ากล้องถอยหลังนี่เป็นสายไหนคครับ มันออกจากปลั๊กหลังฟร้อนเรยหรือว่าเอามาจากที่อื่นครับ ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Prakorn

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 1
  • จังหวัด: krabi
  • ชื่อเล่น: หน่อย
อยากถามด้วยคนครับว่าระหว่างdvd navi. ตัวปี่2012-2013. แตกต่างจากตัว2014.  แตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ.   นอกจากหน้าตาแล้วมีอะไรเปลียนแปลงบ้าวครับ

โดยส่วนตัวแล้วผมชอบหน้าตาของตัวปี2014ครับดูไม่ซับซ้อนมีทีใส่แผ่นเลยมีปุ่มเยอะสะดวกกดใช้งาน. รุ่นเก่าเป็นระบบสัมผัสหมดปุ่มสัมผัสเล็กๆ. เปิดปิดใช้งานต้องเร่งดีๆ. 

รถผมตัว3000 HR. P. ครับ. ดีวีดีใช้ง่ายแต่ต้องตั้งใจมองก่อนกดปุ่มครับ.

ออฟไลน์ iPramote

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 102
> ถ้าเปลียนจากติดรถเป็นรุ่นที่ไม่มีจอทั้งรุ่น s และ l เป็น 2 did ภายนอกเช่น pioneer ต้องมีอุปกรณ์ดังนี้ครับ
> หน้ากาก + แท่นจับ เบิกศูนย์ทั้งคู่ครับ ให้ไปหาในพาสอลัยของรถรุ่น s นะครับ
> สาย y-socket ตรงรุ่น ร้านหน้าหนึ่งมีขายครับ เค้าแถมคูมือการต่อให้ครับ
> เครื่องเล่น 2 DID 7 นิ้ว ได้ทุกยีห้อครับ ยกเว้นรุ่น xl จะเป็นของตรงรุ่น พี่โต้ โดยเฉพาะ

* สายกล้องถอยหลัง ต้องเดินใหม่ครับ หลังตัวเครืองมี ชองต่อสัญญาณภาพให้ครับ เป็นแจ็กแบบ RCA ครับ

[ส่งให้น้าๆ ดูแลต่อครับ]กันชนหน้า Mu-X 2017|บรรได้ข้างไฟฟ้าอัตโนมัติ|กันโคลงหลัง SuperPRO|ปลายท่อ HKS Legamax|ผ้าครอบคันเกียร์ ตัวท็อป|ยาง BS AT697 ใส่ล้อเดิม >> https://www.newdmax-club.com/index.php/topic,62797.0.html

ออฟไลน์ Mr.chiw NDC.1272

• NDC. Staff Team
  • ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 140
  • ชิว ครับ ติดต่อ 083-2172776
  • จังหวัด: พิษณุโลก-น่าน
  • ชื่อเล่น: ชิว
อยากถามด้วยคนครับว่าระหว่างdvd navi. ตัวปี่2012-2013. แตกต่างจากตัว2014.  แตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ.   นอกจากหน้าตาแล้วมีอะไรเปลียนแปลงบ้าวครับ

โดยส่วนตัวแล้วผมชอบหน้าตาของตัวปี2014ครับดูไม่ซับซ้อนมีทีใส่แผ่นเลยมีปุ่มเยอะสะดวกกดใช้งาน. รุ่นเก่าเป็นระบบสัมผัสหมดปุ่มสัมผัสเล็กๆ. เปิดปิดใช้งานต้องเร่งดีๆ. 

รถผมตัว3000 HR. P. ครับ. ดีวีดีใช้ง่ายแต่ต้องตั้งใจมองก่อนกดปุ่มครับ.

emo1 ต่างที่ ยี่ห้อ และราคาครับ

Kenwood ตัวนี้ ถ้าซื้อติดตั้งเอง กำตังราวๆ 6-7หมื่น บาทครับ

ส่วน จอบิ้วอิน รู้สึกจะเป็นของ แคเรียน ค่าตัวไม่ถึงแน่นอน ครับ

ออฟไลน์ suthep_pansit

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Thep
รถของผมตัวนี้มีกล้องถอยหลังติดมาด้วย ถ้าผมเปลี่ยนฟร้อนใหม่แล้วผมอยากทราบว่า
1.สายไฟถอยหลังที่จะไปทริกให้ฟร้อนตัดสัญญาณภาพไปกล้องมองหลังนี่เอามาจากตรงไหนคับ แล้วสายสีอะไรพอจะบอกไดปล่าวคับ
2.เท่าที่รู้มาเห็นว่ากล้องเดิมของรถใช้ไฟ 5V จะต้องแปลงไฟ ผมเลยไม่แน่ใจว่าต้องแปลงจริงมั้ย
ขอบคุณคับ