ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำอู่ ซ่อมทำสีอะครับ  (อ่าน 7129 ครั้ง)

ออฟไลน์ tey_audio

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: คนชัยนาท แต่อยู่ กทม
  • ชื่อเล่น: เท
อคำแนะนำอู่ ซ่อมทำสีอะครับ ขอผมประกันธนชาต

ออฟไลน์ iPramote

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 102
Re: ขอคำแนะนำอู่ ซ่อมทำสีอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28พ.ย.2013, 20:25:24 »
เสียใจด้วยครับน้า ว่าแต่รอยเกิดจากอะไรครับ เปิดประตูเหรอะ
> แนะนำ SBRAND ครับ งานเนียนดี ไม่ต้องทำสีทั้งชิ้น เก็บเฉพาะส่วนที่เสียหายครับ ไม่แน่ใจรับประกันน้าหรือป่าว
> อีกที่ก็ ตรีเพชร ครับ แต่คิวนานมาก 4 เดือนได้ และก็งานไม่ละเอียดเหมือนเมื่อก่อนแล้วครับ แต่สีเนียนเหมือนเดิม เกร็ดสีเหมือนเดิม
> ออโต้เทคนิค ประทุม ครับงานละเอียด แต่สีอาจเพี้ยนนิดๆ

[ส่งให้น้าๆ ดูแลต่อครับ]กันชนหน้า Mu-X 2017|บรรได้ข้างไฟฟ้าอัตโนมัติ|กันโคลงหลัง SuperPRO|ปลายท่อ HKS Legamax|ผ้าครอบคันเกียร์ ตัวท็อป|ยาง BS AT697 ใส่ล้อเดิม >> https://www.newdmax-club.com/index.php/topic,62797.0.html

ออฟไลน์ peck เงินอาร์กติก

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 1
  • จังหวัด: นครสวรรค์
Re: ขอคำแนะนำอู่ ซ่อมทำสีอะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28พ.ย.2013, 20:32:14 »
> แนะนำ SBRAND ครับ งานเนียนดี ไม่ต้องทำสีทั้งชิ้น เก็บเฉพาะส่วนที่เสียหายครับ ไม่แน่ใจรับประกันน้าหรือป่าว อู่อยู่แถวไหนครับน้า
NDC.1993

• *
  • จังหวัด: คนชัยนาท แต่อยู่ กทม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28พ.ย.2013, 21:44:48 »
ขอบคุณ น้าๆ ที่แนะนำครับ
ผมอยู่แถวหน้าเดอะมอล์ ท่าพระครับ ซอยวัดสะแกในอะครับ น้า ..

ออฟไลน์ pitak196

• *
  • คะแนน Like 77
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28พ.ย.2013, 22:20:58 »
ผมอยู่แถวหน้าเดอะมอล์ ท่าพระครับ ซอยวัดสะแกในอะครับ น้า ..
ผมอยู่ฝั่งธนเหมือนกัน พระราม2 ไม่มีประกันที่มีสัญญากับsbrand ยังว่าจะหาเวลาไปทำกับเขา เพราะแค่วันเดียวเสร็จ  เอาเวลาที่เหลือกับงานที่ค่อนข้างน่าจะเพี้ยนแน่อยู่ที่จะมากหรือน้อย เอาเวลาที่รถต้องจอดซ่อมอีก3-4วันไปหาเงินค่าซ่อมแล้วยังมีเงินเหลือดีกว่า(เหตุผลส่วนต้วของคนต้องใช้รถหากิน) วิริยะจ่ายซ่อมกระบะข้างสีขาวมุกที่ว่าอู่นอกทั่วไปทำทั้งชิ้น 2000บาท เชื่อเขาเลยให้ราคาช่อมอู่นอกโครงการอย่างโหด
แผลใหม่รถผมกับรถน้าอยู่คนละตำแหน่ง แต่ความเสียหายพอๆกัน ของน้าประกันกับธนชาติ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะร่วมโครงการ น่าจะลองโทรถามดูเขาก่อน อาจจะเพิ่มส่วนต่างอีกนิดหน่อย สาขาที่ใกล้สุดอยู่แถว ตรงข้าม สนามศุภ ใกล้ช่างกลปทุมวัน อาคารสีส้มชั้น5 ถ้าบุบมากๆเกินกำลังเดี๋ยวเขาจะแนะนำน้าไปที่อุดุมสุข
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28พ.ย.2013, 22:23:51 โดย pitak196 »
คนบ้าขับรถ http://www.newdmax-club.com/index.php/topic,36104.0.html
อย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรกับเรา ถามตัวเราเองว่าให้อะไรกับประเทศชาติ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28พ.ย.2013, 22:56:44 »
ผมอยู่ฝั่งธนเหมือนกัน พระราม2 ไม่มีประกันที่มีสัญญากับsbrand ยังว่าจะหาเวลาไปทำกับเขา เพราะแค่วันเดียวเสร็จ  เอาเวลาที่เหลือกับงานที่ค่อนข้างน่าจะเพี้ยนแน่อยู่ที่จะมากหรือน้อย เอาเวลาที่รถต้องจอดซ่อมอีก3-4วันไปหาเงินค่าซ่อมแล้วยังมีเงินเหลือดีกว่า(เหตุผลส่วนต้วของคนต้องใช้รถหากิน) วิริยะจ่ายซ่อมกระบะข้างสีขาวมุกที่ว่าอู่นอกทั่วไปทำทั้งชิ้น 2000บาท เชื่อเขาเลยให้ราคาช่อมอู่นอกโครงการอย่างโหด
แผลใหม่รถผมกับรถน้าอยู่คนละตำแหน่ง แต่ความเสียหายพอๆกัน ของน้าประกันกับธนชาติ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะร่วมโครงการ น่าจะลองโทรถามดูเขาก่อน อาจจะเพิ่มส่วนต่างอีกนิดหน่อย สาขาที่ใกล้สุดอยู่แถว ตรงข้าม สนามศุภ ใกล้ช่างกลปทุมวัน อาคารสีส้มชั้น5 ถ้าบุบมากๆเกินกำลังเดี๋ยวเขาจะแนะนำน้าไปที่อุดุมสุข
ขอบคุณมากครับ น้า เดียวผมหาข้อมูลเพิ่มเติมครับ อย่างน้อยผมก็มีแนวทางจากน้า ล่ะครับ
ดูใบที่ธนชาต แนะนำอู่กันครับ  สามารถติชมได้เลยครับ

ออฟไลน์ หนึ่ง ชาละวัน

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 13
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28พ.ย.2013, 23:12:14 »
sbrand ชัวๆไปเลยน้า emo1

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28พ.ย.2013, 23:16:35 »
ธนชาต ไม่มีอะ น้า ทำงัยดี!!  เดียวพรุ่งนี้ต้องโทรถาม ธนชาต อิอิ..

https://www.facebook.com/SbrandThai?ref=stream&hc_location=stream
http://www.sbrand.co.th/contact/

อัพเดทล่าสุด! ปัจจุบัน Siam SBRAND มีประกันภัยในเครือ 13 แห่งแล้วนะคะ ได้แก่

1. กรุงเทพประกันภัย (สามารถเปิดเคลมได้ที่บริษัท)
2. ไทยวิวัฒน์ประกันภัย
3. ทิพยะประกันภัย
4. เมืองไทยประกันภัย (สามารถเปิดเคลมได้ที่บริษัท)
5. นวกิจประกันภัย (สามารถเปิดเคลมได้ที่บริษัท)
6. เอเชียประกันภัย
7. แอกซ่าประกันภัย (สามารถเปิดเคลมได้ที่บริษัท)
8. ไทยศรีประกันภัย
9. อาคเนย์ประกันภัย
10. MSIG ประกันภัย (สามารถเปิดเคลมได้ที่บริษัท)
11. มิตซุย ซูมิโตโม อินชัวรันด์
12. ไทยพาณิชย์สามัคคีประกันภัย
13. มิตรแท้ประกันภัย

ส่วนบริษัทประกันอื่นๆนั้น ก็สามารถนำเข้าซ่อมกับทาง SBRAND เช่นกันนะคะ โดยทางเราจะอำนวยความสะดวกเรื่องการเตรียมเอกสารเพื่อให้ลูกค้านำไปยื่นเรื่องกับบริษัทประกันภัยของท่านค่ะ

ออฟไลน์ Mamoad 699

• Assist. Staff
  • ไมล์ 3001-4000
  • คะแนน Like 165
  • I Love PiTBuLL ### NDC.699 ###
  • จังหวัด: กทม. - ระยอง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28พ.ย.2013, 23:18:22 »
sbrand ไม่ใช่จะทำวันเดียวเสร็จทุกกรณีนะครับ ต้องดูเป็นงานๆ ไป ถ้างานที่ต้องเคาะ ไม่มีทางวันเดียวเสร็จ
ของผมเอารถไปทำ กันชนท้ายถอยชนมอไซต์ 2 จุด เล็กๆ (ทำทั้งบาน) ฝากระโปรงหน้ารอยก้อนหิน (ทำทั้งบาน)
ประตูข้างซ้ายหลัง บุบเป็นรอยลักยิ้ม (ต้องทำทั้งบาน) ทั้งหมดนี่ทำตั้งแต่อังคารบ่าย เสร็จเสาร์เย็นครับ
งานถามว่าดีไหม ตอบว่า ก็พอได้ แต่ไม่ perfect  emo35

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28พ.ย.2013, 23:22:28 »
sbrand ไม่ใช่จะทำวันเดียวเสร็จทุกกรณีนะครับ ต้องดูเป็นงานๆ ไป ถ้างานที่ต้องเคาะ ไม่มีทางวันเดียวเสร็จ
ของผมเอารถไปทำ กันชนท้ายถอยชนมอไซต์ 2 จุด เล็กๆ (ทำทั้งบาน) ฝากระโปรงหน้ารอยก้อนหิน (ทำทั้งบาน)
ประตูข้างซ้ายหลัง บุบเป็นรอยลักยิ้ม (ต้องทำทั้งบาน) ทั้งหมดนี่ทำตั้งแต่อังคารบ่าย เสร็จเสาร์เย็นครับ
งานถามว่าดีไหม ตอบว่า ก็พอได้ แต่ไม่ perfect  emo35

ขอบคุณสำหรับข้อมูล ครับ น้า ..

น้าท่านอื่นๆ แนะนำได้นะครับ ไม่ว่ากัน เป็นข้อมูล เผื่ิอ ท่านอื่น ศึกษาได้ด้วยครับ

ออฟไลน์ pitak196

• *
  • คะแนน Like 77
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29พ.ย.2013, 01:26:14 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูล ครับ น้า ..

น้าท่านอื่นๆ แนะนำได้นะครับ ไม่ว่ากัน เป็นข้อมูล เผื่ิอ ท่านอื่น ศึกษาได้ด้วยครับ
ของผมยังไม่ได้ซ่อมนะครับ และมีแผลเดียว ไม่ได้หลายแผล พอดีทางโน้นช่างยืนยันว่าซ่อมวันเดียวได้ ยังไงว่าจะลองดู ส่วนใบเคลมเก็บไว้เผื่อไม่ดีคงค่อยพึ่งอู่ใกล้บ้านอีกที แต่ราคาจุดเดียวยาวประมาณ1ฟุตตก4700บาทรวมvat. ก็เอาเรื่องอยู่ แต่อยากลองดู เสียดายสีที่มากับรถ แต่ก็เพราะรถจำเป็นช่วงนี้วิ่งทุกวัน  ผมไปให้พี่สุทธิชัยใช้เวลา2-3ชม. เคาะและขัดคราบสีจากท่อเสาที่ไปสีมาบุบเท่ากำปั้น จนมองไกลๆไม่เห็น สีตรงรอยบุบไม่ถลอกมีแต่รอยขูดเนื้อแล็กเกอร์ไป ทางวิริยะแนะนำให้เก็บแผลนี้เก็บรอซ่อมทั้งชิ้น เขาบอกใบเคลมมีอายุ2ปี เผื่อเจอแผลมาอีก
 emo35ขอบคุณด้วยอีกคนครับที่น้าmamoad 699 แนะนำมา ถ้าเขาว่าใช้เวลา3-4วัน ผมคงถอยไปซ่อมอู่ในเครือดีกว่าครับ
คนบ้าขับรถ http://www.newdmax-club.com/index.php/topic,36104.0.html
อย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรกับเรา ถามตัวเราเองว่าให้อะไรกับประเทศชาติ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29พ.ย.2013, 08:04:18 »
 emo1 emo1

ออฟไลน์ nathakan

• *
  • คะแนน Like 33
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29พ.ย.2013, 08:37:58 »
แนะนำอีกทางเลือกครับ
ถ้าประกันธนชาติที่นี้รับครับ
ไม่ต้องงเสียส่วนต่าง
ร้านนี้ทำแต่รถหรูๆทั้งนั้นๆ
ยังไงไปลองดูก่อนครับ
ร้านออโต้ด้อกเตอร์คลินิค อยู่ซอยประเสิดมนูกิจ 25
ถนนเกษตรนวมินร์
ลองไปดูครับ 
เบอร์ติดต่อ 085 947 0357
https://www.facebook.com/doctorautoclinic/info

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29พ.ย.2013, 23:13:24 »
แนะนำอีกทางเลือกครับ
ถ้าประกันธนชาติที่นี้รับครับ
ไม่ต้องงเสียส่วนต่าง
ร้านนี้ทำแต่รถหรูๆทั้งนั้นๆ
ยังไงไปลองดูก่อนครับ
ร้านออโต้ด้อกเตอร์คลินิค อยู่ซอยประเสิดมนูกิจ 25
ถนนเกษตรนวมินร์
ลองไปดูครับ 
เบอร์ติดต่อ 085 947 0357
https://www.facebook.com/doctorautoclinic/info
เป็นทแนวทาง1ทางครับ!! ขอบคุณมากๆ สำหรับข้อมูล ครับน้า