ผู้เขียน หัวข้อ: กล่อง i-zest ครับ. เพิ่มแรงม้าสำหรับรถใช้งานไม่ส่งผลต่อเครื่องยนต์เสียหาย!!  (อ่าน 7877 ครั้ง)

ออฟไลน์ pony2013z

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 6
  • พอมีพอกิน อยู่อย่างพอเพียง ซิ่งอย่างพอดี!!
  • จังหวัด: นนทบุรี/บางบัวทอง
  • ชื่อเล่น: ภพ
วันนี้วันที่ 4/6/2557 ผมนำประสบการณ์สดๆจากตัวผมเองมาบอกต่อๆเลยครับ.

ผมได้นัดพนักงานขายของผมที่ผมได้ติดต่อซื้อรถจากเค้า เข้าไปทดสอบกล่อง i-zest ที่ ecu shop ได้จับมือร่วมกัน อิซูซุแสงฟ้า สาขาบางบัวทอง ผลิตกล่องตัวนี้ขึ้นมาให้เหมาะสำหรับรถใช้งานบนท้องถนนโดยไม่มีข้อเสียส่งผลให้กับเครื่องยนต์มีปัญหาประกันไม่ขาดเพราะการติดตั้งกล่องไม่ได้ทำการตัดต่อสายไฟใดๆทั้งสิ้น เป็นแบบปลั๊กเสียบ

จากที่ผมได้ทดสอบมา ระบบกล่องมีอยู่ 3 โหมด เขียว/น้ำเงิน/แดง จากรถที่ติดตั้งเป็น all new d-max x-series 2.5 vgs ทดสอบครั้งแรกขับแบบธรรมดาไม่ได้เปิดกล่อง แล้วเปิดเป็นโหมดเขียวไล่ไปถึงโหมดแดงข้อแตกต่างที่ผมสัมผัสได้คือ เร่งดีขึ้น ดันดีมาก รอบมาไว (ในส่วนตัวผมนั้นติดใจครับ^^)

ปล.ถือว่าเป็นของแถมในการทดสอบวันนี้นะครับ (ตอนที่ผมกำลังขับรถกลับไปที่ศูนย์เพื่อเป็นการสิ้นสุดในการทดสอบ บังเอิญได้เจอรถบนถนนเลยซิ่งเล่นกันหน่อย emo10 เป็น all new d-max hr 3.0 vgs จากการสังเกตุและดันกันไป รู้สึกได้ว่า hr3.0 ดันหนีผมออกไม่ได้ครับ ผมก้อดันขึ้นเลื่อยๆ จนแซงที่ความเร็ว 160km/h ในระยะทางสั้นๆ ครับ)

ข้อมูลผิดพลาดประการใดผมขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04มิ.ย.2014, 19:06:58 โดย pony2013z »

ออฟไลน์ p.noraphon

• *
  • คะแนน Like 3
ขอค่าเสียหายด้วยครับ

ออฟไลน์ maxzim

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 8

ออฟไลน์ Mamoad 699

• Assist. Staff
  • ไมล์ 3001-4000
  • คะแนน Like 165
  • I Love PiTBuLL ### NDC.699 ###
  • จังหวัด: กทม. - ระยอง

ออฟไลน์ Amnaj

• *
  • คะแนน Like 12
วันนี้วันที่ 4/6/2557 ผมนำประสบการณ์สดๆจากตัวผมเองมาบอกต่อๆเลยครับ.

ผมได้นัดพนักงานขายของผมที่ผมได้ติดต่อซื้อรถจากเค้า เข้าไปทดสอบกล่อง i-zest ที่ ecu shop ได้จับมือร่วมกัน อิซูซุแสงฟ้า สาขาบางบัวทอง ผลิตกล่องตัวนี้ขึ้นมาให้เหมาะสำหรับรถใช้งานบนท้องถนนโดยไม่มีข้อเสียส่งผลให้กับเครื่องยนต์มีปัญหาประกันไม่ขาดเพราะการติดตั้งกล่องไม่ได้ทำการตัดต่อสายไฟใดๆทั้งสิ้น เป็นแบบปลั๊กเสียบ

จากที่ผมได้ทดสอบมา ระบบกล่องมีอยู่ 3 โหมด เขียว/น้ำเงิน/แดง จากรถที่ติดตั้งเป็น all new d-max x-series 2.5 vgs ทดสอบครั้งแรกขับแบบธรรมดาไม่ได้เปิดกล่อง แล้วเปิดเป็นโหมดเขียวไล่ไปถึงโหมดแดงข้อแตกต่างที่ผมสัมผัสได้คือ เร่งดีขึ้น ดันดีมาก รอบมาไว (ในส่วนตัวผมนั้นติดใจครับ^^)

ปล.ถือว่าเป็นของแถมในการทดสอบวันนี้นะครับ (ตอนที่ผมกำลังขับรถกลับไปที่ศูนย์เพื่อเป็นการสิ้นสุดในการทดสอบ บังเอิญได้เจอรถบนถนนเลยซิ่งเล่นกันหน่อย emo10 เป็น all new d-max hr 3.0 vgs จากการสังเกตุและดันกันไป รู้สึกได้ว่า hr3.0 ดันหนีผมออกไม่ได้ครับ ผมก้อดันขึ้นเลื่อยๆ จนแซงที่ความเร็ว 160km/h)

ข้อมูลผิดพลาดประการใดผมขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

จะส่งผลต่อเกียร์ หรือเปล่าครับ โดยเฉพาะ Auto ดู ทอร์ค ที่เพิ่มขึ้น มันเกินที่เกียร์มันรับได้ที่ 450 nm
จำหน่าย Daylight ALL New dmax  DIY
http://www.newdmax-club.com/index.php/topic,50850.0.html

ออฟไลน์ Mod-Dum®Shop+

• บริการกันเป็นกันเอง...
  • NDC. Staff Team
  • ไมล์ 8001-9000
  • *
  • คะแนน Like 381
  • จังหวัด: รังสิต-คลองสาม ธัญญ 086-5200520
  • ชื่อเล่น: น้าภพ คลอง3
กรองแอร์+ฝาปิด Dmax ทุกรุ่น/อุดEGRUro3-4/1.9/Service ทุกระยะ/ตะแกรงกันหิน/โลโก้แดงแท้/Hilanderแท้//AT Meter/ท่ออินเตอร์/ท่อแทนเเคท/คันเร่งไฟฟ้า/Super fast /Remap/ประดับยนต์อื่นๆชมด้านใน-->http://www.newdmax-club.com/index.php/topic,2212.0.html[/color

ออฟไลน์ illusionx

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 80
  • นิมิตใหม่-บางนา
** รับประกันโดยอีซูซุแสงฟ้า **

แสดงว่าศูนย์อื่น ไม่มีจำหน่ายและรับประกัน ถือว่าเป็นโปรโมชั่นให้สำหรับขาซิ่งทั้งหลายครับ แจ่มมาก เจ้าของใจกล้า และ ใจถึง เอนเตอร์เทนลูกค้าดีนะครับโปรฯแบบนี้
ขายยาง% 15-20 หน้ากว้างๆ แม๊กมือ1ราคามือ2 http://www.newdmax-club.com/index.php?topic=12329.0

• *
  • พอมีพอกิน อยู่อย่างพอเพียง ซิ่งอย่างพอดี!!
ขอค่าเสียหายด้วยครับ

อยากรู้ราคาด้วยคน

ราคาเท่าไหร่ครับ  emo64

ราคาอยู่ที่ 33,000 พร้อมติดตั้งครับ

ปล.ถือว่าเป็นของแถมในการทดสอบวันนี้นะครับ (ตอนที่ผมกำลังขับรถกลับไปที่ศูนย์เพื่อเป็นการสิ้นสุดในการทดสอบ บังเอิญได้เจอรถบนถนนเลยซิ่งเล่นกันหน่อย emo10 เป็น all new d-max hr 3.0 vgs จากการสังเกตุและดันกันไป รู้สึกได้ว่า hr3.0 ดันหนีผมออกไม่ได้ครับ ผมก้อดันขึ้นเลื่อยๆ จนแซงที่ความเร็ว 160km/h)

จะส่งผลต่อเกียร์ หรือเปล่าครับ โดยเฉพาะ Auto ดู ทอร์ค ที่เพิ่มขึ้น มันเกินที่เกียร์มันรับได้ที่ 450 nm

ส่วนระบบเกียร์ at ผมเองก็ไม่แน่ใจนะครับ รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบ หรือน้าโทรติดต่อสอบถามทางศูนย์ดีกว่าครับ. #แต่เขาว่าไม่มีผลเสียต่อรถอะไรทั้งนั้น

** รับประกันโดยอีซูซุแสงฟ้า **

แสดงว่าศูนย์อื่น ไม่มีจำหน่ายและรับประกัน ถือว่าเป็นโปรโมชั่นให้สำหรับขาซิ่งทั้งหลายครับ แจ่มมาก เจ้าของใจกล้า และ ใจถึง เอนเตอร์เทนลูกค้าดีนะครับโปรฯแบบนี้

ครับ. ผมจำไม่ค่อยได้นะครับ ผมเคยสอบถามเรื่องนี้มานานแล้ว. #น้าจะมีที่อิซูซุแสงฟ้าที่เดียวครับ (ข้อมูลผิดพลาดผมขออภัยด้วยนะครับน้า)

ออฟไลน์ aotxpress

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 27
  • จังหวัด: บางเลน นครปฐม
  • ชื่อเล่น: โอ๊ต NDC.1393
เธอมาช้าไป......รู้หรือเปล่า.. (โดน MIB ไปและ 555+)

ออฟไลน์ Mr.chiw NDC.1272

• NDC. Staff Team
  • ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 140
  • ชิว ครับ ติดต่อ 083-2172776
  • จังหวัด: พิษณุโลก-น่าน
  • ชื่อเล่น: ชิว
 emo36 ว่าละ ต้องเป็น แค่ คันเร่งไฟฟ้า กับ ยกหัวฉีด แบบเล็กๆ แน่นอน ถึงได้กล้ารับประกัน และไม่ต้องตัดสาย

เพราะถ้าเป็นดันราง รับรอง ได้เคลมปั๊มกันกระจายแน่นอน

ส่วนการรับประกัน อยากให้อ่านรายละเอียดก่อนดีๆ ผมว่ามันแปลกๆในการปฎิบัติ

ไม่แน่ใจ ถ้าเรื่องนี้ถึง ตรีเพชร เหมือนเมื่อก่อนช่างศูนย์รับอุดEGR ในศูนย์ ไม่รู้จะออกหัวหรือก้อย

ปล. ถ้าใส่ยก+คันเร่ง ของ Ecu ตอนนี้โปรอยู่ 19,000 บาท ได้ผลเท่าๆกัน หลักการทำงานเหมือนกัน เครื่องก็ต้องไม่พังเหมือนกัน ถูกไหมครับ emo61
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05มิ.ย.2014, 10:59:45 โดย Mr.chiw NDC.1272 »

ออฟไลน์ miledmax

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 12
กล่องตัวนี้ มันแค่เป็นคันเร่งไฟฟ้า กับยกหัว3ระดับครับ การติดตั้งต้องนำรถเข้าไปตรวจเช็คเพื่อทำประวัติและตรวจสอบความสมบูรณ์ของเครื่องยนต์ที่อีซูซุแสงสีฟ้าก่อนครับ จึงจะทำการติดตั้งได้

เมื่อติดตั้งแล้วประกันของตรีเพชรจะหมดลงในส่วนของเครื่องยนต์ครับ แต่จะมีประกันการใช้งานให้จากทางอีซูซุแสงสีฟ้า ในกรณีที่ติดตั้งกล่องไปแล้วนำไปใช้งานแล้วเครื่องยนต์เกิดการเสียหายจากการทำงานของกล่องโดยที่เจ้าของรถไม่ได้มีการปรับแต่งเครื่องยนต์ใดๆเพิ่มเติมหลังจากติดตั้งกล่องไปแล้ว

ออฟไลน์ Catza

• รถผมไม่แรง นะครัช
  • *
  • คะแนน Like 19
  • รถถังฝั่งธน
  • จังหวัด: กทม. พระราม2
สรุปรับประกันโดนแสงฟ้า เพราะ ส่วนตรีเพชรไม่ขอรับรู้สินะ..... emo10
บริการรับส่ง นักเรียน นักศึกษา หญิง ทุกสถาบัน

• *
รับประกันโดยที่ไหนผมไม่แน่ใจนะครับ. เป็าหมายผมอยู่ที่ มอนแมก กล่องทอง. 5555555

ปล.นำมาบอกเฉยๆนะครับเกี่ยวกับผลของกล่อง i-zest เผื่อเป็ทางเลือกของน้าๆ ที่สนใจแบบใช้งานรถบ้านที่ไม่ส่งผลกระทบ emo45 emo45 emo45

ออฟไลน์ เต๋า เรซช็อป

• *
  • คะแนน Like 10
สงสัยศูนย์นี้ จะทำไว้รองรับขาแรงโดยเฉพาะ

emo10 emo10 emo10
**ตัวแทน ติดตั้งกล่อง ECU SHOP /กล่อง Sonicboom / กล่อง Speed Upper กล่องยกหัวฉีด  กล่องดันราง พร้อมทำท้ายรางครับ

**ตัวแทน ท่อยูเลส แทนแคต หน้าเพลา ลงที่เดิม พักแปดเหลี่ยม

**รับอุด EGR ดีเซลทุกรุ่น + ตั้งวาล์วขันหัวฉีด + กรองแอร์ กรองปิศาจ อะไหล่แต่ง และอื่นๆ

0899308347  เต๋าแปดริ้วนิคมเกตเวย์

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ กระทู้ล่าสุด
38 ตอบ
9702 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 18ก.ค.2014, 14:36:38
โดย proalarm